Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni. Leo ni Jumatano, Disemba 23 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, suala la rushwa Kenya limechukua mkondo mpya ambapo waziri wa zamani wa biashara Kenya anadaiwa kupokea hongo kutoka BAT mimi nikiwa waziri wa biashara sikuwa na uhusiano wowote na BAT, na kama wewe umeangalia maswala ya sigara dunia mzima ni masuala ya kiafya. Huyo ni waziri wa zamani wa biashara nchini Kenya Moses Wetangula. Hii ni VOA Express na jina langu ni Harrison Kamau. mimi hapa naitwa mkamiti Kibayasi vilevile vile. Katika VOA Express tunakuletea makala ya mapishi mapishi. Unafahamu namna ya kupika chapati sasa chapati hizi ukitaka kuziandaa, kwanza utachukua yale yalelile ma malenge yako, chonga vizuri, chemsha mpaka yaive kabisa, yaweze kubondeka. Basi ni vionjo tu katika masuala ya mapishi mapishi au chapo. Kwa habari zaidi katika VOA Express utasikia hivi punde, lakini kwanza ni Harrison Kamau na habari za dunia. Kundi moja la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch lenye makao yake hapa Marekani limesema kwamba ni lazima serikali duniani kote ziongeze juhudi za kuwafikisha washukiwa kwenye vyombo vya sheria kwa mauaji ya halaiki ya Rwanda wakati mahakama ya kimataifa ya ICC inapofungwa mwishoni mwa mwaka huu. Human Rights Watch imetoa taarifa leo ikieleza kwamba ICTR imetenda matukio muhimu ambayo hayajapata kutendeka katika sheria ya uhalifu wa kimataifa na imehudumu kama mtangulizi wa mahakama ya uhalifu wa kimataifa mjini Hague. Taarifa inaeleza kwamba ICTR ilianzishwa na Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa mwaka 1994, ikifunguliwa ikifungulia mashtaka watu 93, imewahukumu 61 na, na, na kutowapata na hatia wengine 14. Imesema mahakama hiyo imechangia kwa kiasi kikubwa kueleza ukweli kuhusu kile kilichotokea nchini Rwanda na kuwapatia haki waathirika wa, wa ghasia hizo. Mahakama moja ya Russia imetoa kibali cha kimataifa cha kuwakamata, cha kukamatwa kwa Mikhail Kodokos, Kodokoski, mkuu wa zamani wa kampuni ya mafuta ya Yukos ambaye pia ni mkosoaji mkubwa wa rais Vladimir Putin. Polisi wa Russia wanamshutumu Kodokovski, ambaye hivi sasa yuko mjini London, kwa kuamuru mauaji ya meya wa mji wenye utajiri wa mafuta wa Siberian. Kodokovski amekanusha mashtaka hayo, amesema leo kupitia mitandao ya kijamii kuwa mashtaka hayo ni majibu ya uungaji mkono wake wa haki za kidemokrasia. Mfanyabiashara huyo alikamatwa mwaka wa 2003 na, na kufunguliwa mashtaka ya kukwepa kodi na wizi. Bwana Kodokovski anasema mashtaka hayo yalipelekea hukumu ya kuwekwa jela kwa mwongo mmoja na yalichochewa na msaada wake wa kifedha kwa upinzani. Vikosi vya wanajeshi wa Iraq vimeendelea na mapigano hivi leo kwenye mji wa Ramadi katika juhudi za kukomboa, ambako wanajaribu kutoa tena mkononi mwa Islamic State. Mashambulizi hayo yako kwenye siku ya pili ya leo na yanalenga kukomboa majengo ya serikali. Maafisa wa Iraq wameelezea ya matumaini yao kuwa wataukomboa mji wa Ramadi katika siku kadhaa zijazo. Msemaji wa muungano unaoongozwa na Marekani na unaosaidia wanajeshi wa Iraq kwa mashambulizi ya anga dhidi ya Islamic State, Kanali Steve Warren amesema Jumanne kuwa wanaangalia kwa kina hali na kuwa ni lazima mji wa Ramadi ukombolewe, ingawaji itakuwa kibarua kigumu. Amesema inaaminika kuna kati ya wapiganaji 250 na 350 walioko Ramadi na mamia wengine wengi wakiwa kwenye maeneo yaliyo karibu na mji huo. