Mlipuko wa kwanza umetokea kwenye msikiti kwenye viunga vya Maiduguri. Maafisa wanasema kiasi cha watu ishirini wamefariki katika shambulizi linaloshukiwa kufanywa na wanamgambo wa Boko Haram huku zaidi ya watu tisini wakiwa wamejeruhiwa. Katika shambulizi jingine huko Maiduguri, walipuaji mabomu wa kujitoa mhanga walijilipua wenyewe katika eneo la Buraburin na kuua watu kadhaa. Katika mji wa Madagali kiasi cha kilomita mia moja hamsini kutoka Maiduguri, maafisa wanasema wanawake wawili wa kujitoa mhanga wameua takriban watu thelathini katika milipuko miwili kwenye soko moja mjini humo. Ghasia zimekuja siku moja baada ya washukiwa wanamgambo wa Boko Haram kuanzisha mashambulizi mapya huko Maiduguri na kuchochea mapambano ya silaha na wapiganaji wa jeshi. Ripoti zinasema raia wengi wamejikuta katikati ya mapambano hayo. Maiduguri ni eneo ambalo Boko Haram imeanzisha uasi wake ambako wamekuwa katika mapigano tangu mwaka elfu mbili na tisa wakitaka kusimika kwa taifa la Kiislamu kaskazini mwa Nigeria. Wiki iliyopita, rais wa Nigeria Muhammadu Buhari amesema nchi yake kimsingi imeshinda vita dhidi ya Boko Haram, maoni yaliyotolewa siku kadhaa kabla ya kuweka tarehe maalum ya kulishinda kundi la wanamgambo. Buhari ameiambia redio ya Uingereza kwamba Boko Haram kamwe halina uwezo wa kufanya mashambulizi ya kawaida dhidi ya majeshi ya usalama au vituo vya raia. Shambulizi la jeshi mwaka huu limesaidia kukamata tena sehemu kubwa ya eneo ambalo wapiganaji wa Boko Haram walikuwa wakilikamata kwa zaidi ya miaka michache iliyopita. Buhari ameshinda urais mwezi Machi kwa ahadi ambayo ilijumlisha kulisafisha kundi la Boko Haram. Ameapa kulishinda kundi hilo ifikapo mwisho wa mwaka huu. Ripoti ya mwezi uliopita imesema Boko Haram limekuwa ni kundi hatari sana duniani ambapo limeua takriban watu elfu sita mwaka elfu mbili na kumi na nne, ukiongezea elfu kadhaa zaidi mwaka huu.