Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express saa kumi na nusu jioni leo, ikiwa ni Jumatano Januari 20 mwaka wa 2016. E, katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo tutasikia wachambuzi nchini Kenya wanavyosema kuhusu hali ilivyo nchini humo baada ya mashambulizi yaliyowaua wanajeshi kadhaa na kujeruhi wengine nchini Somalia kwa sababu tukijaribu kusema kwamba tutaondoka labda utatufuata, kushaogopa mtu anaweza kufuata mpaka mvunguni mwako. Ni mchambuzi Chacha Nyaigoti Chacha akizungumza nasi, ikiwa ni baadhi ya habari tulizo nazo hivi leo. Hii ni VOA Express, mimi ni BMJ Muridhi na mimi ni Harizon Kamau. Vilevile katika VOA Express hivi leo, wizara ya mambo ya nje inasema iko na wasiwasi kufuatia ripoti kuhusu haki hali ilivyo nchini Burundi. Na ni, hayo ni baadhi tu ya yale tuliyonayo katika uh, mambo yetu leo katika VOA Express, lakini kwanza hebu tupate habari muhimu za dunia zikisomwa kwako na Harrison Kamau. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema kuwa imetiwa wasiwasi na ripoti kutoka Burundi zinazohusu ukiukaji wa haki za binadamu kutokana na miezi tisa ya ghasia za kisiasa nchini humo. Msemaji Mactona kwenye taarifa ya Jumanne ameomba serikali ya Burundi kuruhusu mara mmoja uchunguzi usioegemea upande wowote kutokana na tuhuma hizo, na watakapopatikana watakaopatikana na makosa waajibishwe. Kumekuwa na ripoti nyingi za ubakaji wa wanawake kutoka kwa vikosi vya usalama, mateso na mauaji ya kiholela na pia madai ya kuweko na makaburi ya halaiki. Mkuu wa haki za binadam katika Umoja wa Mataifa Zeid Raad Al Hussein alionya juma lililopita, akisema mambo yanavyoendelea nchini humo yanachukua mwelekeo hatari. Waziri wa ulinzi wa Liberia amesema kuwa jeshi lake liko tayari kuchukua usukani wa usalama wa taifa baada ya jukumu la vikosi vya Umoja wa Mataifa UNMIL UNMIL kumalizika mwisho wa mwezi Juni, Browni Samukai amesema kuwa kikosi cha zaidi ya wanajeshi elfu mbili kutoka Liberia kimekuwa kikifanya mafunzo katika ma maandalizi ya kuchukua usukani. Ameongeza kusema kuwa jeshi la Liberia AFL lili, lili, lili, lililo na zaidi ya wataalam 155 baada ya kupata mafunzo ya moja kwa moja katika maandalizi ya kuchukua usukani baada ya vikosi vya UNMIL kuondoka. Hata hivyo, rais wa Ivory Coast, Alassane Ouattara amesema kuwa tumishi katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon huongeza muda wa UNMIL ili uwe zaidi ya mwaka wa 2017 ambapo Liberia inatarajiwa kufanya uchaguzi wake. Mawaziri wa ulinzi kutoka mataifa saba wanakutana leo mjini Paris kwenye mazungumzo ya kutathmini kampeni ya dhidi ya kundi la Islamic State. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Carter ameambia wanahabari kuwa ataeleza wenzake kutoka Ufaransa, Australia, Ujerumani, Italy, Uingereza na Netherlands ni nini kinachohitajika kufanywa kuhakikisha kampeni hizo zimefaulu. Carter amesema hiyo ndio mara ya kwanza kwa wadau wakuu kwenye kampeni hiyo ya kijeshi kukaa pamoja na kujadili swala hilo. Amehimiza umuhimu wakua, wakua wa kuhakikisha wa kuwakaribisha washirika wa kiarabu walioko kwenye eneo, akisema watachangia pakubwa kwenye juhudi zinazofanywa na vikosi vya muungano nchini Iraq na Syria. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, tukiendelea nazo habari muhimu za dunia Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anakutana leo na wenzake wa Russia, mwenzake wa Russia Sergey Lavrov mjini Zurik, Uswizi, ikiwa sehemu ya ziara yake ya Ulaya, mashariki ya kati na Asia inayolenga kufanya mazungumzo ya kutafuta udhabiti wa kisiasa nchini Siria na pia kujadili majaribio ya silaha ya nyuklia yaliyofanywa karibuni na Korea Kaskazini. Mazungumzo hayo yanakuja wakati muhimu ambapo mipango ya mazungumzo ya amani na mpito wa kisiasa nchini Siria yaliyopangwa kufanyika Januari 25 yakionyesha dalili za kukwama. Marekani na Rusia wamekuwa na msimamo tofauti kuhusu uungaji mkono wa rais wa Rusia Bashar al Assad. Maafisa wa hospitali wanasema mashambulizi ya bunduki na bomu kwenye chuo kikuu kilichoko kaskazini magharibi mwa Pakistan mapema leo yameua takriban watu 25 na kujeruhi darzeni wengine. Mamlaka zinasema kundi la magaidi wanne walishambulia chuo cha Bacha Khan kilichoko Kasada mwendo wa saa tatu asubuhi na kuanza kufyatulia risasi wanafunzi na walimu. Naibu spekta wa, naibu spekta wa polisi wa eneo hilo Said Wazil Khan amesema takriban walipuaji wawili wa kujitoa mhanga walihusika. Msemaji wa Taliban tawi la Pakistan Muhammad Korosani amesema kuwa kundi lake halikuhusika na shambulizi hilo. Kwenye taarifa iliyotumwa kwa VOA mapema leo, Korasani amesema kuwa shambulizi hilo ni kinyume na sheria za Kiislamu. Gavana wa jimbo la Marekani la Michigan ameomba msamaha kwa wakazi wa kitongoji cha Flint ambao wamekuwa wakitumia maji machafu kwa karibu miaka miwili sasa. Gavana Rick Snyder amesema mashirika ya jimbo na wale kutoka serikali kuu walifeli kugundua tatizo hilo lilipotokea Aprili mwaka wa 2014 na kwamba ameteua viongozi wanaoelewa hali ilivyo sasa. Ameahidi kuweka wazi barua pepe alizoandika kuhusu janga hilo pamoja na kuendelea kutoa maji safi kwa wakazi wa mji huo. Gavana huyu ameongeza kusema kuwa jimbo hilo limetoa dola milioni milioni 19 kukabiliana na tatizo hilo na kwamba anaomba zingine dola milioni 28 za kuwanunulia wakazi maji, pamoja na kuwatibu watoto waliokunywa maji chafu. Na hisa kwenye soko la Asia zimeendelea kushuka leo hasa kutokana na kuendelea kushuka kwa bei za mafuta ulimwenguni, ukiukaji ukuaji hafifu wa uchumi wa China, pamoja na wasiwasi ulioko wa kuyumbayumba kwa uchumi wa dunia. Thamani ya hisa kwenye soko la Nikkei mjini Tokyo ilikuwa hafifu sana kwenye soko baada ya kushuka kwa asilimia 4, huku hisa kwenye soko la Hang Seng huko Hong Kong zikishuka kwa asilimia 3.5 za soko, na pia soko la Kopski la Korea Kusini zikishuka kwa asilimia 2.3. Thamani ya hisa kwenye soko la Shanghai na la Australia mapema leo pia zimeshuka kwa kiwango cha asilimia 1.3. Wawekezaji wamekuwa na wasiwasi baada ya tangazo mara tatu sasa, hasa kutoka China kuwa ukuaji wake wa uchumi mwaka jana ndio wa chini zaidi katika kipindi cha miaka 25. E, barabara kabisa. Msikilizaji, unaendelea kutupokea kutoka VOA Express ikiwa