Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa 10 na nusu jioni leo Jumatatu, Januari 11 mwaka 2016. Katika matangazo ya VOA Express hi leo, wanasiasa nchini Kenya walumbana kuhusu heshima ambayo rais wa jamhuri ya nchi hiyo anapaswa kupewa. Rais Uhuru ajakuja hapa siasa Deputy President ja kuja hapa siasa, tumepeana pledges 2013 ambazo hatujazimaliza na mkaa tayari kusikia taarifa hiyo kwa kina. Mimi ni Sunday Shomari, na mimi ni Harrison Kamau ana. Katika habari nyingine, baadhi ya wapiganaji waasi wa Burundi wakamatwa katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Wanasiasa wa DRC ya j wanasemaje? tukiingie mpaka na tuwasaidia wajirani Pahali ya kuona tena kiholela kama miaka iliyopita wakae katika meza moja na wazungumzi, watapata zaidi kwa raia yao na kwa nchi yao. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia wakimbizi UNHCR limesema kuwa lina wasiwasi wa kuongezeka kwa ukosefu wa usalama katika jimbo la Western Equatoria nchini Sudan Kusini na adhari zake kubwa kwa raia huko. UNHCR limesema wiki iliyopita kuwa kuna uvunjivu wa sheria kwenye mji mkuu wa jimbo hilo wa Yambio. Milio ya bunduki imekuwa jambo la kawaida na uhalifu, uhalifu na wizi wa magari umeongezeka Mashambulizi kwenye mali ya serikali na wizi kwa nyumba za watu binafsi pamoja na manyanyaso ya ngono yameripotiwa kufanywa na vijana. Ujumbe wa hivi karibuni wa Umoja wa Mataifa ulishuhudia karibu nyumba miambili, mia mbili zilizochomwa kwenye eneo la Ikipro, huku mamia nyingine zikiwa zimeporwa. Msemaji wa UNHCR Adrian Edwards amesema kuwa watu zaidi ya elfu kumi na tano wamekoseshwa makao kwenye majimbo ya Yambio na Tambura tangu mwanzo wa mwezi Disemba. Misafara ya misaada iliyokuwa imebeba chakula, madawa na mablanketi mapema leo imewasili kwenye miji mitatu nchini Siria ambayo imekumbwa na mapambano kati ya majeshi ya serikali na waasi ambao wamewaacha watu wakikabiliwa na njaa. Misaada hiyo inakusudiwa kufika kwenye mji wa Madaya karibu na mpaka wa Lebanon pamoja na Fua na Kafraya katika jimbo la Idlib karibu na mpaka wa Siria na Uturuki. Operesheni hiyo inafanywa kwa ushirikiano wa shirika la kimataifa la Msalaba Mwekundu, shirika la Mwezi Mwekundu mchini Siria na Umoja wa Mataifa, baada ya serikali ya Siria kukubali wiki iliyopita kuruhusu misaada kuingia nchini humo. Wakazi wa miji hiyo wameangaika kwa karibu miaka mitano sasa wakati wa mapigano kati ya wanajeshi wa rais Bashar al Assad na makundi mbalimbali ya waasi yanayopigana. Waziri wa mambo ya kigeni wa Iran, Muhamad Javad Zarif, amesema Saudi Arabia lazima ichague kati ya kuwaunga mkono wenye misimamo mikali na kuchochea chuki za madhehebu au kuwa mdau kwenye kuleta mafanikio na udhabiti mashariki ya kati. Kwenye maoni yaliyochapishwa kwenye gazeti la New York Times hivi leo, Zarif amekosoa upinzani wa Saudi Arabia kwa mkataba wa nyuklia uliotiwa saini kati ya Iran na mataifa yenye nguvu ulimwenguni, pamoja na kampeni ya kijeshi inayofanywa na Saudi Arabia nchini Yemen, mashambulizi dhidi ya ofisi za kidiplomasia za Iran na mkanyagano ulioua mamia wa watu wakati wa ibada za Hija mwaka jana. Mwaka mmoja uliopita umeshuhudia, umeshuhudia