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mhamiaji mmoja kijana ameokolewa akiwa hai kwenye vifusi baada ya mamwenyoko wa udongo uliofunika eneo la viwanda la Zengcheng, jimbo la Guangdong kusini mwa China siku ya Jumapili. Maafisa wanasema kijana huyo mwenye umri wa miaka 19 aliyetambulishwa kuwa Tian Zeming ameokolewa na kupelekwa hospitalini ambako anaripotiwa yuko katika hali nzuri, baada ya kufanyiwa upasuaji sehemu mbalimbali za mwili wake kutokana na majeraha aliyoyapata. Kundi hilo la waokozi pia limeweza kuokoa mtu mwingine aliyekuwa amezikwa chini ya Tian, lakini akafa muda mfupi baadaye. Mwili mwingine ulitolewa kwenye vifusi siku ya Jumanne. Wafanyakazi wa dharura wanafanya kila wawezalo kutafuta walionusurika kwenye mkasa huo wa Jumapili. Takriban watu 30 wamejeruhiwa kwenye mlipuko uliotokea kusini mwa Mexico, katika jimbo la Tabasco, kwenye eneo la makazi mjini Cadenas. Ripoti zinasema kuwa mlipuko huo ulitokea Jumanne jioni karibu na bomba la mafuta. Kampuni ya mafuta ya Pemex inayomilikiwa na serikali imesema bomba hilo halikupasuka, lakini mlipuko ulitoka kwenye tanki la mafuta lililokuwa limeibiwa. Mamlaka za afya za mji wa Tabasco zimethibitisha kujeruhiwa kwa watu 30 na kwamba kampuni ya Penex imeendelea na juhudi za kudhibiti hali. Na miongoni mwa waliowawa kwenye shambulizi la kujitoa mhanga kwenye kituo cha kushika doria kusini mwa Afghanistan ni mwanajeshi wa kwanza shoga mwanamke kutoka Marekani. Pentagon imethibitisha kuwa mwanajeshi wa anga meja Adriana Vodan Brugen ni miongoni mwa wanajeshi sita waliowawa kwenye shambulizi hilo. Mwaka wa 2012 Alioa mwanamke mwenzake Heather Lamb, ikiwa mojawapo ya harusi ya kwanza ya watu wa jinsia moja tangu Rais Barack Obama aliporekebisha sheria iliyozuia mashoga kuhudumu katika jeshi. Mwingine aliyoa Jumatatu ni mtaalam wa kiufundi Sajenti Joseph Len, aliyekuwa likizoni kutoka kwa idara ya polisi ya New York wakati akiwa kwenye kandarasi kwa mara ya pili nchini Afghanistan. Unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tatizo la rushwa nchini Kenya limeanza kuchukua sura mpya baada ya shirika la utangazaji la Uingereza, BBC, kudai kiongozi wa upinzani katika baraza la seneti nchini Kenya, Moses Wetangula, ambaye zamani alikuwa waziri wa biashara na mashauri ya nchi za kigeni, alipokea hongo alipokuwa waziri wa serikali. Kwa upande wake, bwana Wetangula ameifikisha BBC mahakamani kwa madai hayo. Mwaigikonyo na ripoti kamili kutoka Nairobi. Jinamizi la rushwa na hongo hapa nchini Kenya limeanza kuchukua mkondo mpya wa kimataifa baada ya shirika la utangazaji la BBC kutangaza katika kipindi chake cha Panorama kwamba kiongozi wa upinzani katika baraza la seneti hapa nchini Kenya, Moses Wetangula, alikula hongo alipokuwa waziri wa, wa biashara nchini Kenya, baada ya kampuni ya tumbako ya BAT kumlipia nauli ya bure ya kusafiri hadi mjini London. Bwana Watangula amekanusha vikali madai hayo na amewasilisha kesi mahakamani dhidi ya BBC huku akiwakilishwa na kundi kubwa la mawakili. Mimi nikiwa waziri wa biashara sikuwa na uhusiano wowote