ni matangazo ya moja kwa moja yanayokujia kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Na katika habari zingine, Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya alihutubia taifa hilo hapo jana baada ya shambulizi la kigaidi dhidi ya wanajeshi wa KDF nchini Somalia lililofanyika wiki jana. Mwenzangu Sande Shomari amezungumza na mchambuzi wa maswala ya kisiasa nchini humo Profesa Chacha Nyaigoti Chacha, na kwanza akamuuliza ameipokeaje hotuba ha hiyo ya rais Kenyatta. kama wakenya wengine nimeyapokea haya maelezo na, na, na hotuba ya rais kwa huzuni na pia kwa hamasa ya kunifanya mimi nijisikie kama mzalendo, kwamba kuna umuhimu wa sisi kama taifa kuungana pamoja, kwa sababu mashambulio ya mmoja wetu ni mashambulio ya kila mmoja, na ninaunga mkono kabisa kwamba haya magaidi ambao wanatumia mbinu za kiharamia na kuvamia watu ni lazima wapigwe na washindwe kwa namna moja au nyingine na ni muhimu sana kwamba Wakenya kwa ujumla waungane na Rais pamoja na vikosi vyetu ambao wako huko, kwanza kutoa rambirambi rambi na kuwapa pole jamii ya wale ambao wamepoteza wenzi wao, lakini zaidi zaidi, kuhimiza pia wale ambao bado wamo katika hii harakati, kuwa na msimamo thabiti kwamba ni lazima ubadhirifu na uharibifu na ujambazi pamoja na ugaidi ushindwe katika maisha ya eneo hili la Afrika Mashariki, na pengine kutokana na hotuba hii ya rais, kama unavyozungumza kwamba sasa watu waungani pamoja na Kenya ipambane na ugaidi, lakini kama tulivyosikia hivi karibuni majeshi yameshambuliwa, wanajeshi ya wengi wamepoteza maisha, na hawa ni watoto wa Kenya, ni watoto wanaliwa na wazazi wao na ndugu zao. Pengine unafikiri labda huu ungekuwa ni wakati mwafaka kuangalia njia zingine za kutafuta suluhisho. Nafikiri kuna baadhi ya watu ambao wanahimiza kwamba majeshi yaondoke, na labda swala kuu si kuondoka mara moja, kwa sababu ukiondoka mara moja ni kama unakimbia, na hali halisi ni kwamba kuna ugaidi unaendelea katika eneo hili la Afrika ya Mashariki, na hao ambao ni magaidi na wauaji e, sidhani kwamba njia rahisi ni kuwakimbia, nafkiri ni kuwakabili labda kitu cha kuzingatia ni mbinu, mbinu mpya ziweze kuwepo, hasa katika ujasusi. Yaani tuwe na uwezo wa kufahamu baadhi ya mipangilio na, na njama za watu hawa kabla hawajatutendea haya mambo ya uhaini, kwa sababu tukijaribu kusema kwamba tutaondoka labda watatufuata. Ukishaogopa mtu anaweza kufuata mpaka mvunguni mwako, na mara nyingi ni vizuri kukabiliana na, nafikiri wanajeshi pia katika ile hali yao ya kazi mojawapo ya mambo ambayo wanakubali na kukumbuka ni kwamba watakabiliana na hali za hatari kama hizi katika kulinda nchi na katika kuendeleza uzalendo wao na kuhakikisha kwamba kuna usalama katika hii nchi ya kenya ni profesa chacha nyaigoti chacha akizungumza na sauti amerika <tune> Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express. Kama nilivyokueleza hapo mwanzo, ni kwamba matangazo haya yanakujia moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na sasa tuvuke hadi huko nchini Uganda, ambapo mahakama ya kimataifa ICC inawachunguza maafisa wakuu katika serikali ya Uganda