Afrika Kusini imepewa tarehe ya mwisho ya Machi 15 kuruhusu bidhaa za nyama ya kuku za Marekani kuingia nchini humo ama itapoteza fursa ya kutolipa ushuru kwa bidhaa zake za kilimo wanazouza nje kulingana na makubaliano ya AGOA, kwa mujibu wa tangazo lililotolewa Jumatatu na Rais wa Marekani Barack Obama. Wiki iliyopita, Waziri wa biashara na viwanda wa Afrika Kusini Rob Davis alitangaza kwamba nchi hizo mbili zimekamilisha mashauriano kuhusu uagizaji wa bidhaa mbalimbali za nyama, lakini Balozi wa Marekani Michael Froman alionya kuwepo vizuizi kwa Pretoria. Balozi Froman alisema kwamba Marekani ilipaswa kuwahakikishia raia wa Afrika Kusini kwamba wanaweza kununua bidhaa za nyama ya kuku kutoka Marekani kabla ya kuthibitisha kwamba Afrika Kusini inaweza kutumia kikamilifu fursa za AGOA. Chama cha kimataifa cha Msalaba Mwekundu kimesema mapema leo kwamba juhudi zake za pamoja kufikisha msaada wa chakula unaohitajika sana katika mji wa Madaya nchini Siria, karibu na mpaka na Lebanon, zimekamilika. Msemaji wake Powell Krisiskek alisema kupitia ujumbe wa Twitter kwamba chama hicho cha Msalaba Mwekundu, Umoja wa Mataifa na timu ya Mwezi Mwekundu nchini Siria waliondoka katika eneo hilo, lakini misaada zaidi itafuatia katika siku zijazo. Mji unaoshikiliwa na waasi wa Madaya na vikosi vinavyounga mkono serikali kwa miezi kadhaa vilizuia kufikishwa kwa misaada katika mji huo wenye watu 42,000 ambao mara ya mwisho ya kupokea msaada wa chakula ilikuwa ni mwezi Oktoba. Umoja wa Mataifa na makundi mengine yanasema watu wamekufa kutokana na njaa. Raisi wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan amesema mlipuko wa mapema leo wa mjini Istanbul uliosababisha vifo vya watu kumi na kujeruhi wengine kumi na watano inaaminika umefanywa na mlipuaji bomu wa kujitoa muhanga raia wa Syria. Rais Erdogan alishutumu shambulizi hilo katika hotuba yake kupitia televisheni na kusema waliokufa ni Waturuki na raia wa nje. Mlipuko ulisababisha mji wa Istanbul katika wilaya ya kihistoria ya Sultan Ahmed, ambayo ni eneo la vivutio vikubwa vya utalii kama msikiti wa Blue na Hagia Sophia. Walioshuhudia wanasema kwamba mlipuko ulitoa kishindo kikubwa kiasi cha ardhi kutikisika. Baraza la wakilishi la Marekani linatarajia kupiga kura leo Jumanne juu ya hatua za vikwazo ambavyo vitaizuia Korea Kaskazini kupata fedha inazohitaji kufanikisha mpango wake wa silaha za nyuklia. Mrepublican ambaye ni mwenyekiti wa masuala ya mambo ya nje Ed Royce aliwezesha mswada wa vikwazo ambao unaonekana kama ni kujibu tangazo la Korea Kaskazini la wiki iliyopita kwamba imefanya jaribio la nyuklia la nne ambalo linatumia kifaa cha joto cha nyuklia kikiwa na nguvu ya kufanya uharibifu mkubwa. Madai hayo yamekabiliwa na wasiwasi mkubwa. Royce amesema tishio kutokana na Korea Kaskazini kuendelea na mpango wake halikubaliki, na bunge ni wajibu wake kuchukua hatua. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Kiongozi anayeunga mkono demokrasia nchini Myanmar, Aung San Suu Kyi ametoa mwito kwa pande zote kujihusisha katika duru mpya ya mazungumzo ya amani baina ya makundi ya kikabila yenye silaha na serikali inayoondoka madarakani. Kiongozi huyo alisema kwamba katika muda huu wa kulingana na mamlaka sahihi, ni sahihi kufanya kile raia wanachotegemea tukifanye. Ameongeza kusema kwamba wako tayari kuwajibika kuijenga amani ya kudumu na kuamini kwamba kila mtu, kulingana na nafasi yake, atasaidia kufanikisha hilo. Kiongozi huyo ambaye ni mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel alizungumza hayo Jumanne katika siku ya ufunguzi wa mashauriano katika mji mkuu wa Naipitau. White House inasema muswada ambao unataka kuizuia Marekani kuondoa baadhi ya vikwazo dhidi ya Iran unaweza kukiuka ahadi ambazo zinawezesha kutekelezwa kwa makubaliano ya kimataifa kuzuia Iran na mpango wake wa nyuklia. Iran ilikubali mpango pamoja na Marekani, Uingereza, China, Russia na Ujerumani mwaka jana kupunguza shughuli zake za nyuklia na kuondoa wasiwasi kwamba inajaribu kutengeneza silaha za nyuklia. Kwa makubaliano nchi zote hizo zilikubaliana kuondoa vikwazo vya kiuchumi vilivyoviweka vili kwa sababu ya shutuma kuhusu harakati zake kwa silaha za nyuklia. Muswada katika Baraza la Wawakilishi utazuia kuondoa vikwazo dhidi ya watu na makampuni mpaka pale rais atakaporidhia kwamba hawashirikiani na kikosi maalum cha ulinzi cha Iran, taasisi ya kigaidi ama yeyote anayehusishwa kuhusiana na usambazaji wa silaha za uharibifu mkubwa. Na mahakama kuu ya Ufilipino imekubaliana na mkataba wa ulinzi na Marekani. Uongozi wa rais Benigno Aquino ulitia saini makubaliano ya kuimarisha ushirikiano wa ulinzi na Marekani mwaka elfu mbili na kumi na nne ambao unaruhusu vikosi vya Marekani kuhifadhi vifaa vyake katika visiwa vya nchi hiyo kwa matumizi ya usalama wa taifa pamoja na operesheni za baharini na kushughulikia maafa yanapotokea. Upinzani wa kisheria uliwasilishwa dhidi ya mkataba huo na makundi yanayopinga uwepo wowote wa kijeshi wa Marekani katika koloni lake la zamani. Lakini msemaji wa mahakama kuu, Theodore T, amesema mahakama ilipiga kura kumi dhidi ya nne kwamba mkataba huo hauhitaji idhini ya bunge la nchi hiyo.