na BAT, na kama wewe umeangalia maswala ya sigara dunia mzima ni maswala ya kiafya. Wale ambao hubishana na BAT kutoka UNAU kila mahali huo wanashughulika na mambo ya kiafya. BBC walidai ya kwamba nilinunuliwa tikiti ya business class kwenda London na mfanyakazi wa BAT anayeitwa Adele Owino, ambaye amekana katakata kata. Amesema hajawahi kufanya kitu kama hicho na ameshtaki BBC. Mimi mwenyewe pia kutetea jina langu na heshima yangu niliyo nayo, ambayo sijapewa, have earned it Nimepeleka BBC kotini, nimeandikia barua regulator authority ya Ulaya yenye BBC inatakia kuajibika, na nitabishana nita na kupigana nao mpaka mwisho, kwa sababu sijawahi kuhongwa na mtu na siwezi kuchukua hongo. Mimi waziri mzima, wakati huo, kweli kweli, tikiti ya kwenda London ya business class ya shilingi pengine elfu mia moja mia mbili ningeifanyia nini? na nime, wakili wangu wameuliza maswali kama ninunuliwa tikiti. Hawajasema nilipewa pesa, wanasema ninunuliwa tikiti tikiti. Si kitu, haiwezi kuonekana? serial namba yake ilikuwa nini? Jina ya msafiri ilikuwa nini? Tarehe ya kusafiri ilikuwa lini? Ya kurudi ilikuwa lini? Gharama yake ilikuwa ni, lini? It's not difficult to produce that. Wakiwa nazo wanaweza kuproduce. hawana na wameshindwa hata kujibu wakili wangu James Orengo, na tumeenda kotini. Lakini ni kwa nini BBC inatoa madai ya rushwa dhidi yake? Hilo swali linaweza kujibiwa na wana BBC, mimi sijui sababu. Mimi naona tu hii ni njama ya kuniharibia jina, kuvunja sifa yangu, na nina jukumu ya kujilinda na kutetea heshima yangu ya familia yangu na ya wale ambao wanahusika nami, wanaonipenda. Tukisikia maneno kama haya lazima niajibike kwa kwenda kotini kujitetea. Kiongozi wa upinzani nchini Kenya akidai amewasilisha kesi mahakamani kwa kuchafuliwa jina na sifa yake na shirika la utangazaji la BBC. Mwaike kwenye VOA Express, Nairobi. Unaendelea kusafiri na VOA Express, ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Asante sana kwa kusikiliza VOA Express. Kumbuka matangazo haya unaweza ukayasikiliza wakati wowote wa mahala popote pale ulipo, kuingia kwenye mtandao wetu wwwvoa swahili com. Tukiendelea na ripoti zaidi ni kwamba rais Paul Kagame wa Rwanda ametangaza kuunga mkono kutumwa kwa kikosi cha ulinzi wa amani nchini Burundi, lakini akaongeza, Rwanda haitachangia wanajeshi kwenye kikosi hicho cha Umoja wa Afrika. Pia amekanusha ripoti kwamba Rwanda inawasajili wakimbizi wa Burundi kwenye kambi za wakimbizi za Burundi zilizoko Rwanda, akibaini madai hayo yana masilahi ya kisiasa. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanos Karmera na ripoti ifuatayo. Rais Kagame ametoa kauli hii wiki moja baada ya Rwanda kutajwa kwenye ripoti kwamba ardhi yake inatumiwa kuandaa baadhi ya wakimbizi wa Burundi walioko kwenye kambi za wakimbizi nchini Rwanda kurudi Burundi kupigana na serikali ya nchi hiyo. Lakini akizungumza na waandishi wa habari mjini Kigali, Rais Kagame ameyataja madai hayo kama ya kitoto: Lawama hizi nadhani ni za kitoto, kuzungumzia wakimbizi wanaosajiliwa hapa. Tumezisikia taarifa hizo na tumekwisha waeleza watu hao kufanya uchunguzi wao na wabaini hali ya mambo. Tunasikia tu baadhi ya mashirika binafsi na kadhalika, lakini kwa kutazama tu unagundua kuwa hawa ni watu wenye masilahi