kuhusiana na mauaji ya watu na dhuluma dhidi ya binadamu wakati wa vita vya waasi wa Lord's Resistance Army kaskazini mwa nchi hiyo. Mwakilishi wa mahakama ya ICC, Maria Binti Kamara amesema kwamba mahakama ya ICC ina imani kwamba pande zote mbili katika vita vya LRA zilifanya makosa. Haya yanajiri wakati mmoja wa makamanda wa LRA, Dominic Ongwen anatarajiwa kufikishwa mbele ya jopo la majaji watatu wa, wa mahakama hiyo watakaoamua iwapo wana kesi ya kujibu au la. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, ametuletea ripoti ifuatayo. Utafiti huo unadondoa ufuasi wa rais Museveni kutoka asilimia 65 za utafiti uliofanywa mwezi Desemba hadi asilimia 51, ikiwa na maana kwamba Museveni amepoteza asilimia 14 ya wapiga kura. Utafiti wa shirika la kimataifa la Research World International linamweka Dr. Kiza Besija wa FDC katika nafasi ya pili akiwa na asilimia 32 kutoka asilimia 17. Ama Mambabazi ni watatu na asilimia kumi na mbili. Wagombezi wengine Dr. Bedi Bwanka na Major General Benon Viraro wana asilimia moja kila mmoja. Patrick Wakida ni mkurugenzi mkuu wa shirika lililofanya utafiti huo. At ukiangalia umaarufu wake Mseveni katika sehemu zote za Uganda kuanzia mwaka 2005 hadi sasa, amekuwa akididimia. Alikuwa na asilimia 64 akapanda hadi asilimia 65 na sasa ana asilimia 51. Utafiti huo umehusisha wapiga kura 2600 katika wilaya 51 katika maeneo ya mashambani sehemu chama cha NRM kinadai kuwa na ufuasi mkubwa asilimia 59, waliohojiwa ni wanawake anaodai Museveni ni wafuasi wake. Utafiti uliwahusisha watu wenye kisomo cha chini na wenye mapato ya waston, kati ya tarehe 15 Desemba mwaka jana na tarehe 5 Januari mwaka huu. Utafiti huo pia unaeleza kwamba idadi kubwa ya Waganda hawana imani iwapo mabadiliko ya uongozi yanaweza kufanyika katika mazingira ya amani. Naibu wa msemaji wa chama tawala cha NRM Ofono Opondo amefutilia mbali utafiti huo, akisema umepangwa. Utafiti wetu unaonyesha kwamba Museveni anaongoza kwa asilimia sabini na zaidi. Utafiti huu unalenga kuwatayarisha wapiga kura kwa awamu ya pili. Hilo haliwezekani. Tunaenda kuwalenga asilimia 34 ya vijana watakaopiga kura kwa mara ya kwanza ili kupata ufuasi wao katika siku 28 ambazo zimesalia. Mgombezi wa urais Amama Mbabazi naye amefutilia mbali utafiti huo, akisema katika mazingira ya Uganda utafiti hauwezi ukafanyika, kwani raia wana hofu iwapo watasema wanamuunga mkono mgombezi asiye Mseveni. Kulingana na katiba ya Uganda, mgombezi wa urais anastahili kupata asilimia 50 ya kura zilizopigwa na kura moja ya ziada. Kenneth Bwire, VOA Express. Kampala. Uh, basi tunatoka huko Kampala kwa Kenneth Bwire na tunaenda moja kwa moja hadi kwa mwelekezi wetu tusikie ana yapi pale. Nafikiri kuna mziki unakuja vipi? Sikiliza sauti. Sauti. Kenneth Bwire sauti ya Amerika. Kampala. Kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali wai kwenye sauti ya Nairobi, Nairobi, Amerika. Kutoka Mombasa ni Josafat Kioko, Sauti ya Amerika. Nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwanamilongo. Haidara Kizimana, Sauti hidalakizimana Sauti ya Amerika, Bujumbura. mm, Nakwambia haya