Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni ikiwa ni Alhamisi Disemba tarehe 24 mwaka nao wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express, mgogoro wa kisiasa waendelea kuzorota nchini Burundi huku lawama tofauti zikiendelea kutolewa. Kitu ya ajabu aliyekamatwa na vikaratasi hivyo ni Mtusa anaye watolea wito wa Hutu kuangamiza Watutsi. Huyo ni mmoja wa viongozi wa chama tawala nchini Burundi, akijaribu kueleza kiini cha uchochezi wa kisiasa nchini humo. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Harrison Kamau. Na naje, sikukuu inapobisha hodi, kuna nini kwenye makala ya mapishi? Mapishi ile anjera huwa si mkate maji maji peke yake na ingine chachu basi. Yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Sandey Shomari. Baraza zima la usalama la Umoja wa Mataifa linaunga mkono serikali mpya ya umoja kitaifa kama ilivyokubaliwa wiki iliyopita. Baraza hilo linautaka Umoja wa Mataifa kusukuma utekelezaji wa mkataba mzima. Tunakaribisha mpango ambao sasa unafanywa kupata serikali mpya ya umoja wa kitaifa katika wiki zijazo, na tunamtaka mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa kuendelea na juhudi zake kupeleka mbele kwa upande huu, alisema Matthew Rycroft, mwakilishi wa kudumu wa Uingereza kwenye Umoja wa Mataifa. Maafisa wa Belgium wamekamata mshukiwa wa tisa katika mashambulizi ya Novemba 13 ya kigaidi mjini Paris. Msemaji wa ofisi ya mwendesha mashtaka wa serikali kuu alisema Alhamisi leo kwamba mtu huyo alikamatwa Brussels mapema wiki hii, lakini ukamataji huo ulikuwa wasiri ili kutopelekea ifahamike kwa washirika wake. Taarifa zaidi zinatarajiwa hapo baadaye mshukiwa huyo anaaminika alikuwa na mawasiliano kwa njia ya simu na ndugu wa mshukiwa wa njama za mashambulizi hayo Abdul Hamid Abaud. Abaud ni ndugu yake Hasna Ait Bolhachen, ambao waliuawa katika msako wa polisi huko St Denis, Ufaransa, siku kadhaa baada ya mashambulizi. Marekani imelaani vitendo vya ghasia vya hivi karibuni huko Jibuti na kutoa mwito wa kuachiwa mara moja kwa viongozi wa upinzani ambao wamewekwa kizuizini. Wanaharakati wa upinzani wanasema watu wapatao 19 waliuawa Jumatatu katika mji mkuu wakati maafisa wa usalama walipofyatua risasi katika mkutano wa kidini. Mwandishi wa habari wa VOA Jibuti amesema zaidi ya watu kumi walijeruhiwa ukiacha wale waliouawa. Katika taarifa iliyotolewa jana Jumatano usiku, wizara ya mambo ya nje ya Marekani imeitaka serikali ya Jibuti kuheshimu haki za raia wake kwa kuandamana kwa amani na uhuru wa kujieleza. Imeitaka serikali kufanya mazungumzo ili kuzuia ghasia zaidi na kurudia mazungumzo ili kuhakikisha uchaguzi ulio huru na haki ifikapo mwaka 2016. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Hii ni VOA Express. Serikali ya Somalia na Brunei zimepiga marufuku sherehe zote za Krismas zitakazofanyika hadharani. Huko Somalia, maafisa wamesema sherehe zozote zinazohusiana na Krismas zinakwenda kinyume na utamaduni wa Kiislamu na inaweza kupelekea mashambulizi kutoka kwa wafuasi wa imani kali za Kiislam. Mwaka jana wanamgambo wa Al Shabab walifanya shambulizi la dhidi ya Krismas kwenye uwanja wa ndege wa Mogadishu ambalo liliua watu wasiopungua kumi na wawili. Huko Brunei, Sultan Hassanal Bolkia anaelekeza nchi hiyo kwenye utawala wa sharia, wa sharia. Viongozi wa kidini nchini humo wametangaza marufuku dhidi ya sherehe zozote zitakazoonekana hadharani au alama