Msemaji wa serikali ya Zimbabwe amesema leo kwamba afya ya rais Robert Mugabe ni nzuri na kutupilia mbali habari zilizoandikwa kwenye mtandao kwamba kiongozi huyo alikuwa amepata mshtuko wa moyo. Msemaji wa rais George Charamba aliwaambia wanahabari leo Alhamisi kwamba ripoti iliyochapishwa kwenye tovuti ya Zimeye ni ya uongo. Alisema gazeti hilo la mtandao huandika habari za kupotosha ili kuwavutia wasomaji wengi na kutengeneza pesa kutoka kwa mtandao wa Google. Uvumi kuhusu afya ya kiongozi huyo si jambo geni. Mugabe ataadhimisha miaka tisini na miwili mwezi ujao, na huchukua likizo kila mwezi Januari. Hata hivyo, hii ni mara ya kwanza kwa serikali ya Zimbabwe kutoa taarifa kuhusu uvumi kuhusu rais wa rais Mugabe. Shirika la Afya Duniani WHO limetangaza kumalizika kabisa kwa mlipuko wa virusi vya Ebola nchini Liberia. Hii inamaanisha kwamba nchi tatu katika eneo hilo la Afrika Magharibi zilizokumbwa na mlipuko mwaka jana sasa hazina ugonjwa huo. Tangazo hilo limetolewa leo Alhamisi kufuatia siku 42 bila kuripotiwa kwa kesi hata moja lakini wakati shirika hilo la afya duniani likitoa tangazo hilo muhimu, aidha lilisema kwamba inatarajiwa kutokea kwa milipuko midogo midogo na kuelezea umuhimu wa watu kuwa waangalifu na kukaa katika hali ta ya tahadhari ili kujikinga kutokana na ugonjwa huo. Mwakilishi wa WHO Alex Gasagira alitoa hakikisho kwamba shirika hilo litaendelea kuisaidia nchi ya Liberia katika juhudi za kuzuia kutambua, na kupambana na visa vyovyote hiyo endapo vitaibuka. la katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon ameshutumu shambulizi la bomu katika kijiji cha Koyape nchini Cameroon jana na kutoa wito wa kuchukuliwa hatua za haraka kuzuia ugaidi. Shambulizi la jana Jumatano katika msikiti liliwaua takriban watu kumi na tatu ikiwemo mshambulizi wa bomu na gavana wa eneo hilo, miji ya wabakari aliambia shirika la habari la Ufaransa kwamba baada ya shambulizi hilo msikiti ulibaki majivu tu. E, katika taarifa jana jioni, Ban alisema jumuiya ya kimataifa inahitaji kuchukua hatua za kiwango cha juu kuzuia na kukabiliana na viwango ama vyanzo vya ugaidi. Hata hivyo wamesema hatua hizo ni lazima zifanywe kwa kufuatia misingi ya kimataifa ya kibinadamu, haki za kibinadamu na sheria za wakimbizi. Mnaendelea kupokea taarifa hii ya habari kutoka VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa mjini Washington DC. Mamlaka huko kusini mashariki mwa Uturuki zimesema leo Alhamisi kwamba wanamgambo wa kundi lililopigwa marufuku la Kurdistan Workers Party wamewaua watu sita na kuwajeruhi wengine thelathini na tisa kwa bomu la kwenye gari. Mlipuko huo ulitokea jana usiku huko Sina, ambao ni mji ulio katika jimbo la Diyarbakir. Taarifa iliyotolewa na afisi ya gavana wa jimbo hilo lilisema kwamba shambulio hilo lililenga kituo cha polisi na eneo lililo karibu ambao ni makazi, ambalo ni makazi ya maafisa na familia zao. Wanamgambo hao pia walishambulia majengo hayo kwa kutumia bunduki. Vikosi vya Uturuki vilitekeleza shambulizi jipya mwezi Julai mwaka jana dhidi ya kundi la PKK katika eneo la kusini mashariki mwa Uturuki, hatua ambayo ilimaliza sitisho a, a, la mapigano ambalo lilidumu kwa zaidi ya miaka miwili kati ya wanamgambo na serikali. Rais Recep Tayyip Erdogan aliapa mwezi Novemba kwamba ataendelea na mapigano hayo hadi wanamgambo wote watakaposhindwa. Misafara mingine ya malori yaliyobeba dawa na chakula ilielekea kwenye miji ya Syria leo Alhamisi kufuatia msafara mwingine uliopeleka misaada mapema wiki hii. Shirika la msalaba mwekundu ambalo linashirikiana na Umoja wa Mataifa na shirika la, la Red Crescent lilisema malori hayo yaliyoelekea kwenye miji ya Madaya, Fuwa na Kefria ilipeleka ni msafara wa kwanza. Msafara huu wa kwanza ulifika katika miji hiyo siku ya Jumatatu. Waasi wanaoipinga ama wanaopinga udhibiti wa rais Bashar al Assad wa mji wa Madaya ulio na wakazi zaidi ya elfu 42 na ulio kwenye mpaka wa nchi hiyo na Lebanon wamekuwa wakifunga mpaka huo kwa muda wa miezi kadhaa sasa. Waasi wanaendelea kudhibiti miji ya Foa na Kefria na kundi la Islamic State limedai kuhusika kwa mashambulizi ya mabomu na bunduki yaliyoratibiwa katika mji mkuu wa Indonesia yaliyoacha watu saba wakiwa wamefariki, ikiwa ni pamoja na washambulizi wote watano. Shirika la habari lililo na uhusiano na kundi la kigaidi, Amaq News Agency, limesema shambulizi hilo ambalo lilitokea katika eneo la kifahari katika mji wa Jakarta liliwalenga raia wa kigeni na vikosi vinavyowalinda mapema leo. Msemaji wa polisi nchini Indonesia, Anton Chalian, alisema kulikuwa na uwezekano mkubwa kwamba kundi lenye uhusiano wa Islamic State lilitekeleza shambulio hilo na washambuliaji huenda walikuwa wanaiaga ama wanaiga mashambulizi ya hivi karibuni yaliyotokea mjini Paris, Ufaransa.