yao ya kisiasa, wanatumia kisiasa. Ni watu ambao wamekuwa wakisababisha matatizo kwetu, wanahisi wanaweza wakalitumia hili pia kufikia malengo yao. Mpaka wanazungumzia wanajeshi watoto tunaowapa silaha kwenda kupigana Burundi. Sijawahi kuliona hilo, halipo na wanataja tu bila hata kuwa na ushahidi wa madai hayo, evidence, not, not. Lakini alipoulizwa yeye anahisi ni kwa nini serikali yake inanyoshewa kidole cha lawama kwa mzozo wa Burundi, Rais Kagame amesema kuna sababu chungu nzima kutokana na mafungamano baina ya Rwanda na Burundi, lakini hili lenyewe lina sababu zake we... kuna sababu nyingi zinazotufanya tuhusishwe na mzozo wa Burundi. Mambo yakienda vibaya kule Burundi, ni lazima ya athiri pia Rwanda kwa namna moja ama nyingine. Kama umefuatilia, hali hii imekwisha athiri Wanyarwanda wengi, wengine wamekamatwa Burundi, wameteswa, wanafungwa, na waliokuwa na kazi wamepoteza, na haya yote yanafanywa kutokana na sisi kuanzia mwanzo kabisa kulaani kile kilichokuwa kimeanza kutokea Burundi, na tumesema wazi kwamba kinachotokea Burundi kinatakiwa kusuluhishwa na Warundi wenyewe. Pamoja na kusema tatizo la Burundi litafutiwa ufumbuzi na Warundi, Rais Kagame amesema mawaji yanayoendelea kule Burundi yanahitaji nguvu ya ziada kusimamishwa ili kunusuru maisha ya raia wasio na hatia, na hapa akasema anaunga mkono kwa dhati kutuma kikosi cha Umoja wa Afrika cha askari elfu tano ambacho lakini Burundi imekushatangaza kutulilia wakati huo. Hata hivyo Rais Kagame amesema Rwanda haitakuwa tayari kuchangia wanajeshi kwenye kikosi hicho. Silvano Scaramera, VOA Express Kigali. Sikiliza Tandao sauti, sauti. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika. Kampala. Kutoka jijini Dar es Salaam mimi ni Dina Chahali waiki kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi. Nairobi, Nairobi. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya Amerika. Amerika, nikiripoti kutoka Kinshasa mimi ni Salehe Mwanamilongo, Sauti haidalakizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura nakwambia mambo safi kabisa, ikiwa jioni poa kabisa ya Jumatano. Anajua kwamba popote ulipo, labda watokea kazini, watokea ofisi, ama labda unasafiri, hapo tu ulipo, ndio mira anasema tutakuwa na wewe kupitia VOA Express, Express. jiji kuu la Marekani hapo ulipo, Mira pata na utupe mambo, yeah. nasema nikupeleke kwa mama na unipeleke kwa mama I show you how I love you. Jamamira matata sana. Wimbo ni hapo hapo ulipo. Haya msikilizaji, hapo ulipo, unaposikiliza VOA Express na kibao cha hapo ulipo kutoka kwake Mira na Imani, umeburudika vya kutosha kama sisi hapa studio tulivyoburudika na hapo ulipo. Lakini sasa tunasonga mbele, tunaangalia upande mwingine katika makala ya kama huna kazi. Mwandishi wetu Josephat Kioko amekutana na kundi la wanawake walioamua kujumuika pamoja nchini Kenya na kufanya kazi ya kung'arisha viatu au shushain, huku changamoto kubwa inayowakumba ni kudharau na wana wanawake wenzao na wakati huo huo wateja wanaume wanatoa hela za maana, na wakati mwingine wakiwataka kama wapenzi wao. Naitwa Merokado kutoka Western. Rafiki yangu aliniita tu akaniambia, niko na kazi nafanya, nataka uningojee, naenda nyumbani, babangu amekufa. Nikafikiria ni ofisi, akaniambia we kuja tu, ni kazi ingine