Vyombo vya habari nchini Kenya, hasa runinga ya kitaifa KBC, imepeperusha mara nyingi tangazo hili kuhusu usambazaji wa nguvu za umeme, ishara ya kusifu mradi huu wa kitaifa maarufu kwa jina Mwangaza Mtaani. Mradi huu umeongeza kiwango cha umeme unaotumika kote nchini kutoka megawati 615 ilivyokuwa mwaka 2013 hadi sasa ni megawati 2282 kote nchini Kenya. Kampuni ya kitaifa ya kusambaza umeme Kenya Power pia imeripoti kuongeza wateja kwa asilimia hamsini, yaani kutoka wateja milioni mbili hadi milioni nne baada ya Rais Uhuru Kenyatta kutangaza mipango ya kupunguza malipo ya wateja wote wanaotaka kuwekewa stima. Kenneth Marende, spika wa zamani katika bunge la kitaifa, sasa ndiye mwenyekiti wa kampuni hii ya kitaifa ya e umeme Kenya Power. Sisi tunajipanga kuhakikisha kuwa umeme unasambazwa na Wakenya wote wanaopata kufikia asili sabini kwa mia mwaka ujao, na hii tutatekeleza, your excellency. Kufikia mwaka wa elfu mbili na ishirini, kila Mkenya ambaye anataka umeme ataweza kupata umeme Serikali zote za kaunti zikiwa ni 47 hapa Kenya zimepewa jukumu pia, kwa kuulizwa kukaribisha mradi huu wa mwangaza za mitaani, na hapa gavana wa Mombasa Ali Hassan Joho anaeleza wajibu wao kwa umma mchango wa serikali ya kaunti katika mradi huu, na niseme kwamba tulianza mradi huu kimazungumzo na Kenya Power tukaandikiana mkataba ama memorandum of understanding. Majukumu ya kaunti katika mradi huu usimamizi wa mataa hasusan ni kazi ya county government. Kwa watu wa Mombasa, wajue kwamba tuliweka mkataba wa kukubaliana maneno ya waili kwa every pole ambayo imewekwa na mataa. Serikali ya kaunti haikulipisha pesa Kenya Power. Rais Uhuru Kenyatta, katika shughuli nyingi za kikazi zilizomleta Mombasa hata kabla ya siku ya Krismasi, ni pamoja na kuzindua mradi huu. Mombasa ikiwa ni kituo kimoja tu kati ya maeneo mengine zaidi ya hamsini. Wenzangu, huu mradi ambao tumekuja kuzindua leo, tunataka kusambaza umeme katika miji yetu, katika kila kona ya Kenya, na mwaka huu tunatarajia kupatia kampuni ya Kenya Power bilioni saba ndio waweze kuhakikisha ya kwamba kwa miji hamsini na moja katika nchi yetu tumeweza kuweka stima kuhakikisha ya kwamba tumeimprove usalama na pia tumewezesha watu wetu kufanya biashara. Tangu Kenya ilipopata uhuru miaka hamsini na mbili iliyopita nguvu za umeme zimekuwa zaidi zikifaidisha watu walio mijini kutokana na viwanda kutoka Mombasa.