Hatua ya wafuasi wake Dr. Kiza Besije kujibizana na polisi inafuatia kuwepo kwa idadi kubwa ya polisi katika mikutano ya kampeni ya Besije pamoja na kumfuata Besije kila anapokwenda yes. Nyinyi si sehemu ya wasikilizaji wetu, si sehemu ya walinda usalama wetu wala polisi tuliopewa na tume ya uchaguzi. Hatutaendelea kuvumilia hali yenu ya kututisha. Idadi kubwa ya polisi wanamfuata Besije ili kumzuia kuingia maeneo ya umma kama vile hospitali na shuleni. Hii ni baada ya Besije akiandamana na waandishi wa habari kutembelea hospitali moja mashariki mwa Uganda na kujionea hali mbovu ya huduma katika hospitali hiyo, sakafu na paa vikiwa vimetapakaa, ikiwa e na muuguzi mmoja bila dawa wala vifaa vya kutosha vya matibabu, huku wagonjwa wakiwa wanalala sakafuni. Besije pia alitembelea shule ya msingi magharibi mwa Uganda isiyo na dawati, dirisha na paa za shule vikiwa katika hali mbaya. Polisi sasa hawamtaki Besije kutembelea maeneo ya umma ikiwemo hata kwenda katika majengo ya ibada kama vile kanisa. Lakini Besije anapa kukaidi mwelekeo wa polisi akitaka wananchi kujikomboa. Tunastahili kujipanga na kufanya kazi pamoja kujikomboa. Katiba inanipa haki ya kutembea kila ninapotaka hasa katika sehemu zote za umma. Hakuna mtu anaweza kunizuia kwenda kanisani. So mgombea wa urais Mama Mbabazi naye haruhusiwi hata kuingia kanisani Uganda. Uganda imekuwa nchi inayotawaliwa na polisi. Rais wa sasa Yoweri Museveni ametishia kurejea msituni kwa vita iwapo ataondolewa madarakani, akidai kwamba wapinzani wake wana tamaa ya kupora pesa zitakazopatikana kutoka kwa mafuta uchimbaji utakapoanza. Lakini Besije anasisitiza kwamba lazima kila mtu anufaike kutoka kwa mafuta. Kila mtu anastahili kupata mgao kutoka kwa mafuta, wawe walioondoka katika ardhi kuruhusu uchimbaji wa mafuta, au walio mbali sehemu zingine za Uganda. Uhasama unaongezeka kati ya Museveni, Besije na Mbabazi, Besije akionekana kupinga kila anachosema Museveni. Museveni ameahidi kuinua kilimo, hasa cha miwa, huku Besije akisema wakulima nchini Uganda ni watumwa. Hali ya wa wasiwasi inaendelea kuongezeka nchini Uganda. Watu wenye fulana nyeupe waliopewa mafunzo ya polisi ya kuzuia uhalifu kila mara wakionekana kwenye mikutano yake Mbavazi wakiwa wamebeba fimbo. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.