Imerejea kuwa ya kawaida baada ya milipuko miwili ambayo imetokea mjini kati, si mbali sana na soko kuu la Bujumbura lililoungua kuweza kusababisha majeraha, lakini kwa sasa maisha yameanza kuwa ya kawaida, na mbali na hapo kusini mwa jiji pia, katika usiku wa kuamkia leo, kuna milipuko mingine mitatu ya gruneti imeripuka na kusababisha majeraha kwa mtu mmoja ambaye anafanya kazi ya utukuzi wakitumia beskeri hapa mjini Bujumbura. kuna washukiwa wowote ambao wanashukiwa kutekeleza mashambulizi ama milipuko, milipuko hiyo? Msemaji wa polisi Pierre Ngurikie amefahamisha kuwa kuna mshukiwa mmoja ambaye amekamatwa lakini kuhusiana na milipuko ambayo imetokea majira ya saa tano mchana hapa e, hawaja, amesema kwamba hawajajua kwamba zilikuwa ni guruneti au bomu nyingine. Ametoa pia na hali ya usalama kwa jumla katika siku hizi za kuanza mwaka mpya, ambapo amesifu kwamba polisi iliweza kufanya vizuri katika kulinda usalama wa wananchi wakati wa sherehe za sikukuu, lakini amelani kuwa Eh, kuna watu ishirini na tano ambao walikufa kwa jumla hadi leo tarehe nne, eh, ambapo kumi na wanne waliuawa kufuatia ajali za barabarani. Akasema kwamba kuna watu wengine sitini na nne ambao walijeruhiwa wakiwemo hamsini na moja ambao walijeruhiwa kufuatia ajali hizo za barabarani, lakini pia amezidi kwamba kuna vifaa vya kijeshi ambavyo vilikamatwa mnamo siku hizi nne za mwanzo wa mwaka akisema e, silaha aina ya kalashnikovu thelathini na mbili na silaha nyingine kombora uh, wanaita RPG saba moja ilikamatwa, na silaha zingine na aina za aina nyingine na guruneti ishirini na nane na bomu aina moja ya bomu tisini na tisa vile vile na risasi zaidi ya elfu nne. Je, wewe ukiwa katika eneo hilo la Burundi, unasikia raia wakichukuliaje swala la mazungumzo ya amani yanayoendelea kule nchini Uganda? Na mazungumzo, walikuwa na matumaini baada ya mpatanishi ambaye ni Rais wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni kuweza kusema kwamba baada ya kikao cha uzinduzi jijini Entebe kwamba wataendelea kule nchini Tanzania katika mji wa Arusha na uh, kesho kutwa, yani tarehe sita, lakini wakavunjika moyo baada ya serikali kusema kwamba eh, hiyo tarehe ya tarehe sita yani kesho kutwa, hawakuweza kukubaliana na hivyo kikao kama vile imejiengua kidogo katika mazungumzo hayo. Na kwa sasa kuna taarifa ambazo hazijathibitishwa na serikali ya Burundi kwamba pengine hicho kikao cha tarehe sita kikaahirishwa hadi kumi na tano, lakini ni taarifa ambazo bado hazijathibitishwa na serikali ya Burundi. Kando na milipuko ambayo ilisikika leo katika jiji la Bujumbura, nchi yenyewe kwa ujumla iko namna gani katika sehemu zingine mbali na hapa Bujumbura? Ukielekea mikoani hali ni ya kawaida tu, wao wanahofia yanayo wanayoyasikia hapa mjini Bujumbura, ambapo imekuwa kama hali ya kawaida kusikia milipuko na watu kujeruha au kufa, lakini kwingine katika nchi, mikoa mingine kuna viwazi kwa sababu ya yanayotokea Bujumbura, lakini wao wako salama. Mtu anatembea hadi usiku saa tatu saa nne, wakati hapa Bujumbura eh, kuelekea nyumbani ni majira ya saa mbili za usiku kama mtu amekawia sana barabarani.