Uh, basi inajiunga naye Steven Waweru ambaye ni mchambuzi wa maswala ya kisiasa na kijamii akiwa huko nchini Kenya. Waweru, iwapo unanisikia, hebu nieleze hali iko vipi sasa kufuatia uh, matukio yaliyotokea mnamo siku ya Ijumaa kwamba wanajeshi wa Kenya walishambuliwa kule Somalia na miili imekuwa ikirejea Nairobi kama tunavyojua, lakini kuna wasiwasi kwamba familia zingine zinasema kwamba hazijajua wapendwa wao wako vipi. Je, utasema nini kuhusu suala hilo? Naam, kwa kweli kabisa hapa nchini Kenya kuna wasiwasi mkubwa tangu siku hiyo ya Ijumaa ambapo wanajeshi wa hapa Kenya ambao hawajulikani idadi walipoteza maisha baada ya shambulio kule Somali, na mpaka wakati huu serikali imekuwa ikitoa taarifa nusu nusu kwamba hata idadi yenyewe ya wale ambao wamepoteza maisha, wale ambao wamejeruhiwa, ni kana kwamba hakuna yeyote ana habari kuhusu tukio hili. Na kwanza za kushangaza ni kwamba tangu siku ya Ijumaa mpaka sasa, ni jana, ni juzi tu mili minne ilipokelewa Nairobi, na jana mili mingine zaidi ya ishirini na tano ilipokelewa pia Nairobi, kulingana na taarifa za serikali lakini hatujui kabisa, na wananchi hapa, ukiwauliza, wa wako na wasiwasi manake, kama urujuavyo vijana ambao wako kule vitani Somali, wa ni wa jeshi la la humu nchini ambao wanatoka sehemu mbalimbali kwenye taifa, na kila eneo kuna wasiwasi, manake watu hawana habari kujua ni nani amefariki nani amejeruhiwa. Hapo awali kidogo tuliweza kuzungumza na mmoja wa Wakenya, na akatoa hisia zake akiwa huko mjini Nyeri, katika kaunti ya Nyeri. Nataka usikilize anayoyasema, kisha nitakuuliza swali kuhusiana na swala hili. Kwa nini serikali hawataki kutuambia idadi ya wanajeshi waliokufa huko Somalia? Haifai kuwa siri, watuambie saa hii, kwa sababu watu wako na wasiwasi sana sana, familia zao. Sasa umemsikia, huyo ni mkenya ambaye amekereka kweli, kwa sababu ya mambo yanavyoendelea huko nchini Kenya kuhusu swala hilo la wanajeshi. E, nataka kukuuliza, kuna wale ambao pia pamoja na huyo Mkenya, kuna wengine wanasema kwamba e, kuendelea kwa rais Uhuru Kenyatta kuwepo kule pwani wengine wanasema anafanya siasa, wengine wanasema anaendelea na shughuli za ujenzi wa taifa, lakini kuna wale ambao pia wanasema kwamba angefaa arudi Nairobi, hususan wakati mili inapoletwa Nairobi ili aweze kupokea rasmi. Je, utasemaje kuhusu swala hilo? Aa, haya ni mambo ya kushangaza sana, kwa sababu tangu mwanzo wa sikukuu ya Krismasi rais amekuwa pwani na amekuwa na shughuli nyingi sana za kitaifa za kiserikali, na wakati mmoja, baada ya tukio hili la Somalia, alitoa taarifa na ku peana rambirambi zake kwa jamii na pia kwa taifa na kusema kwamba ataendelea ama serikali itaendelea na kupambana na hawa wanamgambo wa, wa Al Shabab, lakini wananchi wamegadhabaishwa sana na vile rais hata haongei juu ya mambo haya, kama leo ama jana juzi, ni shughuli tu za kawaida kule pwani, na wananchi wana, wana- wanauliza kwani hii serikali ina nia gani? Bila shaka kuna mambo fulani ambayo ni mambo ya siri kubwa kuhusu mambo ya vita, lakini idadi tu ya kuonyesha hawa watu ishirini mia moja hamsini wamepoteza maisha ni habari ambayo wananchi wanaisubiri sana, ni habari ya kawaida. Lakini pia kuna wanasiasa waweru ambao wanachukua nafasi hii kuingiza siasa kwenye swala hili ambalo wengine wanasema kwamba uh, si vizuri kufanya hivyo. Je, maoni yako? Ah, bila shaka maoni ya wanasiasa kama ilivyo desturi ni kwamba kila ambacho serikali inafanya wanakiona kwa njia ya upinzani, wanatoa maoni tofauti kabisa na maoni ya serikali na kama jambo hili ambalo ni jambo muhimu sana la kumaliza na kupambana na ugaidi ambao tu umeadhiri mpaka wananchi hapa nchini Kenya ni jambo ambalo linahitaji kuchukuliwa kwa hali ya juu sana, lakini wengi wa viongozi wa upinzani wana mazoea ya kila wakati kusema wanajeshi watoke kule Somalia warudi nyumbani, hii vita ya kupambana na alshababu haina maana yoyote kwa wananchi wa, wa Kenya. Na hili ni jambo ambalo kwa kusema kweli, limegawanya Wakenya kati, kati, kwa sababu kuna wale ambao wanaona kweli kabisa, hii vita haina maana yoyote, na kuna wengine nao pia wanaona ni vizuri tuendelee kupambana na hawa magaidi, manake kila wakati tunaposhambuliwa hapa hawa magaidi huwa wametoka nchi ya Somali, na wanarudi kule Somali. Kwa hivyo, kama unavyosema, kwa ukweli kabisa, hili ni jambo ambalo ni, ni la kisiasa E, ingawaje linataka kuchukuliwa kwa njia ambayo ni pengine, uh, watu wakiwa timamu kabisa bila kupiga siasa na hili jambo na, basi tukimalizia, unaonaje, taswira itakuwaje hususan sasa? Wakenya wamesubiri wiki nzima na unaona tunaelekea wikendi. Je, itakuwaje iwapo wikendi itapita na wajapata habari zozote, ama wajafahamishwa kinaga ubaga ni askari jeshi wangapi ambao wameuawa na hali ilivyokuwa wazi wazi ili Wakenya wajue. Je, taswira itakuwaje? Uh, kwa Wakenya kwa jumla kwa wakati huu, watu wametulia wakiwa wanasubiri wana, wana hasa habari ya idadi ambayo ni ya wale ambao wamepoteza maisha. Lakini juma liishapo, bila shaka, watu watakuwa wakianza kunuguna kuhusu jambo hili, manake ni kama serikali inachukulia hili jambo eh, likiwa lina siri kubwa sana, na pengine ni kweli lina siri, lakini ni vizuri pia watu wafahamishwe vile mambo yanaendelea, manake ni mambo yanayohusu jamii kila kutoka kila pembe la la la nchi hii bila kujua ni mtu wa upinzani ama ni mtu wa upande gani, ni jambo muhimu sana. Lakini kwa wakati huu watu wameanza manunguniko hapa na pale kusema kwamba serikali pengine haichukulii hili jambo vile lingekuwa likitakikana kuchukuliwa. Asante sana, ni Steven Waweru hapo mchambuzi wa masuala ya kisiasa na kijamii akizungumza na Sauti ya Amerika eh, kutoka huko nchini Kenya. Asante sana bwana Waweru. Naam, shukrani sana.