Msako wa kutafuta mwili wa aliyekuwa mlinzi mkuu wa mgombezi wa urais Amama Mbabazi, Christopher Aine umeanza baada ya gazeti moja la upekuzi jijini Kampala kuchapisha picha inayosemekana kuwa mwili wa Aine ukiwa unavalishwa nguo katika chumba kimoja cha kuhifadhia maiti. Aine alitoweka siku chache baada ya ghasia zilizozuka wilayani Ntungamo kati ya wafuasi wa, wa Mbabazi na Mseveni zilizowaacha watu 17 wengi wao wafuasi wa Mseveni na majeraha mabaya. Polisi wamesurutishwa na familia ya Aine kutafuta mwili wake katika vyumba vyote vya kuhifadhi maiti jini Kampala, lakini baada ya msako wa tangu asubuhi hakuna mafanikio. Moses vya Ruhanga anasimamia msako huo kutoka idara ya polisi. We so tumeingia kila kona ya chumba cha kuhifadia maiti tumepakua kila mwili ile inayosubiri kufanyiwa upasuaji, iliyokaguliwa na iliyo kwenye kabati baridi, na mwili wa aine haupo. Hatuna mwili wa aine. Picha hiyo huenda ni ukarabati kutumia teknolojia ya kisasa kutumia intanet. Familia yake Kristofa aine inasema kuwa na uhakika kwamba picha iliyochapishwa ni mwili wa aine kwa kuzingatia alama zilizo usoni, tunajua alama zote alizonazo usoni na kwenye meno alizopata baada ya kupata ajali kitambo kidogo. Kwa kuzingatia picha hii iliyochapishwa kwenye gazeti, hii ni picha halisi ya Aine. Aine Christopher mke wa Aine ameapa kukita kambi nje ya chumba cha kuhifadhi maiti cha Mlago hadi pale polisi watakapompata Aine hata sakafu alipokuwa anavalishwa. Kulingana na picha hii, ni ya chumba cha kuhifadhi maiti cha Mlago, ni Aine mwenyewe. Na waandishi wa habari, tunajua kisheria si rahisi kusema walivyopata picha hiyo, lakini kama familia, tunaomba watusaidie. Christopher Aina alitoweka punde tu baada ya rais Museveni kuahidi kukabiliana na wote waliowapiga wafasi wake mjini Ntungamo. Polisi ilitoa kitita cha shilingi milioni mbili kwa mtu yeyote atakayetoa habari zitakazosaidia kukamatwa kwa Kristofa Aine na kuzua mjadala, sababu zinazofanya polisi kumsaka Aine kiasi cha kutoa pesa kwa makosa ya kumpiga mtu tu. Jaji Caroline Kaboga amemwamurisha mkuu wa polisi jenerali Kale Kaihura kuwasilisha Aine mahakamani awe hai au mfu kabla ya tarehe 24 mwezi ujao, baada ya mawakili wake Mbabazi kufika katika mahakama hiyo. Kenneth Bwire, sauti ya Amerika, Kampala.