Watu kumi miongoni mwao wamejeruhiwa na gruneti iliyorushwa ndani ya mgao wa pombe kwenye barabara ya kumi na mastini kata ya Buyenzi, katikati mwa jiji la Bujumbura. Ilikuwa majira ya saa tatu na nusu usiku. Majeruhi hao wanalazwa katika hospitali ya waganga wasio na mpaka, metsesa frontier, katika kata ya Kigobe hapa mjini Bujumbura. Saa tatu na nusu hivi yeah, eh, yeah. Alafu sasa huyu jama yangu wakanambia eti anaumia kumiguu na hapa tumboni, yeah. eh. Ni uh, uh, ni kama ni kwa watu kama kumi ndio kwenye wako mbali na hapo Buyenzi. Kombora moja lilianguka juu ya nyumba na kuwajeruhi watu wawili, mume na mke wake, na kuharibu paa ya nyumba hiyo katika kata ya Rohero ya pili mjini hapa Bujumbura. Mlipuko mwingine eneo hilo ulilenga kituo cha polisi na kumjeruhi askari polisi mmoja. Msemaji wa polisi ya Burundi amesema kuwa mashambulio mengine yamefanyika usiku wa kuaga mwaka 2015. Na kukaribisha mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na sita katika maeneo mengine matatu na kueneza idadi ya watu 18 waliojeruhiwa usiku huu wa kuamkia Ijumaa. Kuna guruneti iliyorushwa na watu wasiojulikana ambayo iliwajeruhi watu wawili katika kata ya Cibitoke kaskazini mwa jiji la Bujumbura. Daima eneo hilo la kaskazini mwa jiji, kata ya Buterere, watu waliokuwa na silaha walimjeruhi mtu mmoja, wengine wawili wakajeruhiwa na guruneti jirani ya hapo katika kakata ya Kinama. Msemaji wa polisi ya Burundi, Pierre Nkurikia amemalizia kusema kuwa uchunguzi umeanzishwa ili kujua waliohusika na vurugu hizo za usalama. Visa vya vurugu za usalama vimekuwa vikiripotiwa hapa mjini Bujumbura tangu Burundi ilipoanguka katika mgogoro wa kisiasa mwishoni mwa mwezi wa Aprili. Haidara Kizimana, VOA Express Bujumbura.