yoyote ya Ukristo. Waziri wa mambo ya nje wa Siria amesema nchi yake iko tayari kushiriki mazungumzo ya amani huko Jeneva bila kuingiliwa na nchi za nje, ikiwa karibu wiki moja baada ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kupitisha mpango wa amani wa Siria uliolenga kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe. Waziri wa mambo ya nje Walid Mwalem alitoa matamshi hayo kwa waandishi wa habari baada ya mkutano wake Beijing na mwenzake wa China Wang Ying. Mwalem alisema ujumbe wa Siria utakuwa tayari mara tu baada ya kupata orodha ya ujumbe wa upande wa upinzani. Aliongeza kwamba serikali inatarajia kwamba mazungumzo hayo yatakuwa ya mafanikio katika kusaidia Siria kuanzisha serikali ya umoja wa kitaifa. Na miji kumi ya China ilikuwa chini ya onyo la juu la tahadhari la alama nyekundu, wakati taifa hilo linaendelea kukabiliana na shida inayotokana na hali mbaya ya hewa ambayo imepelekea Beijing mapema wiki hii kuamuru viwanda kupunguza uzalishaji, kufunga mashule na kupunguza kwa kiasi kikubwa msururu wa magari. Beijing Ilikuwa kwanza ya kwanza kutoa onyo la tahadhari ya juu la uchafuzi wa hali ya hewa kwa mara ya kwanza Desemba na la pili Jumatatu. Wakati onyo hilo lilipangwa kuondolewa katika baadhi ya miji ifikapo Alhamisi, bado uchafu wa hewa uliendelea. Shirika la habari la AP liliripoti leo Alhamisi kwamba jimbo la Shandong mashariki mwa China limetoa onyo kwa miji minne baada ya kuonya kwamba uchafuzi huo utapita viwango vya usalama. Kwa zaidi ya saa 24, shirika la kulinda mazingira la Shandong liliamuru kufungwa kwa shule na kusimamisha ujenzi wa majengo. Yote haya unaendelea kuyapokea kupitia VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani. Kwa mapema kutoka hapa studioni, tukisema kwamba tunakutakia Christmas njema, nikijua kwamba tu unahesabu saa kabla Christmas ifike. Mgogoro wa Burundi unaendelea kusababisha matatizo ya kidiplomasia, huku chama tawala kikituhumu, ya, kikituhumu nchi ya Ubelgiji na baadhi ya Warundi waliotoroka nchini kwa kuchochea mauaji yanayoendelea kufanyika nchini humo. Hili linajiri wakati zikiwa zimebaki siku nne pekee tu kabla ya mazungumzo kwa ajili ya kutatua mgogoro huo kufanyika nchini Uganda. Haidala Hakizimana ana maelezo zaidi kutoka Bujumbura. Hii si mara ya kwanza kwa chama tawala hapa nchini Burundi cha CNDD kuhusisha nchi ya Ubelgiji iliyotawala Burundi enzi za ukoloni na baadhi ya Warundi waliotoroka nchi kufuatia mgogoro huu kutotea vurugu na mgawanyiko wa kikabila na kufanya kampeni dhidi ya serikali kwa jumuiya ya kimataifa. Tangazo lililotolewa Alhamisi hii na chama hicho linasema kuwa Bwana Louis Michel mbunge karabunge la Umoja wa Ulaya na mtoto wake Charles Michel waziri mkuu wa sasa Ubelgiji ndiyo wanaoandaa mauaji yanayotokea hapa nchini kwa lengo la kumrudisha madarakani rais mstaafu Pierre Buyoya aliyeitawala Burundi wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe. Siyo siri tena, tuliyasema tangu zamani kwamba masuala ya Burundi, mauaji, ugaidi, na kupakazia maovu nchi na kuisema vibaya nje na maovu yote yanatokea nchini yako juu ya Louis Michel, na mwanaye Charles Michel pamoja na washirika wake. Hayo yana misingi ya mawazo yao ya kuyangamiza nchi tangu zamani, ni katika asma yao ya kuyangusha uongozi uliochaguliwa na wananchi ili hatimaye wamrudishe Petro Buyoya na timu yake. Tangazo hili limetolewa ikiwa ni siku mbili