Juma lilopita, wakati maelfu ya raia nchini humo wakisubiri kukaribisha mwaka 2016, jumla ya wafuasi arobaini na wawili wa MRC walitiwa mbaroni tarehe 31 Disemba 2015 katika eneo moja la kusini mwa pwani ya Kenya walipokuwa wakifanya mkutano wao. Kupitia wakili wao Yusuf Abubakar, wanachama vuguvugu hilo wametaja hatua ya polisi kuwatia mbaroni kwa unyanyasaji na kwamba serikali ya Kenya haijatangaza kwa kundi hilo ni haramu katika gazeti rasmi la serikali serikali. yenyewe inajua kwamba kulingana na uamuzi wa High Court, MRC sio kikundi haramu, na bado hawajafanya declaration kama MRC ni kikundi haramu. Kwa hivyo wanajua kuwakamata wafuasi wa MRC ni makosa, lakini hiyo ni harassment tu, mm. ya kuzuia watu wasijiunge na kundi la MRC kwa mujibu wa afisa wa polisi na Uilihao, wa kitengo cha jinai anayochunguza kesi inaokabili wakabili wawili hao ambao walivuka mwaka wakiwa korokoroni Stephen Muli ni kuwa wanakabiliwa na mashtaka ya kuwa wanachama wa MRC, kuandaa mkutano usio halali na pia kuchanga pesa, huku kundi hilo likiwa halijasajiliwa. Wakili Abubakar amesema kuwa MRC inaendelea na taratibu za kujisajili na kwamba halifai kubandikwa jina la kundi haramu kisheria. Hakuna mahali nasema kama hujasajiliwa kutosajiliwa haukufanyi wewe kuwa ni kundi haramu. Kusajiliwa ni process na MRC wame apply for registration, wamekatazwa na wamefanya appeal. Kwa hivyo iko katika process, na mtu yote ambaye ameapply na iko katika appeal hawezi kuambiwa yeye ni kundi haramu. Kiongozi wa mashtaka katika mahakama ya Kwale kusini mwa pwani kuliko ngome kuu ya kundi la MRC George Mungai, baada ya kukataa ombi la kuachiliwa kwa washukiwa hao kwa dhamana, amedai kuachiliwa kwao kutatoa fursa kwa usajili kuendelea ya kufanyika. Kwa upande wake, wakili wa washtakiwa Abubakar ameitaka mahakama kuheshimu katiba inayotoa fursa kwa mtu yeyote kupewa dhamana kwa kuwa hawakupatikana wakitekeleza uhalifu wowote. Wa kukamatwa kwa 40 wawili hao wakiwemo wanawake saba na wanaume 35 wakiongozwa na Hamadi Hassan Mwatando mwenye umri wa miaka sabini na tisa kulifanyika baada ya kamishna wa kaunti ya Kwale Evans Sachoki kuwapa kukabiliana na kundi hilo. Wale watu wanapita pita ati wanakipata nafa nafasi kidogo, hata anaanza kusema hivi ati ho hata kwenye nyumba za kuomba wale wanaingia kuanza kuongea mambo kama haya. Tutawashika na watatueleza zaidi mambo haya, wanaeleza ni mambo gani. Wafuasi wa MRC wakiongozwa na mwenyekiti wao Omar Mwanwazi wanakabiliwa na mashtaka mbalimbali katika mahakama za Kenya ikiwemo Mombasa, Kwale na Malindi. Kwa sasa hatima ya arobaini na wawili hao iko mikononi mwa mahakama endapo wataachiliwa kwa dhamana Ijumaa tarehe nane mwezi huu. Vuguvugu la MRC limekuwa na msukumo wa kutaka kujitenga kutoka kwa serikali ya Kenya kwa kuifanya pwani ya Kenya kuwa taifa la kujitegemea. Kutoka Mombasa ni Amina Chombo, VOA Express, Sauti ya Amerika.