America, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki katika mita bendi 19, 22, 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM huko Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni Sunday Shomari, na katika matangazo yetu ya leo tutakuletea maswali na majibu, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Meri Mgawe. Inaanza kwa kukutakia heri ya mwaka mpya. Takriban watu wawili wamekufa katika mji mkuu wa Somalia, Mogadishu, ambako mhanga wa kujitolea alijilipua kwa mabomu ndani ya mgahawa maarufu uliokuwa na waandishi wa habari na maafisa wa serikali leo Jumamosi. Mwandishi wa habari wa VOA amesema mkasa huo ulitokea katika mgahawa wa Village ulioko karibu na makazi ya rais mjini Mogadishu. Mshambuliaji alijilipua pamoja na mtu mwingine na kuacha watu wanne wakiwa wamejeruhiwa. Waandishi wa habari kadhaa walitoroka katika eneo hilo kabla ya mlipuko, wanasema walimwona mshambuliaji akijitahidi kuandaa milipuko yake. Mgawa huo uliwahi kushuhudia matukio mengine mawili ya mashambulizi miaka mitatu iliyopita, moja ikiwa ni mwezi Septemba mwaka elfu mbili kumi na mbili ambapo watu kumi na tano waliuawa, na lingine mwezi Novemba mwaka huo huo ambako watu wanne waliuawa katika mgawa huo. Vyama vya kisiasa vya upinzani katika jamhuri ya Kongo vinatarajia kukutana wiki ijayo kujadili kama vishiriki katika uchaguzi wa urais unaotarajiwa kufanyika Machi ishirini. Hii inafuatia kupitishwa hivi karibuni kwa katiba mpya ambayo imeondoa kiwango cha ukomo wa utawala na kumruhusu rais Denis Sassou Nguesso kugombea tena muhula mwingine. Kura ya maoni ya mwezi Oktoba ilipitisha kwa asilimia tisini na mbili ya kura ikiondoa miula miwili ya utawala na umri wa miaka sabini kwa wagombea ya urais, lakini wapinzani walidai mapendekezo hayo ni kinyume cha sheria yanayopelekea kubadili katiba. Parfait Kolelas, kiongozi wa upinzani wa chama cha Congolese Movement for Democracy, amesema makundi yote upinzani ya upinzani yamepinga kwa nguvu harakati hizo. Amesema hivi karibuni makundi yataamua mwelekeo wako baadaye kuruhusu upigaji kura wa mwezi Machi. Amesema upinzani auridhishi na uamuzi wa, wa Rais Ngweso kuondoa kiwango cha kikomo cha utawala kwa lengo la kutaka kuwania tena madaraka. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Saudi Arabia imetekeleza hukumu yake kubwa kuwahi kutokea ya mauaji ya watu 47 waliohukumiwa kwa ugaidi, akiwemo kiongozi maarufu wa dini ya Kishia. Vyombo vya habari vinasema miongoni mwa baadhi ya waliouawa leo walikuwa na uhusiano na kundi la Al Qaida. Wote isipokuwa wawili waliuliwa walikuwa nira, ni, ni raia wa Saudi Arabia. Mmoja alitoka Chadi na mwingine Misri. Kiongozi wa dini Shehe Nimri al Nimri alikuwa kiongozi mkubwa katika maandamano ya kishia yaliyolipuka wakati wa mzozo wa Waarabu mwaka elfu mbili kumi na moja. Pia alishutumu serikali kwa kuwanyanyasa kuwanyanyasa wa Saudi Arabia waliokuwa wachache. Maafisa nchini India wanasema watu wanne wenye silaha na walinzi wawili wameuawa wa siku moja kwenye mashambulizi katika kituo cha jeshi la anga kwenye mji wa Punjabi, karibu na mpaka wa Pakistan. Watu wenye silaha walifanya mashambulizi katika kituo cha jeshi cha Pathankot mapema Jumamosi, na milio mipa ya risasi iliweza kusikika masaa machache