tu baada ya kuokotwa mkoani Karusi, katikati mwa Burundi, vijikaratasi visivyokuwa na saini vikitolea mwito raia wa kabila la Bahutu walio wengi hapa Burundi kuwaua Watusi, kabila la walio wachache, kama ilivyofanyika katika nchi ya Rwanda mwaka 1994. Jerazi Ndabirabe, msemaji wa chama cha CNDD-FDD, aliyesoma tangazo hilo amehakikisha kuwa aliyekamatwa bila shaka alitumwa na Louis Michel na washirika wake, akiwemo huyu Margaret Barankitse ambaye anajulikana hapa nchini kutokana na kazi zake za kujitolea kwa kuwalea watoto mayatima. Vipeperushi hivyo vina maandishi wanawatolea wito kabila la wahutu kuangamiza watusi, eti kama ilivyofanyika tarehe 11 mwaka 2015 katika baadhi ya kataa za ya jiji la Bujumbura. Kitu cha ajabu, aliyekamatwa na vikaratasi hivyo ni Mtusi, naye watolea wito wa Hutu kuangamiza Watutsi. Hiyo anayonyesha roho mbaya yanaowatuma na kuwapa pesa na silaha ili kusambaratisha nchi achina Louis Michel, Charles Michel, Petro Buyoya, Margaret Baranise na wengineo. Hii ni wakati zikisalia siku nne tu kabla ya kikao cha mazungumzo kwa ajili ya kumaliza kwa amani mgogoro huu unaoikabili Burundi kuzinduliwa jijini Entebe, nje kidogo na mji mkuu wa Uganda, Kampala. Aidala Kizimana, VOA Express, Bujumbura. Naendelea ya kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tukiendea ripoti zetu, shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF inaripoti kuwa takriban watoto laki tatu wahamiaji na wakimbizi waliokuwa Ujerumani hawapati ulinzi na uangalizi wanaohitaji. UNICEF inasema inapanga mikakati ya kuisaidia serikali kukabiliana na changamoto zilizoko. Lisa Schlein anaripoti kutoka Geneva na Harrison Kamau anaisoma ripoti kamili. Takriban wakimbizi na wahamiaji bilioni moja wameingia Ujerumani mwaka huu, wengi wao wakitokea Syria na Afghanistan, baada ya kufanya safari ndefu na hatari, wakitoroka vita na mateso. Ingawaji wamefika mahali salama, UNICEF inasema kuwa ni mwanzo wa safari mpya kwa watoto elfu mia tatu ambao hawana uhakika wa maisha yao ya baadaye, huku wakinyanyaswa Mwakilishi wa UNICEF Sara Crow hivi karibuni amerudi kutoka Berlin, ambapo alitembelea Templehof, ambayo ni nyumba iliyokuwa ikiegezwa ndege wakati wa vita vya pili vya dunia, iliyotoa hifadhi kwa wakimbizi na wahamiaji elfu mbili. Anasema wanaishi katika hali duni kwenye hema na vibanda. um... tunaona dalili hatari zinazowakabili wanawake na watoto za gasia, dhuluma na manyanyaso wakati wakiwa kwenye kambi hizi za dharura, na wakati wanapojaribu kupata makao katika sehemu zingine za nchi. Crow anasema ni machache sana yanayojulikana kuhusu hali halisi na mahitaji ya wa wakimbizi na watoto, huku kukiwa na watoto elfu hamsini na saba wasio na wazazi. Anasema ukosefu wa takwimu unafanya hali kuwa ngumu katika kuwalinda na kuwasaidia watoto hao. Anasema UNICEF inanuia kuziba pengo hilo. Na ajabu ni kwamba watoto wasio na wazazi au waangalizi wanapata msaada kutoka serikali, huku walio na walezi wakikosa nafasi hiyo. Hawaendi shule na pia hawapati nafasi ya kucheza au hata kujifunza mambo mapya, wanaachwa watumiwe mbinu zao wakati familia zao zinapojaribu kupata makao. Kro anasema UNICEF mwanzoni itasaidia serikali kuimarisha misaada na ulinzi wa watoto kwenye zaidi ya vituo 200 kote nchini. Shirika hilo pamoja na serikali ya Ujerumani pamoja na mashirika ya kibinafsi watajaribu kuangalia watoto walio kwenye hatari, kutoa elimu na nafasi