kuongezeka kwa mivutano kati ya Iran na Saudi Arabia ambayo ni mataifa yenye msimamo tofauti kuhusu ghasia zinazoendelea Yemen na huko Siria. Unaendelea kupata habari hizi kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ndani ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ofisi ya mwanasheria mkuu wa Mexico imesema kuwa utaratibu wa kumleta kiongozi wa biashara ya madawa haramu Sinaloa Joaquin El Chapo Guzman hapa Marekani unaendelea kufuatia kukamatwa kwake Ijumaa. Hata hivyo, wakili wa Guzman ameapa kupambana vikali kisheria dhidi ya ii hatua hiyo. Guzman aliwahi kukamatwa awali na kutoroka jela mara mbili huko Mexico. Mamlaka ya Mexico inakusudia kumhoji mcheza filamu Sean Pen ambaye alikutana na kufanya mahojiano na no Guzman mwezi Oktoba katika sehemu isiyotambulika ndani ya Mexico. Jarida la Marekani la Rolling Stone juma Jumamosi ilichapisha mahojiano hayo kati ya Penn na Guzman. Vyanzo vya serikali ya Mexico vinasema kuwa mkutano huo wa mwezi Oktoba huenda ulichangia pakubwa kukamatwa kwake Guzman. Pakistan leo ni mwenyeji wa mazungumzo ya pande nne ya kufufua utaratibu wa amani wa Afghanistan. Mazungumzo hayo yanahusisha Afghanistan, China na Marekani. Sadaj Azizi, mshauri wa mambo ya nje wa waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif, amefungua kikao hicho. Amesema lengo kuu la utaratibu wa maridhiano ni kuweka mazingira ambayo yataleta makundi ya Taliban kwenye meza ya mashauriano na kutoa vituo ambavyo vinaweza kuwashawishi kuziweka kando na matumizi ya gasia kama nyenzo za kusaka malengo yao ya kisiasa. Upanuzi wa uasi wa Taliban nchini Afghanistan katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita umetotea wasiwasi wa kieneo na kimataifa na kuwa hali hiyo inaweza kusababisha umwagikaji damu hara zaidi na ukosefu uthabiti katika nchi ambayo tayari imeharibiwa na vita. Maafisa wa Ujerumani wanasema karibu washukiwa wote wa mashambulizi kadhaa dhidi ya wanawake mjini Cologn katika mkesha wa mwaka mpya ni raia wa kigeni. Ralf Jaige, waziri wa mambo ya ndani kutoka jimbo la Westfalia, amesema hivi leo, kulingana na ripoti za polisi na walioshuhudia, kwamba dalili zinaelekea kuwa washukiwa ni watu kutoka Afrika ya kaskazini na kutoka dunia ya Kiarabu. Amesema kwamba washukiwa 19 hivi sasa wanachunguzwa wakiwemo wanaume 14 raia wa Moroko na Algeria. Washukiwa kumi ni wale wanaomba hifadhi. Tisa kati yao wamewasili nchini Ujerumani baada ya Septemba mwaka uliopita mivutano iko juu mjini Cologne huku kukiwa na zaidi ya ripoti mia tano kutoka kwa wanawake kuhusu mashambulizi. Na mchekeshaji kutoka Uingereza, Ricky Gervais ndiye aliongoza sherehe za 73 za tuzo za Golden Globes zilizofanyika Jumapili ya mjini Los Angeles, na kama ilivyo kawaida yake alifungua sherehe hizo kwa dhihaka mcheza filamu Leonardo DiCaprio alituzwa kama mcheza filamu bora zaidi hasa kwenye filamu ya The Levenant. Sylvester Stallone aliyecheza Rocky pia hakuachwa nyuma kutokana na filamu aliyoicheza ya, ya Creed. Filamu ya mashin iliweza kuchukulia nafasi ya kwanza kwenye kitengo cha vichekesho, huku Matt Damon akibuka mshindi kwenye kitengo hicho. Unaendelea kusafiri na VOA express