baadaye. Maafisa nchini India bado wanajaribu kuwasaka washambuliaji. Hata hivyo, baadhi ya maafisa wa usalama wa India wanasema wanaamini kwamba washambuliaji ni wanachama wa kundi la Jeish e Muhammad, kundi la wanamgambo lililoko Pakistan linalotaka uhuru wake katika eneo la Kashmir na polisi nchini Israel wanasema wanamsaka mtu aliyefyatua risasi nje ya mgahawa wa kuuza pombe Tel Aviv siku ya Ijumaa na kuua watu wawili na kujeruhi wengine watatu. Picha za kamera ya us ya usalama kutoka duka lililopo karibu na hapo ziliweza kumnasa kijana mdogo aliyekuwa na begi la kubeba mgongoni akijaribu kusimama baadaye picha zilimwonyesha akitembea kuelekea kwenye mlango wa kuingilia na kuweka begi lake kwenye kigari cha kubebea mizigo, akitoa bunduki na kusimama kwenye mtaa na kuanza kufyatua risasi. Baada ya hapo, alikimbia. Shirika la habari la kimataifa la Associated Press limesema baba wa kijana huyo alimgundua mwanaye kupitia televisheni ya Channel 10 na kuwataarifu maafisa wa usalama. msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mahala popote unapotusikiliza jina langu ni mkamiti kibayasi na kukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki basi anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki si mwingine anaitwa gaspari hassan wa ubinga nzega tanzania anasema salamu zake kwanza ziende moja kwa moja kwa jemus tano salamu ziwafikie said musa masudi chinga zafa chinga Zengo Kisandu, Baraka Juma, George Irangila, Mpelwa Sekela Nyanda, Shambani Hamisi, Fambiano Mayunga, Mayunga Kasema, Hassan Ali, Amin Sus, Amos Jiganga, Simon Marwa, Mseti, Simon Lucas Saiji Lumba na Gwisu Chinja. Ujumbe anasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika na vile vile nawatakia heri ya mwaka mpya, na kamata kadi yako wewe, Saidi Mwatecha ukiwa lowezi Dodoma, Tanzania. Unasema salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa mke wako Mama Rama akiwa mlezi Dodoma, Tanzania. Salamu unasema ziende kwa Mama Mwasiti Mss Selemani Shazia akiwa Airport, Dodoma. Salamu unasema ziende kwa Baba Nema akiwa magorofani. Vilevile umemsalimia siku ya leo si mwingine anaitwa Amisi Chinja akiwa Dodoma, Tanzania. Umemsalimia dada yako Halima Bundala, Halima Bundala akiwa Dar es Salaam. Salamu ziende kwa mama yako mzazi Mama Kadala akiwa safarini Dar es Salaam, vile vilevile umewasalimia wajomba zako Bakari, Haruna kaka, Titi na familia nzima ya Bundala ipokee salamu. Ujumbe unasema nawatakia mwaka mpya na tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Nazareti mwa Kipembe wa Kiwira, Tukuyu, Mbea, salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa Shukuru wa mama Meshak Mwamwala, Muhamed Kachuru, Bonifas Mwamita, Lusekelo Baton Bukuku, Seneta Robert na Mwandu John. Ujumbe unasema kumcha Bwana ni chanzo cha maarifa, na pia tukumbukane katika salamu za VOA. Kasongo Amedeo, wewe unapatikana DRC Congo, salamu zako za mwaka mpya. Kwanza kabisa unasema nawatakieni heri ya mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na sita uwe na mafanikio kwa kila mmoja, na salamu ziende maalum kwa hawa wafuatao: Mr. Tempwa Shabani, salamu ziende kwa Lavir Karim, salamu ziende kwa Osea Paul, salamu ziende kwa Nyange Bealo, salamu ziende kwa Anzuri salamu pia ziende kwa Gwe Ramazani, salamu