Leo katika dunia ya wanawake tunaelekea mjini Mombasa nchini Kenya na kuongea na Bimishi Omar ambaye ni mwanamke wa kwanza kuwa nahodha wa feri katika kivuko cha Likoni. Awali, nahodha huyu Bimishi alikuwa amesomea utaalamu wa maabara. Nini hasa kilimshawishi kubadili kazi yake kutoka katika matibabu na kuingia katika masuala ya baharini? Tufuatane naye. Mwandishi wetu wa Mombasa Amina Chombo atupashe zaidi. Akiwa mkazi na mzaliwa wa Likoni hapa Mombasa, mara nyingi akitumia feri kuvuka hadi Mombasa kisiwani, Mishi Idi Omar aliye na umri wa miaka 36 ametimiza ndoto yake kuwa na hodha wa feri. Sasa yeye ni mwanamke wa kwanza kuendesha feri humu nchini. Mishi Omar, mama wa watoto wawili alisomea utaalamu wa wili maabara katika chuo kikuu cha Mombasa, mara tu baada kukamilisha ya kukamilisha masomo shule ya sekondari. Hata hivyo baada ya kumaliza shahada yake utaalamu wa maabara na kufanya kazi katika vituo vya afya, Mishi alijiunga na shirika la feri mwaka elfu mbili na tano kama baharia, kwa kimombo dekant. Katika harakati ya kutafuta kazi mwaka masomo ya coxswain nikafanya masomo coxswain. Then nikarudi tena kazini kama baharia skill. Kufikia mwaka elfu mbili na kumi na nne nikarudi tena kwa masomo nikamaliza. Nilipomaliza, ndipo hapo nilivyorudi ferry, nikawekwa kama trainee coxswain kwa kutumia kivuko cha Likoni. Katika harakati zake za kila siku, ni miongoni mwa sababu zilizomvutia kuwa nahodha. Nilitaka nipate kind of promotion, alafu pia ni kazi ambao niliipenda tu sana sana, sana tangu mwanzoni, na nikajiuliza, kwa nini hakuna mwanamke pale? Kwani waume ndo lazima waendeshe kuliko wanawake, na wanawake pia wanaweza? So nilikuwa na ari sana ya kuendesha, ikawa napenda kujishughulisha nao sana, nikiwaangalia mara, mara, mara kwa mara, napanda pale juu, mpaka nikaona ni kitu ambacho naweza fanya. Na licha ya kuwa mwanamke wa pekee kati ya manahodha 26 wanaohudumia shirika la Kenya Ferry. Misha anasema haoni tofauti tofauti katika utenda kazi. Jamii anayotoka imekuwa na itikadi za kuchagua kazi kulingana na jinsia. Nimemuuliza Mishi jinsi familia yake ilivyochukulia jambo hili la yeye kuwa nahodha, wakifahamu fika kuwa alisomea taalamu ya matibabu. Familia yangu walishangaa sana kuona nimejikakamua kufikia hapo, ukilingana na kuwa nilikotoka, mazingira jamii yenyewe ndo hiyo unavyosema, lakini nilisema, kwa nini tusifanye mabadiliko? Ya, nilikuwa na ile ari, kwa nini sisi hmm? Kwa nini sisi kila siku tu eh? Nyuma ni wacha niombe Mungu nijaribu na inshallah, nitafaulu kuna kile akiwezekani kwa wanawake tukijitahidi, tunaweza. Na huku feri ikivusha maelfu ya watu na magari, na kutokana na changamoto ambazo hukumba feri kimitambo, Mishi anaeleza kuwa uzoefu wa kazi yake unampa nguvu ya kuendesha chombo hicho, kuhakikisha usalama wa maelfu ya abiria kila kazi ina changamoto zake. Kwa Mishi Omar mawimbi makali baharini na upepo wakati mwingine humsumbua, hasa wakati wa kuegesha feri ana sema hapo hulazimika kutumia maarifa zaidi, na amekuwa akifaulu, jambo linalompa motisha ya kazi hiyo. Nachukulia wote ni kama ndugu, dada na kaka. Sasa nikiwa pale, hata akili huwa iko tu kwenye ile kazi yangu, siangali ile namba, siangalie. Yani akili yote imelenga tu kwenye kazi yangu, umakinifu wangu, nifike ng'ambo salama. Hiyo tu ndo huwa iko kwa akili yangu, hiyo ndo moto ya kazi mm. yangu. Jambo la kutia moyo ni kuwa mwanadada huyo anapata fursa ya kuendelea na masomo zaidi katika chuo cha bandari kilicho mjini Mombasa. Hapa Misha na wito huu kwa wanafunzi wa kike wanaosubiri kujiunga na masomo ya juu, akiwashauri watumie nafasi za kijinsia zinazotambuliwa na katiba ya nchi kwa kufanya taaluma ambazo zinaaminika kuwa za kiume. Kile mwanamume anafanya mwanamke anaweza kufanya kizuri hata zaidi ya vile mwanaume, kwa sababu mwanamke ana sifa ya umakinifu. Kwa hiyo wale kina dada ambao wanatoka mashuleni saa hii wasipiganie tu kazi ati zile zinalenga za kike kike hivi, wanatakana wawe nganga, wawenganga Mm -hmm. Ndio wapate hiyo nafasi ya kazi ambazo zinafaa na waume, alafu pia itakuwa ni rahisi kwao tu sana kuliko hizo kazi zingine ambazo wanawake wote wanazikimbilia. Manahodha wanaume wanaofanya kazi pamoja wamempokea Mishi kwa furaha, ambapo Sarangi wake aliye nahodha kwa zaidi ya miongo miwili amempongeza kwa juhudi zake, hasa kufanya kazi kwa ukakamavu bila wasiwasi. Kutoka Mombasa ni Amina Chombo, Sauti ya Amerika.