Jinamizi la rushwa na hongo hapa nchini Kenya limeanza kuchukua mkondo mpya wa kimataifa baada shirika la utangazaji la BBC kutangaza katika kipindi chake cha Panorama kwamba kiongozi wa upinzani katika baraza la Senate hapa nchini Kenya, Moses Wetangula, alikula hongo alipokuwa waziri wa biashara nchini Kenya baada ya kampuni ya tumbako ya BAT kumlipia nauli ya bure ya kusafiri hadi mjini London. Bwana Watangula amekanusha vikali madai hayo na amewasilisha kesi mahakamani dhidi ya BBC, huku akiwakilishwa na kundi kubwa la mawakili. Mimi nikiwa waziri wa biashara sikuwa na uhusiano wowote na BAT, na kama wewe umeangalia masuala ya sigara dunia mzima, ni masuala ya kiafya. Wale ambao hubishana na BAT kutoka UN au kila mahali huo wanashughulika na mambo ya kiafya. BBC walidai ya kwamba nilinunuliwa tikiti ya business class kwenda London na mfanyikazi wa BET anayeitwa Adele Owino, ambaye amekana katakata kata. Amesema hajawahi kufanya kitu kama hicho, na ameshtaki BBC mimi mwenyewe pia kutetea jina langu na heshima yangu niliyo nayo ambayo sijapewa, have earned it Nimepeleka BBC kotini, nimeandikia barua Regulatory Authority ya Ulaya yenye BBC inatakiwa kuwajibika na nitaamba, nitabishana na kupigana nao mpaka mwisho, kwa sababu sijawahi kuhongwa na mtu na siwezi kuchukua hongo mimi, waziri mzima, wakati huo kweli kweli. Tikiti ya kwenda London ya business class ya shilingi pengine elfu mia moja mia mbili, ningeifanyia nini? na nime wakili wangu wameuliza maswali kama ninunuliwa tikiti. Hawajasema nilipewa pesa, wanasema ninunuliwa tikiti. Tikiti si kitu, haiwezi kuonekana? Serial namba yake ilikuwa nini? Jina ya msafiri ilikuwa nini? Tarehe ya kusafiri ilikuwa lini? ya kurudi ilikuwa lini? gharama yake ilikuwa ni lini? It's not difficult to produce that. Wakiwa nazo wanaweza kuproduce, hawana na wameshindwa hata kujibu wakili wangu James Orengo na tumeenda kotini. Lakini ni kwa nini BBC inatoa madai ya rushwa dhidi yake? Hilo swali linaweza kujibiwa na wana BBC. Mimi sijui. Sababu mimi naona tu hii ni njama ya kuniharibia jina, kuvunja sifa yangu, na nina jukumu ya kujilinda na kutetea heshima yangu, ya familia yangu ya wale ambao wanahusika nami, wanaonipenda. Tukisikia maneno kama haya, lazima niajibike kwa kwenda kotini kujitetea. Kiongozi wa upinzani nchini Kenya akidaiwa amewasilisha kesi mahakamani kwa kuchafuliwa jina na sifa yake na shirika la utangazaji la BBC. Mwaike kwenye Vio Express Nairobi.