ya kucheza, kutoa mawaidha kwa watoto walioshtuka, na pia kuongeza ulinzi kwenye viingilio na kambi zao. Mambo usafi kabisa, mambo yakiendelea vizuri hapa Washington DC ndani ya Vow Express, ikiwa tu ni karibu mkesha wa Krismasi. Waonaje Sunday nam? Wakati tunakaribia mkesha Krismasi, basi mambo yanaendelea, tunapata kibao safi kabisa kutoka kwake Robin Thick akikuambia blood line. Mambo kwako msikilizaji Nakwambia ndivyo miondoko ilivyo kutoka yeah, hapa studio. Mambo yake Robin Thicke hayo, msikilizaji akikupa vitu vya bloodlines, nakwambia mambo yanazidi yana, ya ya kushika kasi kadri sikukuu inavyokaribia. Napotazama naona kwamba maisha huenda yakawa magumu, na ukasema kwamba ajira imekuwa ni adimu, lakini je, kama huna kazi la kufanya ni lipi? Naitwa Joseph Mutunga ama Wamboa, mimi ndio mwenye nimeliki garage ya Heiko Garage. Ni garage ambayo nimeianza miaka tisa iliyopita kwa sasa hivi na miaka 33. Sikuweza kumaliza kidato cha nne, nilipofika kidato cha tatu nikaweza kuacha kusoma kwa sababu ya mambo mengi, lakini nikajifundisha hii kazi, nikaenda technical Thika, nikakuja Nairobi kidogo, nikaingia Mombasa ndio nikaweza kuja kuanzisha hii kazi. Hii kazi kwa vijana naweza sema ni kazi nzuri, lakini pia ni kazi ambao inataka kujitolea kwa sababu usipojitolea kwa hii kazi itakuwa ni ngumu. Kama wewe utaweza kujitolea na kuamua, ni kazi kwa sababu wengi wanaiona ni kazi ya mikono na ni kazi ambao ni chafu, lakini ni kazi kusema ukweli. Sasa hivi mali imefikia, ni kazi ambao watu ambao wanatumia akili. Kama utaki kutumia akili uwezi tengeneza hizi gari, ni mpaka huo umejitolea kujinyima kwa sababu saingine unatengeneza gari na inakataa, so inataka mtu pia una rudi kwa vitabu kidogo, unaweza kusoma, na teknoloji imebadilika. Sasa sahii tunatumia kompyuta kwa hizi magari. Kwa hivyo ni mtu ujitolee, na ukiamua kufanya hii kazi hata kwa kujitolea, haina shida, utaweza kufanikiwa, lakini bora uwe mwadilifu kwa kazi, uwe mwaminifu, hautaweza shindwa kufanya hii kazi. Ulijipatapata vipi, yani mpaka ukaweza kufungua? Niliweza kushirikiana na mwenzangu tukaweza kufungua na yeye, lakini alikuwa ndio mwenye pale mahali, tukafanya na yeye, lakini kafikia wakati kuna mtoto pia anafika mahali anakuwa ikafika mahali ujuzi wangu singeweza kuutumia kwake, ikabidi pia nitoke niweze kutafuta mahali. Kwanza ilikuwa ni ngumu, kwa sababu pia ukiwa mgeni pia watu kukuamini na magari yao ni ngumu, lakini as time goes by, inakuwa unaweza kuwa ni kitu ya rahisi, ina na inakuwa ni kitu inawezekana. mbali na garage kitu gani ambacho watu wanakufahamu nacho hapa? kazi ya garage imeweza kuniwezesha hivi, nimeoa na mtoto na pia nimeingia kwa kazi ya matatu, hivi nina matatu ndogo hizi 14 passenger niko na niko na minibus pia kubwa na hizi gari ndogo za kahaya ndogo. Kwa hivyo naweza sema kazi ya garaji imeniinua na pia ni mwenyekiti wa wenye matatu Kwale, kwa hivyo imeniweza kunisaidia. Naweza sema katika hii kazi, vijana wakiamua kujitolea kwa hii kazi, ni kazi mzuri na ile pesa unapata kwa garaji, hata kwa ofisi huwezi kupata, kwa sababu ile pesa mtu anaandikiwa, na ana diploma ni dioni nani, askari, hiyo pesa unaweza kuipata kwa garaji, ambao ni kazi yako mwenyewe, utakuwa unaimiliki. Bora tu kuwe mwaminifu na unafanya kazi, customer anaridhika Thika. Kwanza lazima aanze na gari za kibinafsi kwa sababu kama watu binafsi waje kutegemea hata hizo