Besija amevutia umati mkubwa na kusitisha shughuli zote mjini Mbale mashariki mwa Uganda kwa muda wa masaa kadhaa. Uwanja mkubwa a Mbale ulijaa kuzidi kiwango chake, Besija akipita katika barabara za mji huo akilakiwa kwa fijo, nderemo na dansi. Besija amechukua fursa ya umati mkubwa kumpa changamoto Rais Mseveni kuitikia mjadala wa pamoja wa wagombezi wa urais utakaopeperushwa moja kwa moja kwenye vituo vya habari akisema hiyo ndiyo fursa ya kipekee kwa raia kuchagua kati ya mbivu na mbichi kisiasa na ni nani aliye na uwezo wa kuongoza nchi. Mseveni akubali awepo siku hiyo. Nchi inamhitaji, nchi inataka kila mtu asikilize ni nani ana uwezo wa kuutumikia nchi. Iwapo ana shughuli nyingi, tunaweza kuahirisha na atupatia siku yake ambayo ana muda. Aache kukimbia, aache kutoa sababu, tunataka ukweli na uongo vitengane. Mseveni alisema siku ya Jumatano kwamba hana muda kushiriki mjadala huo ambao umeandaliwa na viongozi wa kidini, huku chama chake kikisema kitamtuma mtu kumwakilisha. Shida kubwa ni mpangilio wangu wa kampeni, ninahutubia mikutano minne kila siku. Sijui jinsi watakavyotatua hilo, wakitatua, sina shida na mjadala. Naye mgombezi wa urais mama Mbavazi ameingia mjini na Park kwa kishindo. Polisi walikuwa wamefunga njia ya kuingia mjini humo, lakini wafuasi wa Mbavazi wakaifungua kwa lazima. Babazi akaahidi kujenga shule katika eneo hilo lisilo na shule ya upili. Kila kata ndogo lazima iwe na shule ya upili, na nitahakikisha kwamba nakabiliana na wanyakuzi na wa ardhi. Mjadala wa ugombezi wa urais unatarajiwa kufanyika siku ya Ijumaa wiki ijayo. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.