kutoka hapa Washington DC msikilizaji, moja kwa moja. Basi habari tutaanza nayo ni kule visiwa nchini Tanzania, ambapo mzozo wa kisiasa visiwani Zanzibar umeingia hatua nyingine baada ya leo katibu mkuu wa chama cha wananchi KAF ambaye pia aligombea nafasi ya urais katika uchaguzi uliofutwa Maalim Seif Sharif Hamad kuvunja ukimya na kuzungumzia uchaguzi mkuu uliofutwa visiwani humo huku akisisitiza msimamo wa chama chake kwamba hakitarudia uchaguzi huo. Mwandishi wetu Dina Chahali anayo taarifa kamili. Maalim Saif Sharif Hamadi ambaye pia ni makamu wa kwanza wa rais wa Zanzibar katika serikali ya umoja wa kitaifa baina ya CCM na CUF amefanya mkutano mkubwa na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam, ambapo amezungumzia kwa kina kiini cha mgogoro wa kikatiba na kisheria uliotokana na kufutwa kwa uchaguzi mkuu wa Zanzibar, ambapo pia amebainisha namna ya kuutatua. Tume ya uchaguzi wa chini ya makamu mwenyekiti na makamishna waliobaki wamalizie kutangaza matokeo ya rais kwa majimbo tisa ambayo yalishahakikiwa na kumalizia kuhakiki matokeo rais 18, ya rais kwa majimbo kumi na manne yaliyobaki na kutangaza matokeo hatimaye mtangazi mshindi wa urais wa, wa Zanzibar. Hatua hii ni halali na sahihi chini ya kifungu cha mia moja tisa 19 kumi cha katiba Zanzibar. Aidha, chini ya kifungu cha arobaini na mbili sita cha sheria ya uchaguzi, hatua hiyo ni halali kwa vile kifungu hicho kinataka matokeo ya urais yatangazwe ndani ya siku tatu, ama ikiwa kutakuwa na matatizo, basi ndani ya siku tatu baada ya matatizo haya kutatuliwa. Aidha, Maalim Sefu ametoa mapendekezo kadhaa kwa serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na Rais Dr John Pombe Magufuli, kwa kuwa suala hili ni kubwa na limeathiri taswira ya nchi yetu mbele ya jumuiya ya kimataifa kwa kiasi kikubwa, na hasa kwa vile Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dr John Pombe Magufuli, wakati alipozungumza na waandishi wa habari baada ya kukutana na mimi Ikul Dar es Salaam alisisitiza haja ya kukamilisha mazungumzo na kulipatia ufumbuzi wa haraka. Tunaona wakati umefika yeye mwenyewe aongoze juhudi zenye lengo la kufanikisha hatua zilizopendekezwa hapo juu. Kiongozi huyo mkuu wa upinzani visiwani Zanzibar amesisitiza kwamba kurejea uchaguzi wa Zanzibar bila ya kupata ufumbuzi juu ya uhalali wa uamuzi wa mwenyekiti wa ZEK ni sawa na kuhalalisha kitendo cha mwenyekiti huyo cha kufuta uchaguzi mkuu Oktoba 25 mwaka jana, ambacho hakina mashiko ya kisheria wala kikatiba. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC, na kutoka huko Tanzania tunaelekea kule Burundi au DRC, ambapo wapiganaji sita kutoka kundi linaloshambulia Burundi wamekamatwa huko Uvira, DRC, na wengine zaidi ya 36 wakiwa mikononi mwa vyombo vya dola vya Congo, wakiwemo waliokuwa wapiganaji wa M23. Mwandishi wetu Austeri Malivika anayoripoti zaidi kutoka Uvira, mpakani mwa Kongo na Burundi. Wapiganaji hao wamekamatwa katika operesheni za kijeshi mpakani mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na Burundi, huku wakisema kwamba walikamatwa katika nje ya Burundi na wapiganaji kutoka kundi cha FNL walieko katika misitu ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, hasa sana katika bonde la Ruzizi, huku wakiomba wafanye mafunzo ya kijeshi kuipindua serikali ya burundi ya kenguru nzinza mimi niko matare wa burundi mm -hmm. ankamata bus, busiku ashamba rukoko isiuaea iato biato na pantaro, na shati tu, kuinjira gisoda kugira ngo tugwanje mwasi pye inkuru nziza kandi ntiwibaze ko tiko turagwanya manda ya gatatu Tugwanya ubutegetsi Kufatia hali hiyo viongozi wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wameitisha mkutano wa haraka wa kiusalama hapa katika muji wa Uvira pembeni ya ziwa Tanganyika. Justin Bitakwira ni mbunge kutoka serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambaye mwenyewe ametembelea hapa katika muji wa Uvira pamoja na ujumbe wa kutoka serikali ya Kongo ukiongozwa naye Marsele Chishambo, gavana wa mkoa Kivu ya kusini. E, ujumbe wa serikali tunao kuwa nao wa, hapa Uvira kwenye mimi mwenyewe binafsi nime tuko tu, mwanzoni ya kuchunguza nini nayosemeka niyo nayofanyika. Tunafikiri muda wa siku mbili au siku tatu mtasikia ni nini nimetuleta hapa. Tunasikia kuna vitambulisho ambavyo vinakamatwa na watu Warundi. Warundi. Sasa nikisema ya kwamba naanza kutangaza kwamba kuna vitambulisho vinakamatwa na Warundi na Warundi hao hatujawaona. Acheni kwanza tuwaone, alafu tutawajulisha. Na hao watu ambao wameshikwa ni watu gani? Tumeona watu nne wameshikwa wanasema ni wa, ni Warundi. Kwa kweli mimi mwenyewe ni jirani wa Burundi, ninasikia na ninasema Kirundi, nimewaoji kidogo kwa kweli ni wa, ni Warundi. Tunafikiria kwamba Burundi ni jirani akipata kikohozi labda na sisi anaweza katuambukiza mtoni. Ukitaka kufunga ufunge kwenye mwanzo wake, usiufunge katikati. Alafu sisi tunafikiria kwamba wakati umefika kusudi, labda tukiingie nchi tukiingie mpaka na tuwasaidie wajirani, pahali ya kuona tena kiolela kama miaka iliyopita, wakae katika meza moja na wazungumze, watapata wata, wata zaidi kwa raia yao na kwa nchi yao serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo imesema kwamba haitakubali uasi wowote kuanzia katika nchi yake kushambulia nchi jirani oser malivika sauti amerika uvira nam kutoa kwake austeri Malivika. Unaendelea kusikiliza vo express kutoka hapa Washington DC moja kwa moja. Basi msikilizaji, tunakuja kwenye muziki, lakini leo hii kwenye muziki tunamkumbuka mmoja wa wanamuziki mashuhuri duniani walioeneza muziki wa rock and roll, David Bowie ambaye amefariki jana Jumapili. Hebu nielezi hapa, tunakumbuka nini zaidi kuhusu David Bowie? Kwa kweli ni kwamba katika historia ya mziki unavyosema, uh, rock and roll, ni kwamba baada ya kundi ambalo lilikuwa maarufu sana la Beatles, hapo ndio nayo yuyu jamaa David Bowie alipoingia na akawa pia yeye na kundi lake wameshika kabisa kasi. Ikawa wamejulikana kwa wimbo ambao ulijulikana kama wimbo Fame. Naam, wimbo huu ulitoka mwaka 1975 na kama mnavyojua David Bowie alikuwa mume wa Iman ambaye ni mwanamitindo au modu wa kwanza Mwafrika kutamba katika majukwaa ya kimataifa. Tumsikilize David Bowie. Naam, ni kibao chake Fame David Boy ambaye alitamba sana katika miaka ya sabini na themanini. Basi na apumzike kwa amani, kweli kabisa. Napotazama upande mwingine ni kwamba tunaenda kuumbulika mambo ya kero. Na wakati Rais Uhuru Kenyatta akikamilisha ziara ya majuma mawili mjini Mombasa, wanasiasa wamekuwa wakilumbana kuhusu heshima ambayo rais anafaa kupewa, huku wale wa serikali wakidai kuwa ofisi ya rais lazima iheshimiwe, lakini upinzani unasema kwamba lazima mambo yasemwe yalivyo. Uh, kuna wale waliolumbana jana mbele ya rais na mmoja ni gavana wa Mombasa, Ali Hassan Joho na yule seneta wa Nairobi Mike Mbuvi maarufu kama Sonko. Ah uh, na inasemekana kuwa wanasema wana kero na jinsi wanasiasa, wanasiasa wanafu wanavyomkosea rais. Hebu tusikie kero na tusikie <laughs> malumbano ya wanasiasa hao. Rais ni mtu wa maana sana. Kila kaunti anapoenda anaheshimu viongozi, anaheshimu magavana na manasa, na maseneta wa hizo sehemu. Hata mara ya mwisho kabla hii ziara hii mwaka rais aje. Kila rais akikuja tuko na yeye Gavana Joe viongozi wengine tunaenda kule Pirates uh, tunakula madafu pamoja, tunatembea Mombasa yote. Lakini jiuliza kwa nini? Wakati hukuitwa karibu, nyinyi mko tabi na tabia mbaya ya kublackmail president na serikali. Munapanga miradi ya maendeleo vizuri na rais. Sisi hatujatisha kura ya 2017. Sisi ni serikali ambayo mliichagua ifanye kazi. Mtu ache tufanye kazi bila blackmail yoyote ile. Mambo mnakaa na rais; rais akishaenda mnaanza piga propaganda. Wewe una kura yako Panda Mombasa. Kwa hivyo tuheshimiane, baada ya hapo tutafutane na wewe na rais, tukae tukusamee, tufanye kazi pamoja. Sawa, sawa, relax, sijamaliza kuongea governor. Relax. Rais Uhuru haja kuja hapa siasa. Deputy President haja kuja hapa siasa. Tumepeana pledges 2013 ambazo hatujazimaliza. Nyinyi kama mlishindwa, mjipange kwa njia ya sawa, mtukosoe kwa njia ya sawa, na rais aheshimiwe Sitatumia matusi, sababu bosi wangu wawili wako hapo. Nimechaguliwa kuwafanyia wananchi kazi, uchungu wangu, serikali iheshimiwe, rais aheshimiwe, Deputy President aheshimiwe, Kenya iende mbele. Gavana Mombasa, haya. Sonko amesema sana, na hii ndio bei ya demokrasia. Uhuru wa nini? Wa kusema. Lakini Sonko, let me tell you, if I am in ODM, you do not expect me to campaign for you when I am in Jubilee hiyo ndio rasi ya demokrasia, so usikasirike nikisema mambo ya ODM. Wewe sema ya Jubilee, mimi niseme ya ODM na hiyo si mambo ya ajabu, si mambo ya ajabu. Na niwahakikishie wana Mombasa, akiwa Governor ni Hassan Ali Joho, hakuna shamba taenda hapa. Na sisi ni waungwana, hatulipi matusi, sisi hatulipi matusi, wala hatuna matusi sisi. Ni watu wa mapenzi, ama sivyo? Naona Sunday Shomari umejiandaa kwelikweli kutueleza yaliyojiri kule Hollywood. Kazi kwako. Naam, katika Hollywood hii leo, nyota mbalimbali mbali wa Hollywood na dunia kwa ujumla, hii leo inaomboleza kifo cha mwanamuziki mkongwe na maarufu wa rock David Bowie ambaye amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 69 baada ya kuugua ugonjwa saratani ambayo alipambana nayo kwa muda wa miaka miwili na nusu. Mtoto wa David Bowie, Duncan Jones, alitangaza habari hizo za kusikitisha kwenye mtandao wa Twitter Jumapili usiku. Wanamuziki na wanamuziki wengi wamezungumza na kueleza wanavyomkumbuka David Bowie ambaye amefariki siku