yote yanaendelea kwenye VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC nikiangalia naona Rema na Makula anasema lean on me. Lean on me. Na mimi nasema lean on VOA Express. Pata mambo. Ndivyo hivyo basi. mbia ndivyo mambo yalivyo. Ni ngoma za Afrika, Rema na Makula anasema lean on me, na yote yanafanyika hapa hapa VUE Express, kutoka jiji kuu la Marekani. Kuna nini, BMJ? Ni kweli kabisa unavyosema, kamaun. Matangazo haya ni ya moja kwa moja kutoka hapa jijini Washington, na sasa tunaenda tuelekea huko pwani ya Kenya ambapo eh, mwandishi wetu Amina Chombo ametayarisha hoja kwa hoja. Hebu tusikie tuna nini leo. lengo na shabaha la kuweza kupeleka wanajeshi pale pia ni kama halijatimia, kwa sababu wanajeshi ndio wako pale. Tumesema kwamba tumepeleka wanajeshi Somalia kupigana na ugaidi, lakini tumeona kwamba vita vya ugaidi vimekuja pia kwenye milango yetu. Ni juzi tu tumepoteza wanafunzi mia moja na arobaini na nane kule katika shule ya Garissa. Tumeona Westgate mambo yaliyotokea, na kadhalika na kuna cases nyingi ambazo tumeweza kuziona hata hapa kwetu Mombasa, hizi attacks ambazo zimekuwa sehemu za mbeta na kadhalika na na sisi tutasema kwamba it's not too late, kwamba serikali bado ina jukumu la kureconsida na kurethink hiyo decision ya kuweza kupeleka uh, vijana Somalia, na kuweza kupima kuweka katika uzani, kuweza kujua kwamba je, yeah, kuwa kwao pale ama kutokuwa kwao pale ni kupi ambao kwaleta faida zaidi, kwa sababu kufikia sasa ni kwamba tukiangalia ni kwamba ni kama bado tumewezwa tume na alshababu tunasema hapana haja serikali kuharakisha kutoa majeshi kule somalia tutaonekana basi tumeshindwa na huyo alshabab kenya iliingia kule kwa madhumuni ya kuleta amani somalia na nina hakika kuwa tukifanya blanda kama inchi tutoe jeshi letu kule wataingia mpaka hapa na watatuletea shida ya watu kwa hivyo tunaomba jeshi letu wabaki tuna imani nao tuna imani kwa serikali one to the best hakuna serikali duniani ambayo inataka kufanyia maovu mtu yoyote hii yote ni kwa madhumuni Kulinda amani yetu sisi wa Kenya. Vijana wetu wako kule Somalia wanazidi kuuawa kula kucha, na pia huku kwamba vita havijaishi, kuna haja ya sisi kuzidi kuacha wanajeshi wetu wakae pale Somalia ama itabidi tuwaite ili waweze ku protect territory zetu ili wale maadui wasiweze kutufikia. Nafikiri hatujachelewa sana, ama serikali haijachelewa kuweza kuketi chini na kuweza kufikiria katika hili jambo. Juzi tulisikia mheshimiwa Ruto Deputy President akitumia msemo wa kizungu akisema kwamba only a fool. Change his mind na kwamba nafikiri tunaweza kutumia msemo huu katika muktadha huo kwamba ikiwa tulifanya decision mwaka 2011 na, na tumejaribu kwa kila njia kuweza kujaribu kupigana na vita vya, na alshabab kule katika their own soil kule Somalia, na ni kwamba hatujapata natija yoyote kufikia sasa. Je, bado kuna lazima ya sisi kuendelea wanajeshi wetu kukaa pale? La msingi hivi sasa Wakenya ni tuwe na amani, tuwe pamoja, twahuzunika tuomboleza na sote, ni pigo kubwa yaliyotokea kule Somalia. Tuahuzunika kama nchi jamii ya Kenya, kwa ndugu zetu na familia zao walioathiriwa