ziende kwa Abiano Kave, Madamu Feza Kasongo na watoto Joyce, Jenni, Joni, Juli, Justin, Jean Claude, Joshu Safari na Fistino. Ujumbe unasema kama nilivyosema awali, nawatakia mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na sita. Basi baada ya kusoma salamu hizo kutoka Congo, ni wakati wa kupata burudani ya muziki na mimi. Moja kwa moja basi namkaribisha Koffi Olomide katika mambo ya selfie ekotite 45 DJ Mopao frontiere aliwa unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu za mwaka mpya kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa washington dc na kamata kadi yako wewe emmanuel samuel kapela wewe unasema unapatikana mwadui shinyanga salamu zako unasema ziende kwa fikiri dario salome gakala juma idi isa sima kagaruki wakiwa shinyanga salamu ziende kwa mzee Amos Ndaki, Frank Abel, Musa Ibrahim na mzee Mlianyama, wote hawa wakiwa Mwadui Diamond. Salamu pia ziende kwa Salibunzali akiwa Kahama. Wafanyakazi wote wa Caspian Limited Mwadui Mines wapokee salamu. Salamu ziende kwa Deus Masunga, Muhamed Mwinyi, Mapema Ndula, Nasor Maziku, hao wote wakiwa Tabora nchini Tanzania. Salamu ziende kwa Chiku Kumba na Madimba wa Madimba wakiwa Burundi. Salamu ziende kwa Joseph Miroro, Mogire Machuki, Philip Machuki na Helena Oyoma Ondeka wote wakiwa nchini Kenya. Salamu ziende kwa mchana J mchana Onesmo Mponda na Fasil Kobelo wote wakiwa Morogoro, bila kumsahau malkia wa moyo wako binti Nyankero steju akiwa Shinyanga. Ujumbe unasema mwenda pole hajikwai. Maria Mwalibet Mwanza, salamu zako nasema ziende kwa baba yako, baba Idrisa akiwa Nyakato Mwanza. Salamu unasema ziende kwa mama Idrisa akiwa Nyakato Mwanza. Salamu vilevile vile unasema ziende kwa kakako Athmani baba karimu akiwa Nyakato Mwanza. Salamu pia ziende kwa wifi yako Halima mama Karimu akiwa Nyakato Mwanza. Umemsalimia kakako Huseni akiwa Dodoma, Tanzania. Salamu vilevile vile unasema ziende kwa mdogo wako Maria Mudogo akiwa Nyakato Tanzania. Umemsalimia mama Karimu popote pale alipo apokee salamu. Siku ya leo umemsalimia Amina Idrisa akiwa safarini Dar es Salaam na baba Karimu akiwa safarini Dar es Salam. Ujumbe unasema nawatakieni heri ya mwaka mpya na tukumbukane kusalimiana kupitia VOA. Basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Lusekelo Baton, wewe unapatikana Mbea. Salamu zako unasema ziende kwa Julius Mwamloko akiwa Dar es Salam. Juma Maiko mwanaharakati, popote pale alipo, salamu ziende kwa Ones Mhema akiwa Njombe, ziende salamu pia kwa lusajo mamloka wa kiwira ujumbe unasema nipo pamoja nanyi katika mwaka huu wa elfu mbili na kumi na sita nawatakieni heri ya mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na sita si mwingine anaitwa juma maiko yeye anatokea nzega salamu zake anasema ziende kwa jafari kopo rutahi wa busisi husna muhammad fikiri dario gakala Clifford Hezron Mwananyanda. Salamu ziende kwa Mzalendo Dikson Marco, Stanley Mwani na Jose Mosha. Baada ya kusoma salamu hizo, hivi sasa nakamata kadi yako wewe Filbert Kiauke, ukiwa Tanzania. Salamu zako nasema ziende kwa Timilai Shemalamba, Uchumi Filbert Ramadhani Mchomvu, Meshak Mwamwala, Mwalimu Kennedi Mpemba, Ima Sadala, Balozi wa Mvumi na salamu unasema ziende kwa wasikilizaji wote wa sauti ya Amerika. Ujumbe unasema nawatakieni