Bomu kubwa la kwenye gari huko magharibi mwa Libya limeua karibu watu hamsini na kujeruhi wengine kadhaa katika kituo cha mafunzo ya polisi, kwa mujibu wa maafisa wa polisi na ripoti za mji huo. Bomu hilo lililipuka wakati mamia ya wanafunzi hao wa polisi wakiwa wamekusanyika katika eneo la mji wa Zliten. Duru zinaeleza watu wasiopungua hamsini waliuawa chanzo cha habari cha hospitali kimelieleza shirika la habari la Reuters. Idadi ya wa waliofariki dunia imefikia 65. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulizi hilo kwenye mtandao wa Twitter. Mkuu wa mpango wa Umoja Mataifa huko Libya UNSMIL, amesema bomu hilo kama shambulizi la kujitoa muhanga. Wafungwa wawili kutoka gereza la Guantanamo Bay, Cuba wamehamishiwa nchini Ghana kwa makazi mapya. Wizara ya Ulinzi ya Marekani imeeleza jana Jumaatano, watu hawa wawili raia wa Yemen, Muhamed Omar Muhamed Ban Tef na Halid Muhamed Salih Ali Dhubi, walikuwa wakishukiliwa kama maadui wa kivita bila kufunguliwa mashtaka kwa karibu miaka kumi na nne. Kufuatia uchambuzi wa kina wa kesi zao, imeamuliwa kwamba washukiwa hao wawili si tishio la usalama maafisa wa Pentagon wameeleza. Marekani inaishukuru serikali ya Ghana kwa juhudi zake za kibinadamu na nia yake ya kuunga mkono juhudi za kufunga gereza la Guantanamo, alisema msemaji wa Pentagon Gary Ross. Wakiwa nchini Ghana watakuwa chini ya wa uangalizi mkali wa maafisa, aliongeza. Dhoruba kali inayosababisha hali ya hewa ya El Nino inatarajiwa kupiga eneo la pwani ya California na inaelezewa kuwa mvua inayohitajiwa sana katika jimbo hilo huenda ikapunguza ukame mkubwa uliokumba eneo hilo. Ukanda mzima wa pwani katika jimbo hilo umekumbwa na upepo mkali na mvua jana jioni na kuangusha miti na kusababisha magari kugongana na mafuriko mitaani na maji kujaa. Hakuna uharibifu mkubwa wa mali au majeruhi walioripotiwa, lakini watabiri wa hali ya hewa wanatarajia mzunguko mwingine wa dhoruba utalipiga eneo hilo hii leo Alhamisi. Mvua zimekuwa ni ahweni kwa jimbo hilo, jimbo ambalo lina historia, historia ya kukumbwa na ukame, lakini Meya wa Los Angeles Eric Garcetti ameonya jana Jumatano kuwa mvua zinazoonyesha hazitoshi naendelea kusikiliza VOA express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea so, na habari zaidi za dunia. Masoko makuu ya fedha ya Ulaya yalianguka vibaya leo Alhamisi baada ya China kusimamisha kwa muda biashara ya kuuza hisa kutokana na hasara ya kuuza kwa bei ya chini. Anguko la leo la asilimia saba katika nusu saa ya kwanza ya biashara kwenye soko la Shanghai Composite Index ilisababisha idara inayofuatilia masuala ya biashara nchini China kusimamisha biashara kwa siku hii. Hatua hiyo ili waudhi wawekezaji kwenye eneo zima na kusababisha masoko mengine ya Asia kushuka na kusababisha kupungua thamani kwa sarafu ya China ya yuan dhidi ya dola ya Marekani. Mzozo wa kidiplomasia kati ya Iran na Saudi Arabia ulizidi kuwa mkali leo Alhamisi, huku Tehran ikipiga marufuku bidhaa zote zinazoingia kutoka Saudi Arabia na kuishutumu Riyadh kwa kufanya mashambulizi ya ndege ya makusudi kwenye ubalozi wake nchini Yemen. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Iran, Hussein Jabir Ansari, amesema kuwa mashambulizi ya anga katika mji mkuu wa Yemen, Sanaa, ilikuwa ni ukiukaji wa mikataba ya kimataifa ambayo inalinda balozi zote. Kwa mujibu wa televisheni ya taifa, Saudia wanahusika na uharibifu wa jengo la ubalozi na kujeruhiwa kwa baadhi ya wa wafanyakazi wake, anisema, ilisema taarifa yake, lakini haikufafanua waliojeruhiwa au kiwango cha uharibifu. Korea Kusini imesema itarudia tena matangazo yake ya sauti kubwa ya propaganda ndani ya Korea Kaskazini Ijumaa, ikiwa ni majibu yao kutokana na majaribio ya nyuklia ya mapema wiki hii. Hatua hiyo ya Seoul inakuja wakati rais Barack Obama ameahidi ushirikiano na viongozi wa Korea Kusini na Japan katika kuwasilisha jibu la pamoja kwa Korea Kaskazini kwa kile wanachodai ilikuwa ni bomu la hydrogen. Waziri mkuu wa Japan, Shinzo Abe, ameongea na wabunge juu ya swala la Korea Kaskazini. Na waziri wa sheria wa Ujerumani, Heiko Maas, anasema kama kuna wanaomba hifadhi kati ya wale waliohusika na tuhuma za wizi na ghasia za ngono mjini Cologne, wanaweza kufukuzwa nchini humo. Maas alizungumza leo katika hafla ya Funk Media Group juu ya mfululizo wa uhalifu ulioripotiwa. Maas anasema sheria ya Ujerumani inaruhusu wanaoomba hifadhi kufukuzwa nje ya nchi ikiwa watahukumiwa mwaka mmoja au zaidi jela, kitu ambacho kinawezekana kwa makosa ya ngono. Lakini maafisa wa Ujerumani wameeleza kwa tahadhari kwamba kuna taarifa kidogo sana juu ya wahusika wa, wa mashambulizi wakati wa mwishoni mwa juma wa mwaka mpya ikiwa ni pamoja na kama washambuliaji hao walikuwa ni waomba hifadhi.