Kikao hicho kitafanyika katika makao makuu ya bunge hilo mjini Arusha hii leo. Makundi ya kikanda ikiwa ni pamoja na umoja wa mawakili wa Afrika, jopo la muungano wa asisi za kiraia za Afrika Mashariki na chama cha mawakili cha Afrika Mashariki kwa pamoja wamewasilisha malalamiko yao kwa spika wa EALA. Mzozo huo umepelekea watu wengi kufariki na kulazimisha wengine zaidi ya laki mbili kutoroka makazi yao na kwenda katika nchi jirani. Abdallah Mwinyi ni mwenyekiti wa kamati ya kutatua mizozo. Anasema kundi lake linatarajia kusikiliza malalamiko yaliyowasilishwa mbele yao kutoka kwa makundi ya kiraia na makundi ya upinzani na kadhalika, serikali ya Bujumbura. Anasema kamati yake kisha itawasilisha ripoti yake kwa bunge kamili ili kujadili na kutoa mapendekezo juu ya njia bora ya kutatua mzozo wa Burundi. Katika taarifa rasmi kwa kamati hiyo, baada ya mwaliko rasmi wa kushiriki, utawala wa Rais wa Burundi Pierre Nkurunziza ulisema kuwa maafisa wataweza kuhudhuria kikao hicho kuanzia Januari kumi na nane. Bwana Mwinyi alielezea matumaini kuwa watakuja, na anasema kuwa ana matumaini mara hii serikali itapeleka maafisa kama walivyoeleza kwenye barua rasmi kwa kamati hiyo. Mwinyi anasema kamati yake inaona ni muhimu kwa wadau wote kupewa fursa ya kueleza tathmini zao juu ya hali ilivyo sasa nchini Burundi. Anasema hii itawezesha kamati yake kupata tathmini halisi itakayowasilishwa baadaye kwa wajumbe wa EALA. Our initial plan was to have this report submitted in the upcoming plenary which will start on the 24th of January. Uh, but because, uh, we have mpango wetu awali question ulikuwa question ni kupata ripoti hii juu ya Burundi na kutolewa mbele ya mkutano mkuu wa bunge ujao ambao utaanza Januari ishirini na nne, lakini kabla tulipata ombi kutoka kwa serikali ya Burundi kuwa wangependa kutoa maelezo yao tarehe nyingine. Tutasubiri na kutoa fursa zote kwa serikali ya Burundi kuja na kuwasilisha maelezo yao mbele ya kamati yetu. Serikali ya Burundi hivi karibuni ilikataa pendekezo la baraza la usalama la Umoja wa Afrika la kutaka kupeleka wanajeshi nchini Burundi kwenda kusaidia raia wanaojipata katikati ya mapambano yanayozidisha hali ya ukosefu wa usalama nchini humo. Hata hivyo, Bwana Mwinyi anasema ni mapema mno kwa Umoja wa Afrika kupeleka vikosi Burundi, akisema majadiliano ndiyo njia bora ya kutatua mzozo wa Burundi.