mbili tu baada ya siku yake ya kuzaliwa. David alitamba katika miaka ya 70 na 80 na ameuza kiasi cha albamu zinazokadiriwa kuwa milioni 140. Nyimbo yake ya kwanza ya kutamba ni Space Oddity singo aliyotoa akiwa na umri wa miaka 22 tu nchini Uingereza. Alizaliwa nchini humo mwaka 1947 na ameacha mke na watoto wawili. Na tuzo za 73 za Golden Globes jana Jumapili huko Beverly Hills, California zilitamba ambapo wasanii mbalimbali wa filamu za televisheni walipata tuzo akiwemo Taraji P. Henson ambaye alipata tuzo ya mwigizaji bora wa kike katika filamu maarufu ya televisheni ya Empire, ambapo aliacha watu hoi pale pakuwa akienda jukwaani kupokea tuzo hiyo, huku akigawa vipande vya biskuti kutoka jina lake maarufu kwenye filamu hiyo, Cookie. Naye Leonardo DiCaprio alipata tuzo ya mwigizaji bora wa filamu katika filamu ya Revenant, wakati Sylvester Stallone na mwigizaji wa muda mrefu alipata tuzo katika filamu Creed. Naye John Hamm alipata tuzo ya uigizaji bora katika filamu ya Mad Men, wakati bibie Kate Winslet yeye alitamba katika filamu Steve Jobs. Hali kadhalika Matt Damon. Alitamba katika The Martian. Na mwigizaji na mwimbaji Lady Gaga alipata tuzo katika mwigizaji bora wa kike kwenye filamu a American Horror Story, na wakati huo, Jennifer Lawrence alitamba kama mwigizaji bora wa kike kwenye filamu ya Joy. Usiku huo ulikuwa wa aina yake, ambapo ulipambwa na waigizaji wa zamani na hali kadhalika wa sasa na wengi wao wakitambuliwa naye mwigizaji na mwimbaji Jamie Fox aliingiza utani pale alipoitaja filamu ya Straight Out of Compton kwamba imeshinda tuzo wakati haikuwa hivyo, na baadaye aliomba msamaha kwa watazamaji. Naye Denzel Washington, mwigizaji maarufu wa muda mrefu, alipata tuzo maalumu ya heshima ya mafanikio iitwayo Cecil De Mille. Usikose kuungana na mkamiti kibayasi kwa zaidi inayotamba huko Hollywood kwenye mtandao wetu www voswahilicom. Asanteni. Na msikilizaji, hivi sasa basi kaa tayari kabisa kusikiliza yale yanayovuma kwenye mitandao, na ninamwona Idi Ligongo anabii. Uko tayari kabisa kutupa yale yanayotamba? Asante uh, sana Sande Shomari na Harison Kamau hapo studio 15. Basi leo katika yavumayo mitandaoni na kile ambacho kinavuma kwa sana kwa sasa ni mjadala wa kisheria na kiuchunguzi unaowakabili waigizaji Sean Penn wa, wa Marekani na mwanamama Kate Del Castillo, mwigizaji wa nchini Mexico, kwa kuonana na kumfanya mahojiano kiongozi wa genge la dawa za kulevya nchini Mexico Joaquin Guzman Loera anayefahamika kama Guzman. Waigizaji hao wawili wanadaiwa walimfanyia mahojiano Guzman alipokuwa mafichoni baada ya kutoroka gerezani hapo mwaka jana. Basi mjadala ni mkubwa kwelikweli kuhusiana na suala hilo. Ashton Emmanuel anasema lazima hawa waigizaji nao wafanyiwe uchunguzi wa kina. Waliwezaje kuaminika na Guzman na watu wake, eh, kama sio washirika wake? Brighton Michael anasema inashangaza namna ambavyo walifanikiwa kumwona. Walipata wapi taarifa? Waliwezaje kufika huko? Inawezekana nao vilevile vile ni washirika James Mike anasema kwa nini tuna wahukumu hawa watu? Inawezekana wao walimuona kutokana na ujasiri wao wa kuongea naye, na kama wanaweza wakafanya projekti ya kucheza na