heri ya mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na saba. Sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Namuona hapa si mwingine, Diamond anakwambia kibao chake hicho, mdogo mdogo. nimetembea tembea bara na visioni Sasa Susan Joroge Wachira, ukiwa Maryland Marekani, salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa mume wako James Wachira, akiwa hapa Maryland Marekani. Salamu zako unasema ziende kwa watoto wako Njeri na Nyika, ukiwa nao hapo katika jimbo la Maryland Marekani. Vilevile umemsalimia wifi yako Brenda Njoroge akiwa Atlanta Georgia. Umemsalimia kaka ako Gideon Njoroge akiwa Atlanta Georgia. Umemsalimia mdogo wako Pamela Njoroge akiwa Mombasa, Kenya. Vilevile vile unasalimia uko wote wa Njoroge na Wachira popote pale walipo, wapokee salamu. Umemsalimia rafiki yako mpenzi Jennifer Lobulu akiwa Minnesota marekani apokee salamu baada ya kutoka hapa marekani basi inaelekea kwako wewe salim nasoro sayungu wangara kagera salamu zako unasema za sikukuu ya mwaka mpya ziende kwanza kabisa kwa watangazaji wote wa voa kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukran sana salim na sisi pia tunakutakia mwaka mpya naendelea kuisikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mahala popote pale ulipo salamu zako nyingine salim nasoro nataka ziende kwa Hiza Mpare, Salome Daniel, Elias Kashinje, mjomba wa watu. Salamu ziende kwa Isa mzee wa urembo, Mohamad Kachuru, Goligota Magabe, Juma Hassan Jaka. Salamu ziende kwa Juma Michael na Rustic Malatu, vilevile vile umemsalimia Fikiri Gakara daliko popote pale alipo, apokee salamu zake za mwaka mpya. Isekh Amisi wa Njombe, Tanzania, salamu zako za mwaka mpya unasema, kwanza kabisa ziende kwa wasikilizaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Salamu pia ziende kwa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukran, Isekh Amisi. Na vilevile vile, unasema nawatakia Watanzania na wasikilizaji wote heri ya mwaka mpya wa elfu mbili kumi na sita. Tudumishe amani na upendo popote pale tulipo. Basi wewe sasa, nakamata kadi yako, unaitwa Simon Marwa. Salamu zako unataka ziende kwa James Tano, salamu ziende kwa Fambiano Mayungu, salamu ziende kwa King Majuto, salamu zako unataka ziende kwa Mpelwa Sekela. Vilevile umemsalimia Zafa Chinga, apokee salamu. Ujumba unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Basi nasoma kadi yako hivi sasa, si mwingine wewe, unaitwa Mama Azim ziza ukiwa Morogoro, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa mama Farahani au mama Sheila akiwa Kihonda, Morogoro. Salamu unasema ziende kwa baba Farahani akiwa Kihonda, Morogoro. Vilevile unasema umemsalimia Kabuto au mama Mariamu akiwa Morogoro. Salamu unasema pia ziende kwa majirani zako hapo Kihonda wapokee salamu vilevile. Vile unasema umemsalimia mtoto Farahani na Sheila wakiwa Kihonda, Morogoro. Ujumbe unasema wanawatakia heri ya mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na sita. Basi, baada ya kusoma kadi hizo, nami hapa, msikilizaji, ndio nakamilisha kipindi hiki cha salamu za mwaka mpya kutoka studio namba 15 hapa Washington DC. Msikilizaji, nakushukuru kwa kuwa nami katika kipindi hiki cha salamu za mwaka mpya. Pia na kuacha na kibao kizuri kabisa, Wanjera kutoka kwake Omi Dimples. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Heri ya mwaka mpya, msikilizaji, popote pale unapotusikiliza. Haya basi, msikilizaji, usikia hapo kitambulisho hicho, sina shaka kwamba unajua ni wakati upi sasa. Ni wakati wa kukuletea baadhi ya vituko maajabu na sarakasi ambazo zimekuwa zikigonga vichwa vya habari. Ni wakati wa Viji Mambo. Jina langu BMJ Murithi <muchos> na tukiwa tunaupungia mkono wa kuwa heri mwaka wa 2015 Hebu msikilizaji, tuone kwa kifupi tu baadhi ya habari ambazo zilikufanya wewe msikilizaji ukae kando ya redio yako bila kubanduka, hususan uliposikia kwamba ulikuwa ni wakati wa viji mambo. Januari tulianza na habari za viongozi wawili wa kisiasa huko nchini Kenya, rais Uhuru Kenyatta na waziri mkuu wa zamani na mwenyekiti wa chama cha upinzani cha ODM Raila Odinga wakitofautiana hadharani kuhusu chai. Hata kama huna mambo ya kuongea karibu chai Una, una mimi, mimi muta kwenda kwa chai. Na kama chai haitoshi hata lunch mimi naweza kukupatia. Siyo ni matusi. Nakwambia ni mambo yalivyokuwa mwezi Januari, wengine wanaalikwa chai, wengine wanaalikana chai, wengine wanakataa na ni mambo namna hiyo. Lakini mwezi Februari e, tukisalia huko huko nchini Kenya tulimwona jamaa mmoja ambaye alikataa kata kata kuoga kwa zaidi ya miaka kumi na saba, msikilizaji sasa wananchi hawakuridhishwa na jambo hilo, wengine wakasema hawawezi kuvumilia uvundo uliokuwa unatoka kwa huyo bwana, na wakaamua mara moja kumuosha kwa lazima, na huyo bwana ingawaji alikuwa amekataa kuoga. baada ya kutakasika Bwana huyo aliwahutubia waandishi wa habari, alisemaje? Hebu tueleze, nini sababisha wewe oh? Jusine hiyo masaa masaa, ile mingi nakuanga na nayo, ni ya kutafuta huh, kutafuta hela ya kukunywa. Sawa, kutana na jamaa ambaye yeye na maji ni kama usiku na mchana. <laughs> Yaani hawapatani. Hebu tuangalie ni yapi yaliokuwa katika mwezi Machi. Mwezi Machi tulikuwa na vituko vingi, lakini kile ambacho kiliwashangaza wengi zaidi ni kuhusu mtu aliyezikwa pamoja na ng'ombe wake. Maajabu makubwa <tiple> lakini stori hiyo, msikilizaji, haikuwa ya kipekee, kwani mnamo mwaka wa 2012 kituo cha televisheni kikijulikana kama Citizen kilikuwa kimetangaza kisa kama hicho ambapo ndama alizikwa akiwa hai na kisa na maana. Unajua, tuliona sasa tutimize tu lakini Mungu atatusamehe kwa vile sio kupenda kwetu, we were forced by the circumstances. Basi watatu pia tulikuwa na mengi, na baadhi yake ni kwamba kahaba aliye mzee zaidi ulimwenguni alikamatwa kwa kufanya ukahaba bila idhini. Vile vile, tulikuwa na habari za kuhuzunisha na kushtukiza kutoka hapa hapa Marekani kuhusu watoto wa miaka mitano, msikilizaji, waliofumaniwa wakifanya mapenzi darasani, yeah na sasa msikilizaji, kwa muda mfupi uliosalia, tutakuacha na baadhi ya matamshi ya watu ambao, e, tumewanukuu kwenye vipindi vyetu vya viji mambo mwaka wa elfu mbili kumi na tano. Kwanza ameanza kulelewa na mbo akiwa na umri wa mwaka. Mama anaenda kulewa baba anaenda kulewa, mtoto anashinda na mbwa ana, usiku baba ndio anarudi na mama wanarudi, mtoto mbwa ndio anamtawaza mbwa, ndo ana kila kitu. Wakati mgine akuja ameuma likipolo la ugali nyinyinyi, mpaka hapo mtoto atakula, wataendelea kulala pale. Kaona anatoa viti, anawekelea anawekelea, ako juu ya ng'ombe, alikuwa ametoa nguo, amefanya nini, anafanya kama kama dimu ng'ombe, eh, iko na mimba, ndio sijui, aliangalia kaona hiyo ndio smart sasa, anataka kusema hiyo ataenda nayo hiyo awasi hapa, kusema kweli hiyo. Na sisi, tumejipanga vilivyo. We We are working with Raila, Kalonzo, Kalonzo Wetangula, Jirongo. We want to remove Uhuru so that another community can have a chance of of leading the Republic of Kenya. Kama hata wewe ujui kufanya hesabu. Hapo tushinda tushinda. 