Mkurugenzi mkuu wa chama cha watalii nchini Kenya, yani Kenya Coast Association, Bwana Mohamed Hersi amesema kuwa kuzuru kwa meli za kitalii katika bandari ya kisiwa cha Mombasa pwani hiyo ya Kenya kumeanza kuimarisha sekta utalii ambayo ilikuwa ikikumbwa na changamoto si haba. Kwenye kikao na waandishi wa habari baada ya kuwapokea watalii hao katika bandari hiyo, bwana Hersi amesema kuwa baadhi ya watalii watasalia pwani ya Kenya, huku wengine 232 wakiabiri meli hiyo kuelekea nchini Dubai. Amesema kuwa waziri wa utalii nchini Kenya Najib Balala pamoja na mkurugenzi mkuu wa bodi ya utalii nchini humo Muraidhi Ndegwa wameelekea nchini Uingereza katika ziara yao ya kuliuza taifa la Kenya kitalii na kuwavutia wageni wengi zaidi kuzuru nchini humo. Baadhi ya wageni wengi, leo karibu 195 wao wanaondoka kwa meli, wanaenda zao mbani, alafu kuna baadhi ya wengine ambao wanatua uwanja wa Mombasa ndege, alafu ndio waweze panda hii meli, waendelee na safari zao. Kwa hivyo meli zinatuletea mambo mazuri mengi. Watalii waliowasili kisiwa cha Mombasa ni watalii sitini na moja kutoka Marekani, 42 kutoka Uingereza, 6 kutoka Urusi, wa saba wametoka nchi ya Sweden na watatu kutoka Afrika Kusini ambao wanatarajiwa kuzuru maeneo mbalimbali ya kitalii ikiwemo mbuga za wanyama pori. Haya kijiri raia nchini humo walikuwa na hisia mseto kuhusiana na kuimarika kwa sekta hiyo hivi majuzi na ziara yake Waziri Balala kuelekea Uingereza kuliuza taifa la Kenya. Kwa hakika ile kazi inayofanywa na mheshimiwa waziri Balala ni nzuri, natumia zile njia ambazo amekuwa ame, ame akizitumia hatua zinazofaa kuimarika. Ni kwamba sekta za upande wa security system ziwe zimarishwe zi vizuri haswa haswa kuangalia wale experts ambao wataihandle hii issue ya security, kwa sababu usalama si masomo, usalama ni experience. Katika upande wa usalama Amerika pia imebomiwa, Parisi imebomiwa, na kule ndio kwao. Kwa hivyo katika usalama si kitu ya kusema ni nchi fulani nchi fulani. Hii sekta yetu pia, vijana wetu waweze kurudi makazini, maanake wengi wameumia. Ukiangalia sekta za utalii, wengi walifutwa kazi. Naona angeanza kwanza kuita washikadau wa hoteli kwanza, tuone vile tuweza kujirevive sisi wenyewe kwanza kabla hatujaita wageni. Ukiangalia kama hoteli za Malindi, Kilifi na huko sehemu za South Coast, kuna hoteli kadhaa ambazo zimefungwa, na hiyo yote ni kwa sababu ya kukosa fedha kuziendeleza. Kama kutakuwa na mikopo ambayo itafunguliwa specifically kwa sababu ya hizi hoteli itakuwa vizuri, kwanza watu wapatie hiyo mikopo ndo waweze kujinua, tena turudi pale tulikuwa, kwa sababu hata hawa watalii wakaja mamilioni siku ya leo na hoteli zetu zimefungwa, wataishi wapi? Watakula nini? Watalala wapi? charity begins at home. Ni kiripoti ya Sauti ya Amerika. Mimi ni Salma Muhammed kutoka Mombasa, Kenya.