Wachambuzi wanasema mvutano huo kati ya mataifa haya mawili makuu ya mashariki ya kati, Saudi Arabia na Iran yanatia wasiwasi na huenda yakazorotesha ugomvi wa kidini kati ya Washia na Wasuni duniani. Akitangaza uamuzi wa kukata uhusiano wa kidiplomasia jana jioni, waziri wa mambo ya nchi za nje wa Saudi Arabia Abdul Al Jubeir amesema ni lazima kwa wanadiplomasia wote wa Iran waondoke nchini humo katika muda wa saa 44 zijazo. Anasema tuna dhamira ya kutoruhusu Iran kuhujumu usalama wetu. Anaendelea kusema wana dhamira ya kutoipatia Iran nafasi ya kujipanga au kubuni vikundi vya kigaidi nchini humo au katika nchi nyingine shirika za Kiarabu. Mwandishi wa Sauti Amerika Lu Lorschaide anaripoti kwamba ugomvi huo ulianza muda mfupi tu baada ya maafisa wa serikali ya Saudia kutangaza Jumamosi mosi kwamba wamemnyonga imamu mashuhuri wa Kishia, mkosoaji mkuu wa utawala wa kifalme wa Saudi Arabia, Sheikh Nimra Al Nimr, pamoja na washia wengine 46 Alnimr alihukumiwa na nne kwa tuhuma za uchochezi na mashtaka mengine ya kigaidi akiwa kiongozi mkuu wa maandamano ya washia moja huko mashariki ya Saudi Arabia. Tangazo la mauaji ya watu hao yalizusha mara moja hasira na lawama kutoka pembe mbalimbali mbali za dunia, hasa nchi za Kiislamu. Kiongozi wa kidini wa Iran Ayatollah Ali Khamenei ameeleza mauaji hayo kuwa ni uhalifu mkubwa. Anasema ni makosa pia, kwani damu iliyomwagika bila shaka italeta ulipizaji kisasi wa halali akisema wanasiasa wa Saudia watawala, pamoja na wapanga sera wasiwe na shaka kwamba watalipiziwa kisasi kwa umwagaji damu huo. Haijulikani wazi ulipizaji kisasi huo utafanyika namna gani, kwani kiongozi huyo wa kidini hakusema zaidi. Wizara ya mambo ya nchi za nje ya Marekani imetoa taarifa inayoeleza kwamba serikali ya Washington itaendelea kuwahimiza viongozi wote katika kanda hiyo kuchukua hatua thabiti kupunguza mvutano, ikieleza kwamba serikali ya Obama inaendelea kuamini mashauriano ya kidiplomasia na mazungumzo ya ana kwa ana ni muhimu katika kutanzua mzozo huo. Maandamano yamefanyika katika miji mbalimbali ya nchi za Kiislamu kulani mauaji hayo pamoja na viongozi wa nchi mbalimbali kueleza masikitiko yao. Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Ban Ki-moon, amesema amechukizwa sana na kuuliwa kwa Sheikh Nimr na kutoa wito kwa utulivu na kustahimiliana kutokana na mauaji hayo.