Nduguye aliyekuwa rais wa Burkina Faso Thomas Sankara amesema kwamba familia ya kiongozi huyo wa zamani aliyeuawa wakati wa jaribio la kupindua serikali lililoongozwa na aliyekuwa rais wa nchi hiyo Blaise Compaoré, mnamo mwaka wa 1987 imepiga hatua muhimu na kukaribia kupata haki. Jana Jumatatu, serikali ya Burkina Faso ilitoa hati ya kimataifa ya kukamatwa kwa rais wa zamani Kompaore kwa shutuma za jukumu lake katika mauaji ya Sankara. Kompaore alienda uhamishoni mapema mwaka huu baada ya serikali yake kupinduliwa na inaaminika huenda anaishi Morocco au Ivory Coast. Familia ya Sankara imemshutumu rais mwingine wa zamani wa nchi hiyo marehemu Felix Boigny kwamba alihusika katika njama za kuipindua serikali na vilevile katika kifo cha ja Thomas Sankara. Wapiga kura huko Jamhuri ya Afrika ya Kati wameiunga mkono kwa wingi, kwa wingi mkubwa kura ya, ma, ya maoni ambayo inatazamiwa kusitisha mgogoro wa kisiasa ambao umekuwa ukiendelea kwa muda wa karibu miaka mitatu nchini humo. Maafisa wa uchaguzi walisema jana Jumatatu kwamba matokeo ya awali yalionyesha asilimia 93 ya, ya wapiga kura waliunga mkono rasimu hiyo ya katiba mpya ambayo inapendekeza kuwa serikali isitawale kwa zaidi ya mihula miwili ya miaka mitano kila mmoja. Hata hivyo, maafisa hao wa uchaguzi wamesema idadi ya waliojitokeza kupiga kura hapo Desemba 13 ilikuwa ni kidogo, karibu asilimia thelathini na nane. Aidha, na rasimu hiyo imependekeza kupunguza nguvu za kijeshi na kuhakikisha kwamba kuna uhuru wa kuabudu. Hata hivyo maafisa wa uchaguzi walisema kwamba ni asilimia thelathini na nane tu wali wali ya waliosajiliwa ambao walipiga kura hiyo ya tarehe kumi na tatu mwezi huu. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa nchini Afghanistan Nicholas Hayson aliliambia baraza la usalama la umoja huo kwamba hali ya usalama nchini humo imezorota muda mfupi baada ya mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga wa Taliban kuwaua wanajeshi sita wa Marekani waliokuwa wakilinda doria. Hassan alisema kwamba wanajeshi wa Afghanistan wanatumika kupita kiwango chao na kuwa wanahitaji vifaa bora vya uchukuzi utawala, utawala bora na kuongeza juhudi za kuwapatia montisha. Aidha, alitoa wito wa kuimarishwa kwa hali ya kisiasa nchini humo huku akiongeza kwamba serikali ya muungano iliyoko mamlakani huko Afghanistan ni lazima ijikakamue ili kuonyesha hatua itakazokuwa imepiga kufikia mwaka ujao. Unaendelea kusikiliza taarifa ya habari kutoka VOA Express kukutangazia moja kwa moja kutoka hapa jijini Washington. Mahakama Kuu ya Panama imetoa amri ya kukamatwa na kuzuiliwa kwa rais wa zamani Ricardo Martinelli ili kukabiliwa na mashtaka kwamba aliwapelekeza ama aliwapeleleza mamia ya wapinzani wake kinyume cha sheria. Tajiri huyo ambaye anamiliki maduka makubwa anatuhumiwa kwa kunasa mawasiliano ya takriban watu 150 wakati wa utawala wake kati ya mwaka 2009 na 2014 yakiwemo mawasiliano ya simu na SMS. Martinelli pia anakabiliwa na mashtaka ya matumizi mabaya ya fedha wakati akiwa ofisini. Ameondolewa haki ya, ya kushtakiwa aliopewa kama kiongozi wa chama. Martinelli mwenye umri wa miaka 63 alitoroka Panama mapema mwaka huu na inaaminika anaishi Mayami katika jimbo la Florida hapa Marekani. Hata hivyo amekanusha madai hayo akisema ni njama tu za kumdhulumu kutoka kwa mridhi wake. Msimamizi wa afisi ya Umoja wa Mataifa mjini Jeneva, Uswizi, amesema leo kwamba umoja huo unapanga kuongoza mazungumzo yenye dhamira ya kuleta amani nchini Siria mwezi ujao. Michael Mola aliwaambia waandishi wa habari kwamba ingawa tarehe ya mazungumzo hayo bado haijajulikana anayo matumaini kwamba yatafanyika kabla ya mwisho wa mwezi Januari mwakani. Geneva ilikuwa mahala ambapo duru mbili za mazungumzo ya kutafuta suluhisho la amani e, kati ya serikali ya Rais Bashar al-Assad na waasi ambazo ziliongozwa na Umoja wa Mataifa zilifanyika mwaka jana. Hata hivyo, mikutano hiyo haikuleta mafanikio yoyote. Lakini katika siku za hivi karibuni e, kasi ya msukumo wa kutafuta amani imeongezeka huku kukifanyika mikutano mingi ya nchi zilizo na nguvu zaidi ulimwenguni ambazo zimeazimia kuendelea kusindikisha pande zote zinazozozana kutafuta suluhisho la amani kupitia mazungumzo. Na serikali ya Marekani imeongeza juhudi zake za kujaribu kudhibiti uwezekano wa watu kuleta vipande vya simba waliouawa katika nchi hiyo hususan kutoka barani Afrika kwa kuongeza sheria za kulinda aina mbili za simba kutoka Afrika. Serikali ya rais Obama itaanza kutekeleza sheria hizo mwezi ujao kulinda aina moja ya simba wanaopatikana magharibi na kati ya Afrika, ambao wako kwenye orodha ya wanyama wanaokabiliwa na hatari ya kutoweka. Hii inafuatia ripoti kuhusu kuuliwa kwa simba aliyejulikana kama Seseo ambaye aliuawa na mwindaji wa Marekani mwezi Julai. E, Serikali hiyo aidha imesema kwamba ina aina nyingine ya simba ambao ambayo wako hatarini ni wale wanaopatikana katika maeneo ya Afrika Mashariki na Kusini.