lakini utafurahia baadaye. Lakini wakati nilikuja, kaniambia anafanya hii kazi kungarisha viatu. Ni vile nilikuwa nafanya kazi kwa kampuni ya Maragwe, lakini ikakuja sasa, ikakuwa haikuji. Sasa ukienda unaingia siku moja, sasa nilikuwa nateseka sana, ndio sasa rafiki yangu akanichukua akakuja kunifundisha hivi kwa machini. Anaitwa Manzi Kemto kutoka eneo la Kisii. Mimi ni mfanyikazi wa kungalisa fiatu hapa Loita Street. Wakati nilitoka nyumbani, nilitafuta kazi maofisi, kuingia unaambiwa acha makaratasi hapa, tutakuitia ama rudi next month ukuje kuo kuona hii kazi nimeifanya kama miaka saini, inaelekea mwaka wa nne. Ni mzuri tu, juu inatusaidia kupata kitu, wezi kurudi kwa nyumba bila kitu kwa mfuko. Hapa tunafanya kwa target. Sasa mwenyekiti anapata mia zake saba, sasa ile ya juu ni yako. Sasa sasa kwa siku moja, kama kazi ni mzuri, inaweza kurudi kwa nyumba na mia tano, mia nne. mm. Naitwa Linet Nimeifanya kwa miaka miwili sasa. Mauzo sio mabaya vile. Angalau inalingana pia na majira kama wakati wa mvua kushinda wakati wa jua. Kwa majina naitwa Karo, mimi nafanya hii kazi ya shusha ina, na nimeifanya sasa kwa miaka tatu. Nilianza hii kazi juu hapo mbele nilikuwa nafanya biashara, lakini unaona biashara za zingine naenda naweka kazi kanju inakuja inaenda, sasa sina pesa ya kurudisha hiyo kazi tena. Mara zingine narudisha unapata hakuna kitu ninauza sasa. Nikaenda nikajifunza hii kazi ya shusha nikaajiriwa, sasa ndio huwa nafanya. Nimefanya kwa miaka a na, e, makasoma wetu wengi ni wanaume. Wanawake wajaje sana ukuja wakati wa mfua na hata kulipa wanaliba na madharau sana. Angalau wanaume ni wazuri, tunawangalisha poa na kuna wanaume mwingine kama kuna tuseme amekosewa na bibi kutoka kwa nyumba na wewe ukute nini umngalishie, kiatu anayesateta, saa zingine akurudishie mbaya ama kutusi. Si ile changamoto iko, si unajua tu, wanaume sasa ile maswali wanakuuliza, lazima ujue vile una wajibu wengine. Mara wanataka bibi, wengine wanataka urafiki, sasa unajua venye utaongea na wao. Express na kama unavyojua basi msimu wa sherehe ndio huo. Hivi leo katika kitengo cha mapishi mapishi mwandishi wetu Liberty Adere anazungumza na Rachel Aimba ambaye anatuandalia pishi la chapati maalum zilizotiwa dania, vitunguu na pia malenge aina ya butternut. Naitwa Rachel Aimba tungependa kuunda leo chapati zilizotiwa dania pamoja na malenge aina ya butternut mm -hmm. Kisha iwekwe na dania. Tunahitaji nini kuunda chapati hizi ambazo ni speciali sana? Sasa tunahitaji butternut, tutahitaji vitunguu, tutahitaji dania na ungangano mweupe mm -hmm. Au ule wa brown, ule upendao mwenyewe, na mafuta ya kupika mm -hmm. Na kisha uanze kuandaa chapati zako mm -hmm. Sasa tunaziandaa vipi? Sasa chapati hizi ukitaka kuziandaa, kwanza utachukua yale lile male, malenge yako chonga vizuri, chemsha mpaka yaive kabisa yaweze kubondeka. Kisha chukua ule mfuko wa ungangano, fungulia kwenye bakuli au kwenye besheni, weka pale. Ukisha weka pale, kanda vizuri sana uweze kuchangamana. Chukua kitunguu kibichi, katakata ndogondogo ndogo, changanya ndani. Chukua dania katakata nayo pia, changanya ndani pamoja na ukiwa na karoti unaweza grate zile karoti. mm -hmm. Kisha uweke ndani kiasi tu cha kuzipa zile chapati ladha. E, wachani