Shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia wakimbizi UNHCR limesema kuwa lina wasiwasi wa kuongezeka kwa ukosefu wa usalama katika jimbo la Western Equatoria nchini Sudan Kusini na adhari zake kubwa kwa raia huko. UNHCR limesema wiki iliyopita kuwa kuna uvunjivu wa sheria kwenye mji mkuu wa jimbo hilo wa Yambio. Milio ya bunduki imekuwa jambo la kawaida na uhalifu, uhalifu na wizi wa magari umeongezeka. Mashambulizi kwenye mali ya serikali na wizi kwa nyumba za watu binafsi pamoja na manyanyaso ya ngono yameripotiwa kufanyika kufanywa na vijana. Ujumbe wa hivi karibuni wa Umoja wa Mataifa ulishuhudia karibu nyumba mia mbili zilizochomwa kwenye eneo la Ikipro, huku mamia nyingine zikiwa zimeporwa. Msemaji wa UNHCR Andrew Edwards amesema kuwa watu zaidi ya elfu kumi na tano wamekoseshwa makao kwenye majimbo ya Yambio na Tambura tangu mwanzo wa mwezi Disemba. Misafara ya misaada iliyokuwa imebeba chakula, madawa na mablanketi mapema leo imewasili kwenye miji mitatu nchini Siria ambayo imekumbwa na mapambano kati ya majeshi ya serikali na waasi ambao wamewacha watu wakikabiliwa na njaa. Misaada hiyo inakusudiwa kufika kwenye mji wa Madaya karibu na mpaka wa Lebanon pamoja na Fua na Kafraya katika jimbo la Idlib karibu na mpaka wa Siria na Uturuki. Operesheni hiyo inafanywa kwa ushirikiano wa shirika la kimataifa la msalaba mwekundu, shirika la mwezi mwekundu mchini Siria na Umoja wa Mataifa baada ya serikali ya Siria kukubali wiki iliyopita kuruhusu misaada kuingia nchini humo. Wakazi wa miji hiyo wameangaika kwa karibu miaka mitano sasa wakati wa mapigano kati ya wanajeshi wa rais Bashar al Assad na makundi mbalimbali ya waasi yanayopigana. Waziri wa mambo ya kigeni wa Iran, Muhammad Javad Zarif, amesema Saudi Arabia lazima ichague kati ya kuwaunga mkono wenye misimamo mikali na kuchochea chuki za madhehebu au kuwa mdau kwenye kuleta mafanikio na udhabiti ya mashariki ya kati. Kwenye maoni yaliyochapishwa kwenye gazeti la New York Times hivi leo, Zarif amekosoa upinzani wa Saudi Arabia kwa mkataba wa nyuklia uliotiwa saini kati ya Iran na mataifa yenye nguvu ulimwenguni, pamoja na kampeni ya kijeshi inayofanywa na Saudi Arabia nchini Yemen, mashambulizi dhidi ya ofisi za kidiplomasia za Iran na mkanyagano uliouwa mamia wa watu wakati wa ibada za Hija mwaka jana. Mwaka mmoja uliopita umeshuhudia, umeshuhudia kuongezeka kwa mivutano kati ya Iran na Saudi Arabia ambayo ni mataifa yenye msimamo tofauti kuhusu ghasia zinazoendelea Yemen na huko Siria. Unaendelea kupata habari hizi kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ndani ya VOA Express, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ofisi ya mwanasheria mkuu wa Mexico imesema kuwa utaratibu wa kumleta kiongozi wa biashara ya madawa haramu Sinaloa, Jacqin El Chapo Guzman, hapa Marekani unaendelea kufuatia kukamatwa kwake Ijumaa. Hata hivyo, wakili wa Guzman ameapa kupambana vikali kisheria dhidi ya ya hatua hiyo. Guzman aliwahi kukamatwa awali na kutoroka jela mara mbili huko Mexico. Mamlaka ya Mexico inakusudia kumhoji mcheza filamu Sean Penn ambaye alikutana na kufanya mahojiano na no Guzman mwezi Oktoba katika sehemu isiyotambulika ndani ya Mexico. Jarida la Marekani la Rolling Stone Jumamosi ilichapisha mahojiano hayo kati ya Pen na Guzman. Vyanzo vya serikali ya Mexico vinasema kuwa mkutano huo wa mwezi Oktoba huenda ulichangia pakubwa kukamatwa kwake Guzman. Pakistan leo ni mwenyeji wa mazungumzo ya pande nne ya kufufua utaratibu wa amani wa Afghanistan. Mazungumzo hayo yanahusisha Afghanistan, China na Marekani. Sartaj Azizi, mshauri wa mambo ya nje wa waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif, amefungua kikao hicho. Amesema lengo kuu la utaratibu wa maridhiano ni kuweka mazingira ambayo yataleta makundi ya Taliban kwenye meza ya mashauriano na kutoa vituo ambavyo vinaweza kuwashawishi kuziweka kando na matumizi ya ghasia kama nyenzo za kusaka malengo yao ya kisiasa. Upanuzi wa uasi wa Taliban nchini Afghanistan katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita umechochetea wasiwasi wa kieneo na kimataifa na kuwa hali hiyo inaweza kusababisha umwagikaji damu hara zaidi na ukosefu uthabiti katika nchi ambayo tayari imeharibiwa na vita. Maafisa wa Ujerumani wanasema karibu washukiwa wote wa mashambulizi kadhaa dhidi ya wanawake mjini Cologne katika mkesha wa mwaka mpya ni raia wa kigeni. Ralph Jaiga, waziri wa mambo ya ndani kutoka jimbo la North Rhine Westfalia, amesema hivi leo kulingana na ripoti za polisi na walioshuhudia kwamba dalili zinaelekea kuwa washukiwa ni watu kutoka Afrika ya kaskazini na kutoka dunia ya Kiarabu. Amesema kwamba washukiwa 19 hivi sasa wanachunguzwa wakiwemo wanaume 14 raia wa Moroko na Algeria. Washukiwa kumi ni wale wanaomba hifadhi tisa kati yao wamewasili nchini Ujerumani baada ya Septemba mwaka uliopita. Mivutano iko juu mjini Cologne huku kukiwa na zaidi ya ripoti mia tano kutoka kwa wanawake kuhusu mashambulizi. Na mchekeshaji kutoka Uingereza, Ricky Gervais, ndiye aliongoza sherehe za sabini na tatu za tuzo za Golden Globes zilizofanyika Jumapili mjini los Angeles, na kama ilivyo kawaida yake alifungua sherehe hizo kwa dhihaka. Mcheza filamu Leonard DiCaprio alituzwa kama mcheza filamu bora zaidi hasa kwenye filamu ya The Revenant. Sylvester Stallone aliyecheza Rocky pia hakuachwa nyuma kutokana na filamu aliyocheza ya, ya Creed. Filamu ya Machine iliweza kujichukulia nafasi ya kwanza kwenye kitengo cha vichekesho, huku Matt Damon akibuka mshindi kwenye kitengo hicho Be