Sajd Malik, mkuu wa idara ya wakimbizi ya Umoja wa Mataifa nchini Siria, anasema hakuna mfano wa kile walichokiona huko Madaya. Bwana Malik alisema hayo kwa waandishi wa habari siku moja baada ya Umoja wa Mataifa kupeleka msaada kwenye mji uliokumbwa na vita wenye wakazi takriban 1042 na ambao umezungukwa na vikosi vitiifu kwa rais wa Siria, Bashar al Assad. Bwana Malik anasema kulikuwa na ripoti za kuaminika kwa watu huko Madaya wanafariki kutokana na njaa. Anasema kile walichokiona huko Madaya ni kuwa kuna watu lakini watu hao hawana maisha. Anasema kile kinachotendeka Madaya hakipaswi kutendeka katika karne hii. Bwana Yakub El Hilo, mratibu wa masuala ya kibinadamu wa Umoja wa Mataifa mjini Damascus, alisema kuwa waliona watu waliokumbwa na baridi na kukabiliwa na njaa kupita kiasi na ambao wamepoteza matumaini kwa dunia inajali kuhusu hali yao. Waasi wa Siria wanaodhibiti mji huo na majeshi ya serikali yameuzunguka na kuufunga katika hali ambayo hakuna anayeweza kukimbia. Anasema watu huko Madaya wanataka jumuiya ya kimataifa kufanya zaidi kunyanyua vikwazo viliowekwa huko Siria. Umoja wa Mataifa unasema kuwa takriban Wasiria laki nne wanaishi katika maeneo yaliyozungukwa na serikali, waasi au makundi yenye silaha. Milioni wengine wanaishi kwenye maeneo ambayo ni magumu kufikiwa na wafanyakazi wa kutoa misaada.