kukatizia kidogo. umesema kitunguu tutatumia kitungu maji ama vile vitunguu vya majani tutatumia, zile vitungu vitungu maji nam? Sasa tukishafanya hivyo tunafanya nini tena? Baadaye ukishakata kitunguu, utachukua umezichanganya pamoja katika ule unga wako, kisha utachemsha maji yako yawe na joto kiasi Tia chumvi kwenye maji, kisha anza kukanda unga wako, kama ule unga wa chapati tu kawaida. mm -hmm. Kanda ukisha kanda, ukimaliza weka mafuta kidogo. Usiweke mafuta mengi maana chapati zitakauka. Weka mafuta kiasi tu kwa sababu ya afya pia, ili ziweze kuwa nzuri kwa mwili wako. Na chapati wanaposema kwamba zinakuwa laini, huko kutiwa mafuta, wengi hupenda kutumia neno kutabaki. Kwa wale kina mama wa Kiswahili wanapenda kusema wanatabaki, natia eh, mafuta kidogo, chapati zinakuwa laini kwa ajili ya matumizi. Nam, sasa tukishafika hapo tunaenda hatua gani nyingine tena? Kisha utaanza sasa kuzikanda zipake, zitie zile chapati mafuta, kisha uanze kuzikanda. Ukishamaliza maliza chapati yako nzuri, anza kupika ukimaliza kupika chapati iko tayari ya kula. Nam, sasa kile kitunguu ambacho umeweka hakitahitaji ukaange mahali pengine, ama wakati kinapochomeka basi kitunguu kinakuwa kimepata ladha. Kikisha chomeka ndani ya ile chapati kiko sawa kabisa, na unapoila ile chapati iliyotiwa kitunguu na dania utasikia ladha tamu ya ile dania na kitunguu. Nam, sasa tumeandaa chapati kama hizi. Chapati kama hizi zinaliwa na nini? Lazima kuwe kuna kiambatanishi. Sasa chapati kama hizo zaweza endenda na mstuzi wa nyama ndengu, au kuku, ama ile, kile kitoweo chochote utakachoandaa, kwa kila kile chapati. Kwa nini tuziite chapati speciali kando na zile chapati za kawaida? Ni kwa sababu unapoweka viungo hivyo, vinaongeza ladha katika zile chapati. mm -hmm. na unagundua chapati ile ni tamu kuliko zile za kawaida, zina ladha. Uligundua lini mfumo huu mpya wa kuwa mapishi si kitambo sana, katika kujiendeleza na katika kukaa na wengine Namu. unajifunza mapishi zaidi na unaweza kujua mambo mengi zaidi. Naam, amekuwa Bi Rachel Laimba akituelezea jinsi ya kuandaa chapati spesheli zilizotiwa dania na vitunguu na pia malenge aina ya butternut. Nikiripotia Sauti ya Amerika kutoka Mombasa, mimi ni Liberty Adede. Haya basi ah, Harrison, umesikia mapishi hayo. Mambo ya malenge yanakukumbusha wapi? Unajua mambo na mate yananidondoka mm -hmm. Lakini la ajabu ni kwamba umenidokezea kwamba we ungalipenda chapati zenyewe na labda samaki. Mimi nataka nataka, na ningependa ninge samaki wa kupaka. Basi pale ukishakula mambo yanakuwa mazuri haswa so. Haya lakini naona muda unakimbia, basi tumkaribishe BMJ katika yavumayo mitandaoni kwamba chapati, asante sana. Nilidhani kwamba chapati ni zile tu za kawaida za zamani, lakini sasa kwenye trending ama yale ambayo yamevuma mitandaoni inaonekana hata wakati wa msimu wa shamra shamra na sherehe, wakenya kwenye Twitter hawapumui. Swala la kiongozi wa upinzani nchini Kenya Moses Wetangula kulipeleka mahakamani shirika la utangazaji la BBC kwa tuhuma kwamba limemchafulia jina kwa ripoti kuhusu kashfa ya kampuni ya tumba, tumbako ya BAT bado linaendelea kutanda kwenye mitandao, na kama vile mlivyosikia kwenye baadhi ya habari zetu ni kwamba Wetangula ambaye alikuwa ni waziri wa mambo ya nje na