2017, 2013, yeye yeah. Alikuwa alikuwa prime minister, Kalonzo alikuwa makamu ya rais. Hawa wengine walikuwa sisi nini? Hawako tushinda. Sasa nyinyi mnafikiri hawa watushinde 2017? Hiyo ni ndoto ya mchana bwana. Na kwa hayo, msikilizaji, tunalikunja jamvi la viji mambo, ambapo hii leo tumepiga darubini baadhi ya mengi ambayo tuliwahi kukuletea katika mwaka wa 2015 kutoka meza ya viji mambo. Tukutakia mwaka mpya usio na vituko, maajabu, wala sarakasi, na badala yake uwe ni wenye mafanikio. Makala haya hutayarishwa nami BMJ Muridhi kama kawaida, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba asiyejua maana haambiwi maana. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo. Oh, mwanangu, mdunia ina mambo, sikia maneno na kuambiaka mupero yako mola wako, heshima kwa wazazi eh, na mwanangu nam. Msikilizaji basi, na baada ya viji mambo sasa na kusomea muktasari wa habari. Takriban watu wawili wamekufa katika mji mkuu wa Somalia, Mogadishu, ambako mhanga wa kujitolea alijilipua kwa mabomu ndani ya mgahawa maarufu uliokuwa na waandishi wa habari na maafisa wa serikali leo Jumamosi. Mwandishi wa habari wa VOA amesema mkasa huo ulitokea katika mgahawa wa Village ulioko karibu na makazi ya rais mjini Mogadishu. Mshambuliaji alijilipua pamoja na mtu mwingine na kuacha watu wanne wakiwa wamejeruhiwa. Waandishi wa habari kadhaa walitoroka katika eneo hilo kabla ya mlipuko. Vyama vya kisiasa vya upinzani katika jamhuri ya Kongo vinatarajia kukutana wiki ijayo kujadili kama vishiriki katika uchaguzi wa rais unaotarajiwa kufanyika Machi ishirini. Hii inafuatia kupitishwa hivi karibuni kwa katiba mpya ambayo imeondoa kiwango cha ukomo wa utawala na kumruhusu rais Denis Sassou Nguesso kugombea tena muula mwingine. Kura ya maoni ya mwezi Oktoba ilipitisha kwa asilimia tisini na mbili ya kura, ikiondoa miula miwili ya utawala na umri wa miaka sabini kwa wagombea urais, lakini wapinzani walidai mapendekezo hayo ni kinyume cha sheria yanayopelekea kubadilisha katiba. Saudi Arabia imetekeleza hukumu yake kubwa kuwahi kutokea ya mauaji ya watu 47 waliohukumiwa kwa ugaidi, akiwemo kiongozi maarufu wa dini ya Kishia. Vyombo vya habari vinasema miongoni mwa baadhi yaliyouawa leo Jumamosi walikuwa na uhusiano wa kundi la kigaidi la Al Qaida. Wote isipokuwa wawili waliouliwa walikuwa ni raia wa Saudi Arabia na maafisa nchini India wanasema watu wanne wenye silaha na walinzi wawili wameuawa wa siku moja kwenye mashambulizi katika kituo cha jeshi la anga kwenye mji wa Punjab karibu na mpaka wa Pakistan watu wenye silaha walifanya mashambulizi katika kituo cha jeshi cha Pathankot mapema Jumamosi mosi, na milio mipya ya risasi iliweza kusikika masaa machache baadaye. Nam mimi nilikuwa ni Meri Mgawe leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.