Sawa na sherehe za miaka mingine, Kenya imeandikisha idadi kubwa ya ajali za barabarani wakati wa sikukuu ya Krismasi iliyokamilika siku mbili zilizopita. Takwimu kutoka makao makuu ya polisi wa trafiki inaonyesha kuwa takriban watu ishirini waliangamia kufuatia ajali za barabarani sehemu mbalimbali nchini. Watu wengine wengi pia wanauguza majeraha ndani ya muda wa juma moja kwa kujeruhiwa wakati wa pilikapilika za kusherekea. Ajali nyingi zilitokea katika barabara zinazounganisha ka miji mikuu nchini Kenya kama vile Nairobi na Nakuru, Kisumu na Naivasha na Mombasa kwenda Nairobi. Abiria pia wamekosolewa kwa kuabiri magari yaliyobeba zaidi kinyume cha sheria. Ripoti ikionyesha kuwa magari kama hayo yalisababisha ajali nyingi katika kipindi hicho. Tunauliza abiria usiingie gari ile ambayo imejaa abiria wenzako. Kama imejaa, wachilie hiyo inaenda, alafu unangoja ile gari nyingine, na kuja wote kwa bodaboda na hata kwa madriver wa magari. Na sisi hatutaki kupoteza maisha yote, maisha ya binadamu iko na thamani kubwa. Madriver wa magari wakati wanatumia mabarabara zetu wakuwe waangalifu. Kwa hii msimu ambao ni El Nino, wasikibize magari, maana tumeona ajali mara kwa mara zimetokezea iriai yetu, maana ya madereva kutokuwa waangalifu. Madereva walioendesha magari kiolela, wengi wamenaswa na polisi wakipewa onyo kuwa barabara nyingi zimeharibiwa na mvua ya ishara za El Nino, hivyo basi ni hatari kusafirisha watu bila uangalifu kana na madereva wa magari ya umma pia wamiliki wa magari ya kibinafsi wengi walikamatwa wakati wa sherehe za Krismasi kwa kupatikana na makosa ya kuendesha magari wakiwa walevi. Polisi ilikuwa pia imetoa notisi kwa wamiliki wa baa na kumbi za burudani dhidi ya kupitisha saa za kuuza pombe kwa kukiuka sheria iliyowekwa na serikali wakati wa sherehe kama hizi. Wale wako na mabaa wasitumie hiyo njia hahi ya Krismas waweke mpaka asubuhi, mtu afate sheria kulingana na ile laisensi yako, naye si uchukue hiyo wakati wa Krismasi ndio wewe ufanye mambo ingine. Tukipata wewe, tutakuweka ndani. Leo Jumatatu, mahakama za Kenya miji mbalimbali zinatarajiwa kusheheni kesi nyingi za jinai, wakishtakiwa watu walionazo wakati wa sherehe za Krismasi. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya Amerika.