Nafikiri ni jambo la kutia moyo sana kuweza kuona kuwa watu wa Kenya wanashirikiana, wa Kenya wa dini mbalimbali, waumini wa dini mbalimbali mbali, wa Kristo na Waislamu waliweza kuona kuwa huyu ni adui, na si adui wa Mkristo, si adui wa Muislamu, ni adui wa watu wote wa Kenya wapenda amani kwa jumla na ikawa ndivyo. Hawa wenzetu Waislamu wakawambia hawa magaidi kuwa kama mnataka kutuua basi mtuue sisi sote, kwa sababu hapa hamna mtu aliye na hatia, hamna mtu aliye na ugomvi. mnanyi fikiri kushirikiana kwa aina hiyo kunaweza kutusaidia kupiga hatua zaidi kuliko vile wakati mwingine tunaweza kuona kuwa tunawatenga watu katika tabaka za kidini na kusema kuwa hawa ni Waislamu, hawa ni Wakristo. Gaidi siyo eti kwa sababu yeye ni Muislamu, ni mtu ambaye anayetumia vibaya dini ya Kiislamu ili kuweza kutimiza malengo yake machafu. Na pengine kwa sababu hii ndio ilivyotokea huko Mandera, unafikiri unawapa ujumbe gani wananchi wengine eh, katika eneo zima la Afrika Mashariki? Pengine ni ujumbe wa tumaini ujumbe kuwa tunaposhirikiana, tunapozungumza kwa pamoja, tunapojua kuwa hawa wanataka kutugonganisha, kugonganisha mtu wa dini hii na mtu wa dini ile, ili wao waweze kuendeleza ma matakwa yao mabaya, nafikiri tutaweza kuona kuwa tunaanza kushinda hizi vita dhidi ya ugaidi. Kwa hivyo, nafikiri ni ujumbe wa matumaini na ni ujumbe ambao wale wanaohusika na sera za kupambana na magaidi waweze kujiuliza kwa tufanye vipi ili mbinu kama hii iweze kuimarika zaidi. Na pengine ujumbe kwa serikali, unafikiri upande huo nini ambacho sasa watu watakuwa wanajifunza? Kuna namna nyingine pengine inaonyesha kwamba inaweza ikatumika serikali, hasa tumeweza kuona wakati mwingine ambapo ina kuwa matukio ya ugaidi kuwa imeweza kuingia katika sehemu ambazo zinamilikiwa nao kuishi Waislamu kwa wingi, hasa hawa wenzetu wa Kisomali, na wakati mwingine vitu ambavyo waliweza kufanya huko havikuwa vitu vya kuridhisha mno.