serikali uweze ku. Kuna gari ya serikali kuu natengeneza, gari za kaunti natengeneza, gari za posta zikija natengeneza, gari za watu na matatu pia, mtu yoyote hata gari ya mtu hata wa kutoka wapi pia tunatengeneza. Kwa hiyo wito ningetoa kwa wao vijana ni kuwa ile kazi ya Alshababu yenye wanafanya wanaenda kule wanadanganywa watapewa pesa itawasaidia wao wakuje. Huku hapa pia ni nyumbani, hii gereji ni ya nyumbani, tunaweza kukaa na pia watajua kazi na wataweza kujiendeleza, na pia familia zao zitaishi maisha mazuri. Baada ya kupata mawaidha mazuri kuhusu kutafuta ajira, basi naona ni wakati wa kutazama jikoni, tuone kuna nini kwenye mapishi. mapishi ile anjera huwa si mkate majimaji peke yake, kuna ingine chachu na ile chachu ndio inamila na listuri. Kama ungangano ni nusu, unaongeza 200 gram ya ungasima. Ile ungasima unatia chumvi kwa mbali na hamira kidogo, unapiga kama kutumbua, bwe bwe bwe bwe, na mkono yako unafinika na bakuli yako iko na finiko. Asubuhi ikifika, chuma yako unapangusa na kitambara iko na mafuta. Hii anjera haipigi na mafuta kisudi. Inakuliwa na kima na strungi, ambao hiyo kima sasa, kama ni watu watano, ni kila moja na gramu mbili. Sasa unatengeneza kutungu sumu, kutungu maji na dania, unasaga Ukisaga pamoja ile nyama ya kima bila kutia chochote, unakausha na chumvi kwa mbali. Ile kima ikikauka, umeweka moto kwa mbali, unachanganya na kutungusumu yako ambao umesaga kando juu, unakoroga unakoroga unakoroga, mpaka ile kutungu na ile nyama yote ime imeingiliana vizuri, imeingia ndani vizuri. Sasa una una karanga tomato yako mbili tatu kando, na unaongeza kiasi ya masala juu. Masala hizi zetu ya Ethiopian bilibili, ile masala unga iwe kale, unakoroga na hiyo tomato. Baada ya kukoroga, unaongeza juu kwa ile kima, unatia maji kidogo juu kidogo, iwe rojorojo rojo. Sasa unaweka moto pamoja na anjera yako Huwa unapika upande mmoja, unaanza na katikati, unazungusha kijiko yako, inakuwa na laini laini laini baka misho ya karaya. Sasa ukitoa ikikauka juu, huwa chuma ina finiko yake, lazima itoe jasho. Ukisikia tsh na imekuwa na harufu ile, anjera inaonyesha jacho imetoka, ile unga imekauka. Sasa inataka utoe ile unga haipindili ubande ile ingine, ubande juu itabaki white na inakuwa na laini laini. Naweka kando, naweka kando, naweka kando. Ukifanya hivyo, asubuhi unabiga isturungi yako, utie heliki ama utie tangawizi yako mbichi, isturungi yako, unakaa kando, unakula. Sasa ile haiitwi anjera tena, inaitwa dhafu, inakuwa na harufu ya dania kutungu sumu kutungu maji na ile kima yako, hata sikio ukifinywa hauwezi wacha. Asubuhi ukikula hivyo, hata lunch usibobatiwa, unakunywa tu maji mpaka ifike jioni saa kumi. Basi naona msikilizaji mmoja akiniuliza anjera ndiyo nini? Kwa kweli, mapishi mapishi ya leo yalikuwa yanaelezea kwa kina chakula cha Kiethiopia, na wakati kama huu ndio wakati wa kujifunza pia mapishi ya aina tofauti, ili sikukuu ikawa imeshika. Na sasa, hebu tuangalie ni yapi yavumayo mitandaoni. BMJ Mridhi, kuna nini? Na basi, habari ambazo zimeendelea kuvuma mitandaoni ni pamoja na kwamba wahudumu wa mabasi na magari mengine ya abiria wameongeza nauli katika sehemu nyingi za eneo la maziwa makuu, hususan Kenya na Tanzania. Yamkini baadhi ya wafanyabiashara ya uchukuzi ni wala hai na kwamba wanawahujumu wa abiria wao kwa kisingizio cha ukosefu wa magari ya kutosha, huku wengi wa abiria wakifanya safari za