Maalim Saif Sharif Hamadi ambaye pia ni makamu wa kwanza wa rais wa Zanzibar katika serikali ya Umoja wa Kitaifa baina ya CCM na CUF amefanya mkutano mkubwa na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam ambapo amezungumzia kwa kina kiini cha mgogoro wa kikatiba na kisheria uliotokana na kufutwa kwa uchaguzi mkuu wa Zanzibar ambapo pia amebainisha namna ya kuutatua. Tume ya Uchaguzi wa Zanzibar chini ya makamu mwenyekiti na makamishna waliobaki wamalizie kutangaza matokeo ya rais kwa majimbo tisa ambayo yalishahakikiwa na kumalizia kuhakiki matokeo rais kwa majimbo kumi na manne yaliyobaki na kutangaza matokeo hatimaye kwa mtangazi mshindi wa urais wa Zanzibar. Hatua hii ni halali na sahihi chini ya kifungu cha mia moja na kumi na tisa kumi cha katiba ya Zanzibar. Aidha, chini ya kifungu cha arobaini na mbili sita cha sheria ya uchaguzi, hatua hiyo ni halali kwa vile kifungu hicho kinataka matokeo ya urais yatangazwe ndani ya siku tatu, ama ikiwa kutakuwa na matatizo basi ndani ya siku tatu baada ya matatizo haya kutatuliwa. Aidha, Maalim Sefu ametoa mapendekezo kadhaa kwa serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na Rais Dkt John Pombe Magufuli. Kwa kuwa suala hili ni kubwa na limeathiri taswira ya nchi yetu mbele ya Jumuiya ya Kimataifa kwa kiasi kikubwa, na hasa kwa vile Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt John Pombe Magufuli wakati alipozungumza na waandishi wa habari baada ya kukutana na mimi Ikulu Dar es Salaam, alisisitiza haja ya kukamilisha mazungumzo na kulipatia ufumbuzi wa haraka. Tunaona wakati umefika yeye mwenyewe aongoze juhudi zenye lengo la kufanikisha hatua zilizopendekezwa hapo juu. Kiongozi huyo mkuu wa upinzani visiwani Zanzibar amesisitiza kwamba kurejea uchaguzi wa Zanzibar bila ya kupata ufumbuzi juu ya uhalali wa uamuzi wa mwenyekiti wa ZEK ni sawa na kuhalalisha kitendo cha mwenyekiti huyo cha kufuta uchaguzi mkuu Oktoba 25 mwaka jana, ambacho hakina mashiko ya kisheria wala kikatiba. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.