huko Somalia, hususan majeshi wetu. Sisi tunasema Wakenya wabaki pale pale wapigane mpaka kupatikani amani na kuangalia mipaka yetu iwe sefu. Naam, msikilizaji kama unavyojua ni kwamba e, katika maeneo tofauti tofauti ulimwenguni watu wandaa au kula vyakula vya aina mbalimbali e, basi mwandishi wetu mwenzetu Liberty Adede ametuandalia e, makala haya kuhusu mapishi mapishi. Naitwa Fatma Bidu. Leo tunaandaa kuku wa kuchemshwa mm -hmm. Okay, tunahitaji kuku mwenyewe alafu kisha kitunguu thomo, ukipenda tangawizi, lakini si lazima uwe na tangawizi. Uwe na kiungo kiungo, namaanisha limau, ile ya unga, ama limau ya kawaida ama ndimu. Kama ni kwa ndimu, utachukua ndimu mbili, na kama ni ka limau, utatafuta limau lenye lina maji maji ya kutosha, lakini sana sana, ningependa utumie limau la unga, ndo uwa nzuri. Alafu kisha uwe na pilipili manga na kitunguu maji kikitungu cha kawaida. Sasa yule kuku unamchukua, unamuosha. Ukishamuosha utakuwa ushamkatakata mkatakata vipande, si ndio? Unamchukua unamweka katika sufuria yako, unachukua chumvi unaweka una, una katika yule kuku, unamwacha anakaa kama dakika kumi hivi, wakati wewe unaponda kitunguu saumu na tangawizi Ukisha ponda ponda hivi unachukua pia unavijika ndani ya ule kuku, atakuwa amekaa dakika kumi na ile chumvi atakuwa amelainika kidogo. Ukisha eka hii tangawizi na thomo, tangawizi nimesema si lazima hususan, sana sana unaotumia thomo. Alafu ukisha sasa, ukisha eka hivi, unachukua pilipili manga unaziponda. Ukisha ponda pilipili manga sasa, itadipenda na wewe mwenyewe, kama unapenda pilipili ya kuasha sana, ama unapenda tu pilipili ya wastani utachukua hii pilipili manga pia, ukishai ponda ponda, ama labda umeisaga na blender, ama labda uko na ile ile powder ya kizungu, black pepper, ile tayari iko powdered unaweza weka lakini, hiyo ya podad huwa si tamu sana kama hii pilipili manga yenyewe. Ukishaweka pale kwenye ule kuku wako, unachukua kitunguu maji, kile kitunguu maji unakikatakata, ukipenda kwa spring form ama ile box -box, niwe mwenyewe lakini pia kitunguu maji usiweke kingi, yani ionekane ina ladha. Ukishamaliza kuweka kitunguu maji, unachukua ile maulaunga limaulaunga liwe kwa wingi, maanake ni ule kuku akiwa na limau ile shombo ile, watu wengi wanasema wanasikia, si rahisi kuisikia, na watu wengi labda wanapenda chakula chenye kiko na limau hmm. Unaona, chachu chachu sasa hmm. na ule kuku apendeza akiwa chachu chachu, yani unasikia limau na unasikia ile chumvi na unasikia ile pilipili manga, ndio utamu wa ule kuku labda hivi vitu vyote vinaviweka kwa wakati mmoja, ama unaweka kwa mfumo gani? Unaweka kwa wakati mmoja hmm. kama venye una marinet hmm. Lakini sasa sema sisi hatukaange maji tunachemsha. Ushaelewa? Sasa ukishamaliza unachukua yule kuku wako, si bado ana yale maji ya kuoshea, unaweka kwenye jiko. Unangoja yale maji yakauke. Yale maji ya kwanza usiongeze maji, alafu kisha kwa sababu siku hizi kuku wetu ni broiler, wanaiva haraka. Usitie maji mengi mpaka yule kuku akavurugika. Ah ah. Yale maji ya kwanza yakishakauka, unaongeza maji kidogo. Bidhaa zote ushaeka. Sasa mwenyume