Shirika la ILO limegundua kuwa zaidi ya watu milioni 197 kote duniani hawakuwa na ajira mwishoni mwa mwaka jana, hiyo ikiwa ni milioni 27 zaidi kuliko idadi ya kabla ya mzozo wa ajira hapo mwaka elfu mbili na saba. ILO inabashiria kuwa watu milioni mbili nukta tatu zaidi watapoteza ajira zao ifikapo mwisho wa mwaka huu kukiwa na wengine milioni moja nukta moja zaidi hapo mwaka elfu mbili na kumi na saba na hiyo kufikisha idadi ya watu wasiokuwa na ajira kuwa milioni mia mbili nukta tano. Mkurugenzi mkuu wa ILO Guy Ryder. Anasema ukuaji wa polepole pole wa uchumi wa dunia haubuni nafasi za ajira za kutosha kubadili hali inayoongezeka ya idadi kubwa ya ukosefu wa ajira duniani. Idadi hizi zinaonesha kudorora in kwa hali ya ukosefu wa ajira hususan katika dunia inayoimarika is... kiuchumi na mataifa yanaendelea, na kuna kiwango kidogo cha kuimarika naweza kusema katika nchi zilizoendelea kiviwanda lakini kuimarika huko haitoshi bila shaka kusawazisha kupungua kwa ajira unaonekana hususan katika nchi zenye uchumi unaoinukia. Bwana Raida anasema hali hiyo itaendelea kusababisha ukosefu wa ajira katika siku za usoni. Alitaja Brazil, China na mataifa yanayozalisha mafuta kwa kuwa nchi zilizoathiriwa zaidi na kudhoofika kwa soko ya ajira. Ripoti hiyo inaeleza kwamba changamoto inayobaki ni kupata ajira nzuri, wakati viwango vya umasikini vimepungua. ILO inaeleza kiwango cha kushuka katika idadi ya wafanyakazi masikini katika nchi zinazoendelea imedorora. ILO inaeleza takriban watu bilioni moja nukta tano wanafanya kazi katika soko lililo dhaifu. Hii inajumlisha watu ambao wanajiajiri wenyewe au wafanyakazi katika sekta isiyo rasmi ni ajira zenye uzalishaji mdogo na mshahara mdogo na haina usalama wowote wa kijamii. Inagundua nchi kama vile kusini mwa Asia na nchi kusini mwa jangwa la Sahara barani Afrika huwa na viwango vikubwa vya ajira dhaifu, zikiwa katika asilimia sabini na nne kusini mwa Asia na asilimia sabini katika nchi kusini mwa jangwa la Sahara. Waandishi wa ripoti hiyo wanasema serikali zinapaswa kuimarisha sera za ajira na kuweka mifumo ya usalama wa kijamii na kukabiliana na hali mbaya ya kutokuwa na usawa. Wanasema lazima kipaumbele zaidi kiwekwe katika kusaidia watu ambao wanakumbwa na hali ngumu ya kuingia katika soko ya ajira. Hii inajumlisha vijana, wanawake, wale ambao wamekaa muda mrefu bila kuwa na ajira na vilevile walemavu.