Polisi katika mji mkuu wa Somalia wamesema kwamba watu wasiopungua wa ishirini wameuawa na washambuliaji waliokuwa na bunduki ambao waliingia kwenye mgahawa na kuanza kuwashambulia wateja. Kundi la wanamgambo la Al Shabab limedai kuhusika na shambuli hilo lililotokea katika hoteli ya Lido Beach View mjini Mogadishu. Afisa wa polisi wa Somalia Muhammed Abdurrahman leo wamelitaja shambulio hilo kuwa la kikatili na lililowalenga wananchi wasio na hatia yoyote. Washambuliaji hayo walivamia mgahawa mmoja jana jioni na kutegua milipuko na kuwafyatulia risasi wageni wakitumia vilipulizi na kuwapiga risasi wateja kwenye mgahawa huo. Kundi dogo la, la Taliban ambalo linadai linadai kuhusika na shambulizi la mauaji katika chuo kikuu cha Pakistan na kuua watu ishirini na mmoja mapema wiki hii linasema kwamba tukio hilo ni mwanzo tu wa mashambulizi zaidi. Katika ujumbe uliotolewa katika mkanda wa video kupitia mitandao ya kijamii mapema leo, kiongozi wa kundi lililojitenga la Taliban Khalifa Omar Mansur ameahidi mashambulizi zaidi mashuleni na vyuo vikuu nchini kote, kama shambulizi la Jumatano katika katika chuo kikuu cha Bachkan mjini Charsada. Raisi wa Korea Kusini Park Geun-hye amesema mataifa yenye nguvu ulimwenguni yanatakiwa yatafute njia ya kuanzisha tena mazungumzo yenye lengo la kusitisha mpango wa nyuklia wa Korea Kaskazini hata kama Pyongyang haitatuma mwakilishi wake. Rais huyo alisema ingawa suala hilo si rahisi, nchi husika zinafaa kutafuta njia mwafaka za kulishughulikia na kutoa mfano kwa kusema kuwa wadau wa watano wanaweza kulijadili suala hilo hata bila kuihusisha Korea Kaskazini. Park alikuwa akizungumza leo Ijumaa, wakati alipokutana na maafisa wa ngazi za juu katika serikali yake huko mjini Seoul. Kiongozi huyo aidha alielezea kutoridhika kwake na mpango wa mazungumzo uliopo sasa unaowahusisha wadau sita, ambao ulikusudiwa kusitisha mpango wa Korea Kaskazini na kupata bomu la nyuklia na ambao haujafaulu kufanyika hivyo. Maafisa wa masuala ya baharini nchini Ugiriki wanasema wamepoa takriban maiti kumi na watano katika boti mbili tofauti zilizokuwa zinazama kwenye visiwa vya Ugiriki mapema leo, huku wimbi kubwa la uhamiaji likionekana kuendelea kusafiri katika bahari yenye baridi kali kutafuta hifadhi barani Ulaya. Msako bado unaendelea kuwatafuta wahamiaji wengine waliopotea. Kikosi cha ulinzi cha pwani kinasema watu arobaini na moja walifanikiwa kufika ufukweni baada ya boti zao kuzama nje ya kisio kidogo cha Farmakonisi mashariki mwa Aegan ambapo miili saba iliyopolewa. Katika tukio jingine, watu 26 walinusurika baada ya boti yao kuzama pembeni ya kisiwa cha Kalolimnos na mamlaka zinasema miili nane iliyopolewa. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Masoko ya hisa ya Asia na Ulaya yalipanda mapema leo kufuatia kuongezeka kwa masoko ya Marekani baada ya benki ya juu ya Ulaya kutumia juhudi mpya za kuchochea uchumi. Soko la Tokyo Nikkei liliongoza njia na kumalizika kwa kupanda kwa karibu asilimia sita. Soko la Hong Kong liliongezeka kwa karibu asilimia tatu, na soko la Seoul kukamilika kwa kupanda juu zaidi ya asilimia mbili. Kwa upande wa masoko ya Sydney, Taipei, Singapore na Manila vile vile yalishuhudia kuongezeka pia. Mapema biashara za Ulaya na London ziliongezeka kwa asilimia moja nukta sita huku Frankfurt na Paris kuongezeka kwa asilimia mbili. Maelfu ya watu mapema leo waliingia kwenye mitaa ya mji mkuu wa Chechnia, Grozny, kumuunga mkono kiongozi wao anayeunga mkono Kremlin, Ramzan Kadyrov, na rais wa Russia, Vladimir Putin. Kadirov amekuwa ni mfuasi mkubwa wa rais Putin. Kiongozi wa Chechnia anasema katika wiki za karibuni kwamba wanaharakati wa upinzani na waandishi wa habari wa kujitegemea wanapaswa kupelekwa katika hospitali za wagonjwa wa akili ama kushtakiwa kama wasaliti. Huko Kremlin ikimpa kiongozi huyo Kadirov mshikamano mkubwa. Wakosoaji wanasema kujitolewa kwa idadi kubwa ya watu kuliongezwa na wafanyakazi wa serikali na wanafunzi ambao waliamrishwa kuhudhuria na taasisi za serikali. Hata hivyo, mamlaka za serikali zimekataa madai hayo. Na hali mbaya ya hewa ya kipindi cha majira ya baridi inatarajia kuishambulia Washington leo Ijumaa na kutishia kunyesha theluji kubwa inayokaribia kufikia rekodi na kudumaza shughuli mbalimbali, wakati ikielekea katika pwani ya mashariki. Utabiri wa hali ya hewa unasema hali hiyo ya hewa inaweza kufunika mji mkuu wa Marekani kwa zaidi ya sentimita sitini ya theluji ambayo inatarajiwa kuanza kudondoka kuanzia mchana kwa saa za hapa Washington na kuendelea mpaka Jumapili. Upepo mkali na mafuriko katika upande wa mashariki pia yanatarajiwa kabla ya hali hiyo ya hewa kuanza. Tayari meya wa Washington Muriel Bowser ameshatangaza hali ya tahadhari na kufungwa kwa shule zote leo hii.