Umoja wa Mataifa umesema mapema leo kwamba karibu watu 19,000 waliwawa nchini Iraq kati ya Januari mwaka 2014 na, na mwezi Oktoba mwaka jana, huku zaidi yao milioni tatu walikimbia makazi yao. Mkuu wa haki za binadamu katika Umoja wa Mataifa Zeir Rad Al Hussein amesema kwamba kukosekana kwa idadi kamili ya waliouwawa kumeshindwa kuonyesha idadi sahihi ya namna raia wanavyopata tabu nchini Iraq. Amesema idadi iliyopatikana ni ile ya wale waliouliwa ama kujeruhiwa kutokana na ghasia, lakini kuna idadi ya wale waliokufa kutokana na kukosa kwa huduma za msingi kama vile chakula, maji, ama huduma za afya. Kuongezeka kwa ghasia kunaendana na kushikiliwa kwa maeneo makubwa na kundi la Islamic State kaskazini na magharibi mwa Iraq ambako kumeishtua jumuiya ya kimataifa katikati ya mwaka wa 2014 na na kuanzishwa kwa mashambulizi ya anga ya Marekani yakilenga wanamgambo hao mwezi Agasti ya mwaka huo. Umoja wa Mataifa unataka kuitisha duru mpya ya mazungumzo ya amani ya Syria licha ya kwamba mpaka sasa hakuna makubaliano ya wanaopaswa kushiriki zikiwa zimesalia siku chache, siku chache na kuzua hofu kama mazungumzo hayo yatafanyika kama yalivyopangwa. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa kwa Syria Stefan de Mistura alitangaza mwezi uliopita kwamba anataka kuanzisha mazungumzo ifikapo Januari 25, mjini Geneva. Mwakilishi huyo anaungwa mkono na kundi la nchi 17 ikiwemo Marekani na Rusia, lakini mataifa hayo bado hayajaamua ni makundi yapi kati ya mengi ya upinzani ya Siria yatakuwa na wawakilishi katika meza ya mazungumzo. Naibu msemaji wa Umoja wa Mataifa Farhan Haq alisema hapo jana kwamba mialiko haitatumwa mpaka uamuzi utakapofanyika. Mkuu wa Benki Kuu ya Iran amesema mapema leo kwamba nchi hiyo inaongeza mapato ya kiasi cha dola bilioni thelathini na mbili za thamani ikiwa ni matokeo ya kuondolewa vikwazo vya kimataifa vya uchumi vinavyohusishwa na mpango wa nyuklia. chombo cha habari cha serikali kimemnukuu Valiollah Saif akisema benki kuu imefanikiwa kuhamisha thamani kwenye benki ili kujaribu kuona kama bado zimeshikiliwa. Marekani na Umoja wa Ulaya uliweka vikwazo kushinikiza Iran kuhusu shutuma kwamba inafanyia kazi utengenezaji wa silaha za nyuklia. Vikwazo hivyo viliathiri sana uchumi wa Iran na kuondolewa kwake ni matokeo baada ya Iran kusimamia kusimamisha kwa haraka mpango wake wa nyuklia katika makubaliano na mataifa yenye nguvu hapo mwaka jana. Maafisa wa kaskazini magharibi mwa Pakistan wanasema mlipuko wa kujitoa mhanga mapema leo umeua karibu watu kumi na wawili na kujeruhi wengine wengi. Wengi ya walioathirika na shambulizi hilo inaelezwa kuwa ni vikosi vya usalama, na Taliban wametangaza kuhusika na shambulizi hilo. Walioshuhudia wanasema mjilipua bomu alikuwa akiendesha pikipiki katika kituo cha ukaguzi kinachoitenga wilaya ya kikabila yenye mamlaka yake kiasi na eneo lenye hasia ya Kibar katika mji wa Peshawar. Wafanyakazi wa uokozi na maafisa wa mji wanasema, afisa wa juu wa kikosi cha polisi cha kikabila na mwandishi wa habari ni miongoni mwa waliouawa. Unaendelea kusikiliza habari hizi kutoka VOA Express, ikitangaza e moja kwa moja kutoka Washington DC. Hofu ya mashambulizi mabaya inaongezeka nchini Indonesia kufuatia mashambulizi ya mabomu ya wiki iliyopita mjini Jakarta yaliyofanywa na wanamgambo wa Kiislamu. Polisi wa Bali mapema leo wamesema wamepokea barua ambayo mwandishi hakujitambulisha akionya kwamba kisiwa cha mapumziko kitakuwa sehemu inayofuata kwa shambulizi la kigaidi. Mkuu wa polisi wa Bali Sueng Prianto amesema barua hiyo ilitumwa na mtu asiyejulikana kwenye wilaya ya Buleleng, na polisi bado wanafanya upelelezi na kujaribu kutambua mtumaji wa barua hiyo. Amewasihi watu wa Bali kutokuwa na hofu, lakini amewataka wawe katika hali ya tahadhari. Mamlaka zinasema zimeongeza usalama katika maeneo ya maduka, yaani malls, na sehemu nyingine zinazovutia mikusanyiko ya mji wa Bali Be