Hawa ni wanafunzi wa kituo hicho wakiwa na furaha tele kumpokea Balozi wa Marekani nchini Kenya Robert Godek alipokuwa akizindua rasmi maktaba hiyo iliyopewa jina la msomi Profesa Ali Mazrui kumwenzi na kumtambua kama msomi aliyekuwa na uraia wa Kenya na Marekani. Maktaba hiyo ambayo imejengwa chini ya mradi wa American Corner unalenga kuwasaidia wakazi na jamii kwa ujumla kujielimisha zaidi na kujiondoa katika maswala ya itikadi kali za kidini. Mradi huo ulianza mwaka elfu mbili na kumi na sasa Marekani imebuni maktaba hiyo kuimarisha kituo hicho huku ikiweka vifaa vya kisasa vya kusoma katika kituo ambacho kipo katika mtaa uliogonga vichwa vya habari kutokana na visa vya vijana kufunzwa itikadi kali za kidini. Godek anaelezea matumaini ya maktaba hiyo kutumika kama kituo maalum cha kupanua ufahamu wa kielimu katika nyanja za kidini na kimasomo na vilevile eneo litakalochangia katika kukabiliana na kuenea kwa itikadi kali za kidini. Tunafurahi 25... kuchangia kituo hiki, na serikali ya Marekani imetoa zaidi ya dola laki mbili elfu hamsini kufadhili ununuzi wa vitabu, televisheni, vifaa vya kidijitali pamoja na vitu vingine ni muhimu lakini, nitawakumbusha tu kuwa hiki ni kituo chenu ninyi, wanakijiji wenye mji, na pia watu kutoka eneo la bunge hili. Tunatarajia kituo hiki kitatumika kuleta mazungumzo na maelewano katika jamii, kwani katika mazungumzo tutaelewana, tutaondoa fikra mbaya na kuleta uwiano. Maana Kenya ni taifa kubwa, taifa bora, na taifa lenye amani na mvuto mkubwa. That indeed Kenya. Gavana wa jimbo la Mombasa Hassan Joho ameahidi kushirikiana na kituo hicho katika harakati za kusafisha sura ya Mombasa na kuondoa itikadi kali mbaya zilizokuwa zinaenezwa. Aidha, Joho amepongeza juhudi za serikali ya Marekani kuwasaidia vijana katika eneo la pwani kujiimarisha. Kando na juhudi mbalimbali kuimarisha usalama, amesema kutokana na ushirikiano na serikali ya Marekani, kama kiongozi atahakikisha kuwa msingi wa elimu utakuwa kama silaha na ngao ya kutopotoka kimaadili. Story. Hakika kituo hiki kinatupa fursa ya kuelezea hadithi zetu, kusoma mengi kutuhusu. Huenda mtu akachukulia rahisi, lakini ni kituo muhimu pia. Sisi kama serikali ya jimbo tumebuni maktaba 24 natumai tutashirikiana na kituo hiki kukiboresha zaidi. Ni kweli eneo hili la majengo limekuwa hatari pia kwetu sisi ambao tulizaliwa hapa, nilisomea hapa mwenyewe binafsi, na nashukuru eneo la majengo limetuliwa na kusuluhisha tatizo la itikadi kali za kidini. Itatugharimu tuzingatie mazungumzo na majadiliano, na ni lazima tuelezee dunia nzima habari bora kutuhusu sisi. And therefore, let us speak to ourselves. Let us speak for ourselves. Let us be the one telling our own story to the rest of the world. Mpango huo American Corner ulianzishwa mwaka 2010 kurekebisha maadili ya jamii kupitia elimu na pia kusoma na njia ya kisasa maalumu kama e-learning. Mwenyekiti wa kituo hicho cha Mewa Salem Golgan amesema mpango huo umeleta natija na mwamko wa elimu katika eneo hilo. Kupitia serikali ya uh, American government, kupitia American embassy wakatupatia what they call seed money kuanza mradi kama huu. Na kumuromo, from that seed money ndio alhamdulillah tumeweza kuweka msingi wa jumba hili, ambao limetiwa foundation ya kufikia kwenda mpaka ghorofa kumi, lakini tuna uwezo kwenda kuenda mpaka ghorofa kumi au ghorofa kumi na mbili maanake tumetia very strong structure. Kwa ipokuwa sasa kumeleta mwamko katika vijana katika kusoma na kutumia facility, ikawa ile level tulikuwa nayo katika lile jengo la zamani likawa halitoshi, ikawa lazima tufanya expansion. Nikiripotia Sauti ya Amerika kutoka Mombasa, Kenya, mimi ni Salma Mohamed.