Kundi moja la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch lenye makao yake hapa Marekani limesema kwamba ni lazima serikali duniani kote ziongeze juhudi za kuwafikisha washukiwa kwenye vyombo vya sheria kwa mauaji ya halaiki ya Rwanda wakati mahakama ya kimataifa ya ICC inapofungwa mwishi inapofungua mwishoni mwa mwaka huu. Human Rights Watch imetoa taarifa leo ikieleza kwamba ICTR imetenda matukio muhimu ambayo hayajapata kutendeka katika sheria ya uhalifu wa kimataifa na imehudumu kama mtangulizi wa mahakama ya uhalifu wa kimataifa mjini Hague. Taarifa inaeleza kwamba ICTR ilianzishwa na Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa mwaka wa 1994 ikifunguliwa ikifungulia mashtaka watu 93 imewahukumu 61 na, watatu, na, moja, na kutoa pata na hatia wengine 14. Imesema mahakama hiyo imechangia kwa kiasi kikubwa kueleza ukweli kuhusu kile kilichotokea nchini Rwanda na kuwapatia haki waathirika wa, wa ghasia hizo. Mahakama moja ya Urusi imetoa kibali cha kimataifa cha kuwakamata, cha kukamatwa kwa Mikhail Kodokos, Khodorkovsky, mkuu wa zamani wa kampuni ya mafuta ya Yukos ambaye pia ni mkosoaji mkubwa wa rais Vladimir Putin. Polisi wa Russia wanamshtumu Kodokowski ambaye hivi sasa yuko mjini London kwa kuamuru mauaji ya meya wa mji wenye utajiri wa mafuta wa Siberian. Kodokowski amekanusha mashtaka hayo, amesema leo kupitia mitandao ya kijamii kuwa mashtaka hayo ni majibu ya uungaji mkono wake wa haki za kidemokrasia. Mfanyabiashara huyo alikamatwa mwaka wa elfu mbili na tatu na kufunguliwa mashtaka ya kukwepa kodi na wizi. Bwana Kodokowski anasema mashtaka hayo yalipelekea hukumu ya kuwekwa jela kwa mwongo mmoja na yalichochewa na msaada wake wa kifedha kwa upinzani. Vikosi vya wanajeshi wa Iraq vimeendelea na mapigano hivi leo kwenye mji wa Ramadi katika juhudi za kukomboa, ambako wanajaribu kutoa tena mikononi mwa Islamic State. Mashambulizi hayo yako kwenye siku ya pili ya leo na yanalenga kukomboa majengo ya serikali. Maafisa wa Iraq wameelezea ya matumaini yao kuwa wataukomboa mji wa Ramadi katika siku kadhaa zijazo. Msemaji wa muungano unaoongozwa na Marekani na unaosaidia wanajeshi wa Iraq kwa mashambulizi ya anga dhidi ya Islamic State, Kanali Steve Warren, amesema Jumanne kuwa wanaangalia kwa kina hali na kuwa ni lazima mji wa Ramadi ukombolewe, ingawaje itakuwa kibarua kigumu. Amesema inaaminika kuna kati ya wapiganaji 250 na 350 walioko Ramadi na na mamia wengine wengi wakiwa kwenye maeneo yaliyo karibu na mji huo. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mhamiaji mmoja kijana ameokolewa akiwa hai kwenye vifusi baada ya mamonyoko wa udongo uliofunika eneo la viwanda la, la Zengsheng jimbo la Guangdong kusini mwa China siku ya Jumapili. Maafisa wanasema kijana huyo mwenye umri wa miaka 19 aliyetambulishwa kuwa Tian Zeming ameokolewa na kupelekwa hospitalini ambako anaripotiwa yuko katika hali nzuri baada ya kufanyiwa upasuaji sehemu mbalimbali mbali za mwili wake kutokana na majeraha aliyoyapata. Kundi hilo la waokozi pia limeweza kuokoa mtu mwingine aliyekuwa amezikwa chini ya Tian, lakini akafa muda mfupi baadaye. Mwili mwingine ulitolewa kwenye vifusi siku ya Jumanne. Wafanyakazi wa dharura wanafanya kila wawezalo kutafuta walionusurika kwenye mkasa huo wa Jumapili. Takriban watu 30 wamejeruhiwa kwenye mlipuko uliotokea kusini mwa Mexico katika jimbo la Tabasco kwenye eneo la makazi mjini Cadenas. Ripoti zinasema kuwa mlipuko huo ulitokea Jumanne jioni karibu na bomba la mafuta. Kampuni ya mafuta ya Pemex inayomilikiwa na serikali imesema bomba hilo halikupasuka lakini mlipuko uliotoka kwenye tanki la mafuta lililokuwa limeibiwa. Mamlaka za afya za mji wa Tabasco zimedhibitisha kujeruhiwa kwa watu 30 na kwamba kampuni ya Penix imeendelea na juhudi za kudhibiti hali. Na miongoni mwa waliouawa kwenye shambulizi la kujitoa mhanga kwenye kituo cha kushika doria kusini mwa Afghanistan ni mwanajeshi wa kwanza shoga mwanamke kutoka Marekani. Pentagon imedhibitisha kuwa mwanajeshi wa anga Major Adriana Vorderbruggen ni miongoni mwa wanajeshi sita waliouawa kwenye shambulizi hilo mwaka wa 2012 aliooa mwanamke mwenzake Heather Lamb, ikiwa mojawapo ya harusi ya kwanza ya watu wa jinsia moja tangu Rais Barack Obama aliporekebisha sheria iliyozuia mashoga kuhudumu katika jeshi. Mwingine aliyooa Jumatatu ni mtaalam wa kiufundi Sajenti Joseph Len, aliyekuwa likizoni kutoka kwa idara ya polisi ya New York wakati akiwa kwenye kandarasi kwa mara ya pili nchini Afghanistan.