Mwanauchumi huyo ambaye amewahi pia kwa mshauri wa rais katika serikali ya awamu ya pili amesema kwamba Tanzania huende kajikuta kitumbukia katika mkondo mbaya wa mambo iwapo itashindwa kutafutia ufumbuzi mzozo wa kisiasa unaoendelea kufukuta visiwani humo. Hii ni mara ya pili kwa vigogo kisiasa nchini kujitokeza hadharani na kuelezea wasiwasi wao kuhusiana hali mbaya ya kisiasa katika visiwa hivyo vinavyosifika kwa utalii wa kimataifa. Mara ya kwanza kufanya hivyo alikuwa ni mwanasheria mkuu wa zamani Mark Bomani aliyetaka kupelekana kwa suluhu haraka iwezekanavyo, kwani vinginevyo hali inaweza kuwa mbaya katika siku za usoni. Kwa upande wake, leo Profesa Lipumba aliyekuwa mwenyekiti wa chama cha wananchi kafu amesema kwamba sio vyema kuachia hali endelee kama ilivyo huko visiwani Zanzibar, kwani ishara mbaya tayari imeanza kujitokeza kwa Tanzania kunyima msaada wa kimaendeleo kutoka kwa serikali ya Marekani. Bodi ya Millennium Challenge Corporation ilikaa tarehe 16 na ikashindwa kupitisha ama haikupitisha msaada wa pili wa Tanzania na hoja kubwa iliyoifanya bodi isipitishe msaada huo wa dola milioni 472.8 ni kufutwa kwa matokeo ya uchaguzi wa Zanzibar. Na huu msaada ulikuwa unaenda kuisaidia sekta ya umeme iweze kuwa bora zaidi, iweze kufanya kazi kwa ufanisi. Huo unaweza ukafungua uwekezaji mkubwa katika sekta ya umeme. Suala mzozo wa Zanzibar tangu kufutwa kwa matokeo yake miezi miwili iliyopita limekuwa mada muhimu ya majadiliano, huku pande zote mbili yaani CCM na CUF zikiendelea kushikilia misimamo inayotofautiana. Hivi majuzi CCM ilitoa taarifa ikisema kwamba imeanza kujiandaa kwa uchaguzi mwingine wa marudio na ikiwataka wanachama wake kuwa tayari kwa hilo, lakini kauli hiyo ilipingwa vikali na CUF kafu kama ilivyo pia jumuiya ya kimataifa inataka kuheshimiwa kwa, kwa uchaguzi uliopita na inaitaka tume ya uchaguzi kumtangaza mshindi katika uchaguzi huo. Kutokana na kuendelea kwa hali hiyo sintofahamu, Profesa Lipumba ameanza kuonyesha wasiwasi wake kuhusu majalio ya taifa. Rais Shein ajiulize ye anataka kuwapa fursa watu wenye siasa kali wanaopinga demokrasia kuhamasisha vijana wa Zanzibar watafute njia mbadala ye anataka kuhujumu mpango wa rais Obama wa Power Africa kwa sababu kwa kutokubali matokeo ya wazanzibari mpango wa pili wa MCC hauwezi ukatekelezwa pamoja na mkwamo huo, kumekuwa na vikao kadhaa vinavyoendelea kati ya Mwalimu Msefu anayekutana mara kwa mara na mpinzani wake Rais Dr. Mohamed Shein, na hivi karibuni kabisa viongozi wawili kwenye kati tofauti wamekutana na Rais John Magufuli. Hata hivyo, hakuna taarifa zaidi kuhusu kile kilichofikiwa katika mikutano yao. Ninaarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa.