Makabiliano baina ya polisi na washukiwa hao wa ugaidi yalisikika tangu Jumanne usiku wa manane na kufikia leo Jumatano asubuhi, maafisa hao wa usalama wakaripoti kwamba wamefanikiwa kuwaua kwa kuwapiga risasi washukiwa wanne. Wanasema watu hao ni wanachama wa kundi la Alshababu waliokuwa kwa muda mrefu wakisakwa na kitengo maalum cha ukabili ugaidi liposa makabiliano hayo katika mji wa Malindi yakazua hofu kubwa miongoni mwa wakazi katika mkutano na waandishi wa habari baada ya tukio hilo kamanda wa polisi wa cheo cha ospidi eneo la Malindi Matawa Muchangi ameeleza hayo. Mwedo wa saa nane ya usiku gagoga mlango bati, badala ya kufugua, walitupa grenade. Pasuka, lakini mlango ni ya shuma, haikutofikia immediate, wakafugua na kaanza kupiga marisasi na ndio tukamaliza wanne, but kuingia kwa hiyo nyumba tumekuta iko maganda ya risasi mingi aina ya AK47 tulipata maganda kumi na mbili Pisto moja, guruneti tano zile ziko live, eh. Na tunafikiria wawili wa, wametoroka ama watatu na majeraha ya risa. Tulipata simu mingi sana ndani ya hiyo ya nyumba na sim cards simu kama sita. Ripoti ya polisi inasema miongoni mwa washukiwa hao waliuawa ni Suleiman Muhamed Awadh wa umri wa miaka ishirini na mitano, wakisema amekuwa akisakwa sana mamlaka ya Kenya kwa kuhusishwa na ugaidi. Kamanda huyo wa polisi ametahadharisha raia kuwa wahalifu wanalenga miji kadhaa katika maeneo mbalimbali mbali ya eneo la pwani, na hapa akaeleza jinsi washukiwa hao waliouawa alivyokuwa amejipanga. Tulipata map ya maridi Tama. Wakiwa wamemaki mahali watagoga kama Nakumatt Complex Police Station Marine Park, kwa sababu iko watu wawili ama watatu wameenda na majeraha, na wanaweza kutafuta mahali ya kutibiwa hospitali yoyote. Ningeomba wananchi watupatie information kama vile walitupatia hiyo, imesaidia kumaliza hao walikuwa hatari kwa wananchi wa Malindi na wa Kenya kwa jumla. Siku moja tu baada ya kupandishwa cheo na rais Uhuru Kenyatta, Nelson Maro ambaye sasa ni mshirikishi wa masuala ya usalama katika eneo nzima la pwani ya Kenya amezungumzia tukio hili la polisi kuwaua washukiwa wa ugaidi. Abdura Salim Marumu One, Zakaria Muhammad Atumani. Katika tukio lingine leo hii tume ya Kenya inayosimamia huduma za polisi imewachisha kazi maafisa saba waandamizi katika idara ya polisi kwa kuwakuta na makosa mengi ya ulaji rushwa na utendakazi duni. Miongoni mwa maafisa hao waliotimuliwa ni mmoja aliyekuwa akihudumu katika cheo cha superintendent, ambaye kwa miaka ishirini na miwili ametumika katika idara ya polisi akitumia jina bandia. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti America, VOA Express.