pengine movie kutokana na kile Guzman anachokifanya na alichokifanya. Kingine kinachovuma nikiendelea kuperuzi hapa katika mitandao mbalimbali mbali ni kuhusiana na hali ya kisiasa visiwani Zanzibar, hasa baada ya aliyekuwa mgombea urais Seif Sharif Hamad kutoa hotuba iliyoashiria kutokubali kurudiwa kwa uchaguzi uliofutwa wa Oktoba 25 mwaka jana na tume ya uchaguzi ya Zanzibar. Hotuba yake imezua mjadala mkubwa hivi sasa katika mitandao ya kijamii. Zainab Abdullah anasema kwa nini huyu mheshimiwa hajaitoa hotuba yake Unguja ama Pemba na kwenda kuitolea hotuba yake jijini Dar es Salaam. Chris Mancha anasema Maalim Msefu lazima apishwe ili mambo yaishe. Kufuku Bahati anasema hakuna haki isiyo na sheria. Mzee wewe, endelea kukaza buti bila kuchoka, ili uweze kupata eh, haki yako. Lingine ambalo pengine hivi sasa linaendelea kuvuma kwelikweli ni mara baada ya picha ya Rais wa Tanzania Dr John Pombe Magufuli kumtembelea waziri mkuu wa zamani wa nchi hiyo Frederick Sumaye hospitalini ambaye hivi sasa anaugua, ambayo inaonyesha wawili hao ama wanasiasa hao wawili wakicheka kwelikweli kweli huku kukiwa na kila ishara ya maelewano, imevuma sana. Sumaya alihamia upinzani na kuwa hasimu wa raisi John Pombe Magufuli na chama chake cha CCM katika kampeni ambazo, e, wawili hao walirushiana vijembe kwelikweli. Picha hiyo imevuma na inasambaa kwelikweli. Hasan anasema jamani, ee, sasa kwa nini sisi mitaani tunapigana vikumbo mpaka kununiana kwa kutofautiana itikadi za kisiasa? Je, tumewaona hao wanasiasa wawili wanaotufanya sisi tusielewane, wao wanacheka kweli, kweli. <laughs> Kwa heri kwako, kwa Sandey Shomari na Harison Kamau. Asante sana Idi Ligongo na hayo yanayovuma kwenye mitandao. Basi msikilizaji, ikiwa ni VOA Express unaendelea kusafiri nayo, kaa tayari kabisa kusikiliza muktasari wa habari na Harison kamau Shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia wakimbizi UNHCR limesema kuwa lina wasiwasi wa kuongezeka kwa ukosefu wa usalama katika jimbo la Western Equatoria nchini Sudan Kusini. Maafisa misafara ya misaada iliyokuwa imebeba chakula, madawa na mablanketi mapema leo imewasili kwenye mji mitatu nchini Siria ambayo imekumbwa na mapambano kati ya majeshi ya serikali na waasi ambayo yamewaacha wakikabiliwa na njaa. Waziri wa mambo ya kigeni wa Iran Muhamed Javad Zarif amesema Saudi Arabia lazima ichague kati ya kuwaunga mkono wenye misimamo mikali na kuchochea chuki za madhehebu au kuwa mdau kwenye kuleta mafanikio mashariki ya kati. Kwenye maoni yaliyochapishwa kwenye gazeti la The New York Times hivi leo, Zarif amekosoa upinzani wa Saudi Arabia kwa mkataba wa nyuklia uliotiwa saini ya kati ya Iran na mataifa yenye nguvu ulimwenguni. Ofisi ya mwanasheria mkuu wa Mexico imesema kuwa utaratibu wa kumleta kiongozi wa biashara ya madawa wa haramu wa Sinaloa, Joaquim El Chapo Guzman hapa Marekani unaendelea. Asante ah, sana kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo na no, usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi Mary Mgawe, mwelekezi Dwayne Collins, mimi ni Sunday Shomari nami ni Harison Kamau, tunakuaga kutoka Washington DC tukwambia kwaherini na alasiri njema.