Imebidi waandalizi wa mdahalo huo wakiongozwa na jaji mstaafu James Ogola kumtafuta Dr. Kiza Besije mjini Mbale kilomita 150 mashariki mwa Kampala kumshawishi aweze kuhudhuria mdahalo huo. Jaji mstaafu Ogola amekuwa hapa mjini Mbale, nimekutana naye, amesema Mseveni hajasema hatahudhuria mkutano, kwa hivyo wanamtarajia pia tumejadili masuala mdahalo utaangazia, na kama hayo hayatabadilika, basi sote tuwepo kwa mjadala. Viongozi wa chama cha NRM wamesisitiza kwamba Museveni ataendelea na shughuli zake alivyopanga, na hana muda wa kushiriki mjadala anaoamini hauna maana kwake. Mmoja wa maafisa kwenye kamati ya kampeni za Museveni ambaye pia ni waziri msaidizi wa Teknohama Nyombi Thembo amesisitiza kwamba Museveni hatahudhuria mdahalo huo no. And hakuna vile tungesitisha mikutano na mpangilio yetu, hakuna tunachopoteza tukikosa kuhudhuria mdahalo huo kind of. Japo amesitisha kampeni hii leo na yuko jijini Kampala kwa sasa, ushiri wake Dr. Kiza Besije kulingana na usemi wake bado unadukuduku hata baada ya waandalizi kujaribu kumshawishi Besi je alikuwa amesema kwamba hawezi kushiriki mjadala huo iwapo Rais Mseveni hatakuwepo. Siwezi thibitisha kilesi na uhakika nacho, kama hakuna mabadiliko kulingana na yale nimeambiwa, nitakuwepo kwa mjadala. Wagombeza wa urais wengine wapatao saba wamesitisha kampeni hii leo na kurejea jijini Kampala kwa mjadala huo. Masuala yanayotarajiwa kujadiliwa hii leo ni pamoja na uchumi, afya, elimu demokrasia, masuala ya katiba na jinsi inavyotekelezwa, huduma kwa jamii na malengo ya maendeleo ya Umoja wa Kimataifa. Chama cha NRM kinadai waandalizi wa mdahalo wana lengo la kumwaibisha Rais Mseveni kwa kumuuliza maswali yanayomlenga binafsi na yenye utata, jambo linaloweza kumharibia wafuasi wake katika uchaguzi wa mwezi ujao. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.