kuku kwa jikoni. Alafu kisha akishaiva yule kuku wako, Utamjua sasa niwe mwenyewe, utamua wena kisupusupu kidogo, ama utapenda drai vilevile. VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Naona mwenzangu BMJ Mrathi amejiandaa kweli kwelikweli kutujuza yanayovuma mitandaoni. Nam mwenzangu Harison Kamau, asante kwa kunikaribisha. Ni mengi ambayo yanaendelea kutamba kwenye mitandao, lakini swala moja ambalo limetanda hata zaidi ni kuhusu hali ilivyo nchini Kenya, na ni kama walivyosikia kwenye baadhi ya habari zetu kuhusu wanajeshi waliouawa huko nchini Somalia, wengi wameendelea kutoa rambirambi zao kwa familia za wale ambao walipoteza maisha yao, na pia kuwapa pole jamaa wa waliopata majeraha kufuatia shambulizi hilo linaloaminika kutekelezwa na kundi la Al Shabab kwenye kambi ya jeshi katika eneo la Aladi nchini Somalia. Lakini pia kuna wale ambao uh, wanasema kwamba kuna makosa ambayo yamefanyika katika harakati za ku, kwa mfano kuleta mili kutoka pande hiyo kuingia Nairobi. Wanasema kwamba huyu jamaa anajulikana kama Jason Mugo, anasema kwenye Facebook hatua hiyo ya serikali waweka wa Kenya katika hali ya wasiwasi, si nzuri. Kama ningeulizwa mimi, ningesema iwapo serikali ina habari inayohitajika na familia za waadhiriwa, basi iwaambie ukweli. Ni Jason Mugo huyo, akiandika kwenye Facebook. Wengine lakini, mwanasiasa wa Kenya Kalonzo Musyoka naye akiandika kwenye Twitter, anahoji hekima au busara ya serikali kuendelea kupeleka majeshi yake katika nchi ya Somalia. Anasema hivi: Hatua hii itaigarimu mno serikali ya Kenya na inabidi kuyaondoa majeshi yote kutoka eneo hilo lilokumbwa na mgogoro na umwagikaji wa damu. Huyo ni mwanasiasa Kalonzo Musyoka kwenye Twitter. Lakini Zebedayo Furuka akiwa huko Kakamega anasema ana furaha tele kwani amepata habari kwamba mwanawe yuko hai na ako katika hali nzuri na ni mzima wa afya. Amesema kwamba amezungumza na mtoto wake kwa njia ya simu. Ni maswala hayo kuhusu hali ilivyo huko nchini Kenya kufuatia shambulizi hilo. Na nikiangalia kwenye upande wa pili na muona, naona kwamba habari kuhusu kampeni za uchaguzi nchini Uganda pia zimeendelea kutamba kwenye mitandao, na ingawa karibu wiki moja imepita tangu mdahalo wa waniaji urais nchini humo kufanyika huko mjini Kampala, swala hilo bado linaendelea kuzungumziwa kwa kina kwenye mitandao. Huyu hapa ni Kabuga Semegere kwenye Twitter, anasema, Museveni anatuandaa, alijifanya kwamba ana shughuli nyingi na kukwepa mdahalo, na ili hali alikuwa anajistarehesha nyumbani kwake. Mama Kampala naye anasema kutokuwepo kwa Museveni wakati viongozi wanapoendelea kujadili masuala nyeti ya kitaifa ni kuwakosea waganda heshima, huku Moses Kaginda akisema, mimi nakubaliana na Museveni midahalo inafaa kuachiwa watoto wa shule. Basi msikilizaji, ni hayo tu ambayo tumeweza kukuletea alasiri ya leo. Tunakushukuru kwa kutusikiliza na vilevile vile wote ambao walifanikisha matangazo haya. Mwelekezi alikuwa ni Dwayne Collins, msimamizi alikuwa ni Mwamoyo Hamza, mimi ni BMJ Mridhi nami Harizon Kamao, tunawaaga kutoka hapa studio, tukisema kwa heri kutoka Washington DC.