Nafikiria kwamba ataangazia vitu vitatu hivi vikuu. Jambo la kwanza ni lile hali ya wahamiaji, hususan wahamiaji kutoka sehemu za Siria, Afrika Kaskazini na, na Ulaya kuja huku Marekani. Jambo la pili ni hii hali ya uh, hali ya, ya, ya afya, hali ya matumizi ya serikali kwenye sekta ya afya na zile jitihadi zake kwenye sekta hiyo. Na jambo la tatu ni ile hali ya uh, bunduki na basola zilizotapakaa kila mahali huku Marekani, na nafsi ya serikali kuweza kukandamiza wahuni na utumiaji kiholela wa bunduki. Mwaka huu ni mwaka wa uchaguzi na kampeni ni moto sana hapa Marekani. Unaona labda kama ataegemea upande wowote wa kisiasa ataweza kujaribu kushawishi umma upande wa wanademokrat, maanake upande wa wanarepublican ni kama wamechacha moto. Jambo la pili pia, wakosoaji wake sana sana bwana Trump, swala la ugaidi limekuwa ni donda ndugu na limekuwa likionekana kwenye kampeni za wapinzani hapa Marekani. Ugaidi, unaona, kama ataguzia lazima ataiguzia, maanake ni jambo nyeti. Kulikuwa na lile shambulio la ugaidi chini lililofurushwa sana huku Marekani na duniani kote. Kuna ile shida ya Al-Shabab kule Afrika, shida ya Boko Haram na pia tusahau huku nyumbani kumekuwa na ugaidi upande wa San Bernardino kuna ile hali ya sintofahamu, hali ya woga hapa Marekani, na ni jambo ataligusia sana, maanake raia wana hofu sana ya kwamba wagaidi wanaweza kushambulia Marekani. Swala lolote kuhusiana na uchumi, kumekuwa na tetesi kwamba uchumi umedorora, atajaribu kuonyesha amejaribu kuboresha uchumi wa Marekani kwa kupiga saini uh, mikataba na mataifa mengine kuweza kusaidia wananchi wa Afrika na pia kuweza ku anasaidia makampuni hapa Marekani na kuboresha uchumi hapa nyumbani. Rais ameguzia kwamba hotuba yake ataweza kuelezea dunia yote, na pia wa Marekani kwamba Marekani ni nchi ya kila mtu, na ni nchi ambayo inakaribisha watu, na ni nchi nzuri ya kuishi. Je, unaona kama ataliguzia swala la wahamiaji na pia janga ambalo tumeliona kule Ulaya la wahamiaji, Nafik Atagusia jambo la wahamiaji, atasisitiza ya kwamba Marekani ni nchi inayowakaribisha wahamiaji kutoka dunia nzima, lakini tusahau ya kwamba pia wananchi hapa Marekani wana hofu ya kwamba Waislamu wa, wa itikadi kali wanaweza kuja huku kueneza ugaidi. Kwa hivyo, ingawa kuna kuna shida hiyo, lazima Marekani ibaki nchi inayowakaribisha wahamiaji na watu waliokandamizwa kuja hapa kuweza kuanza maisha yao tena.