Visa vya maafisa wa usalama kujihusisha na uhalifu dhidi ya raia vimeripotiwa kuongezeka nchini Kenya licha ya kiapo wanacholishwa maafisa hao wanapokubali kazi ya kulinda nchi. Nidhamu inatiliwa shaka miongoni mwa maafisa katika vikosi mbalimbali mbali, japo wapo wanaochapa kazi katika mazingira magumu bila kulalamika, katika eneo hili la pwani ya Kenya ambalo usalama wana inchi, wa wananchi umekuwa wa kubahatisha kutokana na washirika wa makundi ya kigaidi. Hali hiyo inazidi kuwa mbaya zaidi kufuatia ripoti ya walinda usalama kupotoka na kuanza kuhangaisha raia. Kamishina wa kaunti ya Mombasa, Nelson Marwa, anasema tayari maafisa kadhaa wamesimamishwa kazi kutoka kikosi cha polisi wa utawala na pia kikosi cha huduma kwa wanyamapori. Mmoja wa wale anasumbua ni ofisa alikuwa anafanya na KWS akafutwa kazi ndi Ana, anawafundisha anaitwa kavita huyu tumeshika, mwingine ni askari tawala. Hatua hiyo kali ilifuatia kuchipuka makundi ya uhalifu katika eneo hili la pwani wakijipa majina ya kutisha raia moja likijiita wakali wao na lingine wakali kwanza, miaka michache baada ya genge lingine liitwalo Forty Brothers kuchipuka hapa Mombasa na kuendelea kuangaisha wananchi kwa muda mrefu. Raia niliyozungumza nao wanasema kuna kasumba ya wananchi wengine kuwaficha wahalifu miongoni mwao, na sasa wanatoa wito kwa serikali ichukue hatua ya haraka ili kuangamiza magenge hayo. Kama mongike iliisha itakuwaje? hizi aa vikundi visiishe, wana uwezo wa kumaliza wakitaka. Kama unajua mtu ni mwalifu, tabia zake si nzuri, ripoti. Hata kwenda sokoni imekuwa ni shida, hata sisi tunatishika kutoka usiku, kwa sababu wengine wana, wanafutwa na wenzao ambao. Wakati mwaka huu wa elfu mbili kumi na tano unapokamilika, ukosefu wa usalama umekuwa changamoto kubwa nchini Kenya, kama alivyokiri mwenyewe Rais Uhuru Kenyatta. Na sasa operesheni ya kuwasaka wahalifu inasalia kama mchezo wa paka na panya. Inspekta mkuu wa polisi Joseph Boynet juzi alikiri kuwa magaidi wa Al-Shababu wenye washirika wengi humu nchini wamejigawa makundi mawili, mmoja alikiunga mkono Al Qaida na lingine alikiunga mkono Islamic State, hivyo kwa tisho zaidi kwa usalama hapa Kenya. Josephat Kioko, Sauti America, Mombasa.