kwenda kujiunga na familia zao eh, kusudi kusherehekea Krismasi na mwaka mpya. Mfano huko Kilifi, Kenya, Musudi Muhamed akiandika kwenye Facebook anasema eh, kwamba nauli imeongezwa katika mji huo eh, kuelekea Ganze, Bamba, Vitengeni na Kaloleni, na kwamba nauli hizo zimepandishwa maradufu. Mabasi yanaowabeba abiria kutoka Nairobi hadi kwenye miji mingine kama vile Mombasa, Nakuru, Meru na kwingineko pia yameongeza nauli. Kanzi, mwadau kwenye Facebook, anasema ingawaje hili si jambo jipya, hususan wakati wa msimu wa sikukuu, mimi naona haifai kuongeza nauli kwa kiwango cha juu jinsi hiyo. Naye kaka Jo akiwa mjini Kisumu anasema hata wahudumu wa pikipiki almaarufu bodaboda hawajasalia nyuma, kwani wengi wameongeza nauli zao kwa kati ya shilingi 150 na shilingi 250. Tukivuka hadi kwa nchi jirani ya Tanzania hali si tofauti hata kidogo. Mamlaka ya udhibiti wa majini na nchi kavu Sumatra ilitangaza kiwango kipya cha nauli kwenye vyombo mbalimbali mbali vya usafiri e, katika kuelekea kwenye wakati wa sikukuu za Krismasi na mwaka mpya. Dk Karani kwenye mtandao wa Facebook anasema basi la kawaida kutoka Dar es Salaam kwenda Mbeya ni zaidi ya shilingi elfu thelathini na moja huku kwa njia ya vumbi kutoka Kigoma hadi Sumbawanga, wenye mabasi hayo wanalipisha takriban shilingi elfu ishirini na sita. Bwana Heri Mkawa anasema sisi maskini ndio twaumia, wenye magari yao binafsi ya waoni tofauti yoyote. Na tukigeukia masuala mengine, naona kampeni za kisiasa huko Uganda zinaendelea kuzua maoni mengi mitandaoni, hususan kufuatia habari kwamba viongozi wa upinzani wanalalamika kwamba rais Yoweri Museveni hana subira nao. Moses Moge kwenye Twitter anasema Museveni ni lazima afuate maadili ya demokrasia iwapo anataka kuacha wasifu mzuri atakapoondoka. Lakini Anita Katerega kwenye Instagram ana maoni tofauti: wagombeaji wa kiti cha uraisi ni lazima waheshimu sheria, wasijisikie kama wao ni tofauti na wananchi wengine. Ni Anita Katerega huyo akiandika kwenye Instagram, na ni hayo tu tuliyokukusanyieni hivi leo kutoka meza ya Yavumayo mitandaoni. Na kabla ya kukamilisha matangazo ya leo, hu hapa muktasari wa habari. Baraza zima la Usalama la Umoja Mataifa linaunga mkono serikali mpya ya umoja wa kitaifa kama ilivyokubaliwa wiki iliyopita. Baraza hilo linayotaka Umoja Mataifa kusukuma utekelezaji wa mkataba mzima. Maafisa wa Belgium wamemkamata mshukiwa wa tisa katika mashambulizi ya Novemba 13 ya kigaidi mjini Paris. Msemaji wa ofisi ya mwendesha mashtaka wa serikali kuu alisema leo kwamba mtu huyo alikamatwa Brussels mapema wiki hii, lakini ukamataji huo ulikuwa wa siri ili kutopelekea ifahamike kwa washirika wake. Taarifa zaidi zinatarajiwa baadaye. Marekani imelaani vitendo vya ghasia vya hivi karibuni huko Jibuti na kutoa wito kwa chuo mara moja kwa viongozi wa upinzani ambao wamewekwa kizuizini. Wanaharakati wa upinzani wanasema watu wapatao kumi na tisa waliuawa Jumatatu katika mji mkuu wakati maafisa wa usalama walipofyatua risasi katika mkutano wa kidini. Serikali ya Somalia na Brunei zimepiga marufuku sherehe zote za Krismas zitakazofanyika hadharani. Tunakushukuru sana kwa kutusikiliza alasiri ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa Mary Mgawe, mwelekezi Daniel Brown, mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu Sunday Shomari tukikuaga kutoka Washington kwa kukutakia Krismasi njema yenye fanaka na baraka.