biashara katika serikali ya Rais Mwai Kibaki anasema kwamba ripoti inamhusisha kwa shutuma hizo za rushwa, hususan kwamba alinunuliwa tikiti ya ndege ya first class na kampuni ya BAT kwamba ripoti hiyo haina ukweli wowote. Je, Kamau, unaonaje? Wanasemaje kwenye mitandao kuhusu swala hilo? Basi naona Kamau kama hayuko kama, tayari naona jamaa anajulikana kama Karinga Joe kwenye Twitter anasema, mbona wanasiasa wa Kenya wanapenda kujitetea kwa umma badala ya wao kwenda kwa utulivu mahakamani na kujieleza huko? Haya basi, Muridhi, katika mambo ya mtandao pia, kuna msikilizaji mwingine, yeye anaitwa ni Odhiambo anasema kwenye mtandao huo huo, mimi sidhani Wetangula alijua kwamba fedha zilizotumiwa na BAT wakati huo zilikuwa za rushwa. <laughs> Napoangalia na kutazama tazama hapa kwenye uh, kwenye skrini yangu naona Moses Macha kwenye Facebook anasema kuna msemo kwamba wale wanaoishi kwa nyumba za vioo wawe waangalifu mno wanaporusha mawe. Hawa viongozi wa upinzani wamekuwa wakiwasindikiza wana Jubilee na kudai ni wanajirusha hodali, sasa ni zamu yao ya na, kupokea mambo ripoti hiyo pia imemtaja mmoja wa waziri pia mawaziri wa zamani kwa, wa maswala ya sheria huko nchini Kenya Mata Karua ambaye pia anasema kwamba atashtaki kampuni ya BT kwa madai hayo. Sasa kuna jamaa hapa anajulikana kama Katurima Kinoti anasema yote yafanyiwayo gizani yatakuja kujulikana wazi wazi siku moja, twatumai ukweli utajidhihiri na uongo kujitenga. <laughs> na sasa, sasa tuachane na hayo ya kutoka Kenya huku Krismasi kibishaodi wasikilizaji wengi na watu wengi sana kwa jumla katika pembe tofauti tofauti wanaendelea kuzungumzia masuala ya burudani ambayo kwa kawaida huandamana na sherehe za sikukuu ya Krismasi na mwaka mpya. Sasa basi, watu hujistarehesha kwa njia tofauti tofauti, lakini sinema ambayo imepata umaarufu mkubwa ya Star Wars The Force Awakens imeendelea kuzua maoni mengi kutoka kwa mashabiki. Filamu hiyo ambayo imezoa zaidi ya milioni dola milioni 250 kwa muda wa siku chache tu baada ya kuanza kuonyeshwa. Imetengenezwa na kampuni maarufu ya Disney na inashirikisha magwinji wa filamu kama vile Harrison Ford. Haya vilevile vile, pia yupo Lupita Nyong'o. Basi msikilizaji, kwa masuala zaidi ya burudani usikose kuingia kwenye mtandao wetu www.voaswahili.com, kisha bonyeza zulia jekundu utapata masuala yote ya burudani. Hivi sasa, Harrison Kamau na muktasari wa habari. Kundi moja la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch lenye makao yake hapa Marekani nasema kwamba ni lazima serikali duniani kote ziongeze juhudi za kuafikisha washukiwa kwenye koti kuu la kimataifa la ICC. Mahakama moja ya Russia imetoa kibali cha kimataifa cha kukamatwa kwa Mikhail Khodorkovsky mkuu wa zamani wa kampuni ya mafuta ya Yukos, ambaye pia ni mkosoaji wa Rais Vladimir Putin. Tunakushukuru sana msikilizaji kwa kuwa nasi alasiri ya leo, usikose kusikiliza matangazo yetu hapo baadaye Saa moja na nusu usiku wa leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea ya matangazo haya, msimamizi alikuwa Mary Mgawe, mwelekezi Dwayne Collins, jina langu ni mkamiti Kibayasi nami ni Harrison Kamau. Vilevile hapa studio tunaye BMJ Muridhi. Pamoja tunakutakia alasiri njema, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.