Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo Jumanne, Januari 26 mwaka 2016. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, huko nchini Tanzania, rais John Magufuli anaendelea kutumbua majipu tuahitaiasa serikali na ni kubali kuliasa serikali lakini nisikia o karibuni, rais ametengua ten, ame tengua uteuzi wa mkurugenzi mkuu hapo mhandisi Tito, tunachunguza kesi yake na karibuni ufi mm -hmm. Taarifa kama hiyo itakuletea hapo baadaye. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Idi Ligongo. Katika habari nyingine, nchini Kenya, mmoja wa wanafunzi aliyeandamana wa chuo kikuu cha Kisii atoa ujumbe kwa waziri wa elimu: kama shule ilikuwa na tatizo ambalo halijazingatia e, ubora wa elimu, wangekuja waongee na viongozi wetu wa shule. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Idi Ligongo. Serikali ya Burundi imesema itakaribisha ombi la Afrika Kusini la kusimamia majadiliano ya ndani ya Burundi yanayoendelea. Waziri wa mambo ya nje Alen Nyamitwe amesema ingawa ombi hilo bado halijawasilishwa rasmi, na serikali yake haitakataa kama litatolewa na Afrika Kusini ambayo imekuwa na jukumu muhimu katika uratibu wa amani wa Burundi mwa, mwishoni mwa miaka 1990 na mapema katika miaka ya 2000. Mazungumzo ya amani yanayosimamiwa na Jumuiya ya Afrika Mashariki chini ya uongozi wa Rais wa Uganda Yoweri Museveni hadi hivi sasa yameshindwa kuwa na matokeo yoyote. Mazungumzo ya mwisho ya yalitarajiwa kuanza Januari 6 katika mji mkuu wa Uganda, Kampala, lakini hayakufanyika kwa sababu serikali ya Burundi ilisema tarehe iliyopangwa na wapatanishi bila ya kuishauri serikali Mahakama ya juu huko Jamhuri ya Afrika Kati imebatilisha uchaguzi wa bunge wa mwezi uliopita, lakini imethibitisha kwamba mawaziri wakuu wawili wa zamani watakabiliana na kinyang'anyiro cha uraisi. Mahakama ya Katiba ya Jamhuri ya Afrika Kati imetoa maamuzi Jumatatu jioni katika duru ya kwanza ya upigaji kura hapo Desemba 30 uliovurugwa na matatizo kadhaa na kusema baadhi ya wagombea wanaonekana kuhusika katika hilo. Rais wa mahakama Zakaria Ndaumba amesema maafisa uchaguzi wamepata zaidi ya malalamiko mia nne kuhusu uchaguzi huo. Waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov leo Jumanne amesema kwamba Rusia haijamwomba rais wa Siria Bashar al Asad kuachia madaraka wala kumpa hifadhi ya kisiasa. Maelezo hayo yamekuja wakati Umoja wa Mataifa ukijiandaa na duru nyingine ya mazungumzo ya amani ya Syria ambayo inasema yataanza Ijumaa mjini Geneva. Lengo ni kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo na kupeleka mpito wa kisiasa ambao unajumuisha katiba mpya na uchaguzi. Rais wa Russia, Vladimir Putin aligusia katika mahojiano hivi karibuni kwamba kumchukua Rais Assad haiwezi kuwa tatizo. Maafisa nchini Afghanistan wanasema polisi anayesadikika kuwa na uhusiano na kundi la Taliban amewaua maafisa wenzake wa polisi kumi mapema leo katika jimbo la kati la Uruzgan. Tukio hilo limetokea alfajiri katika kituo cha usalama kwenye wilaya ya Chinatro. Polisi huyo mwasi aliwakusanya polisi wenzake kabla ya kuwafyatulia risasi na kuwaua, kwa mujibu wa msemaji wa gavana wa jimbo. Ameongeza kusema kwamba polisi huyo wa Afghanistan anaaminika kuwa mshambuliaji amepotea kutoka kituo cha polisi pamoja na gari na silaha pamoja na vifaa vingine kutoka kwa polisi waliouawa. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express. Mwanasheria mkuu wa Malaysia amefuta madai ya rushwa yaliyokuwa yanamkabili waziri mkuu wa nchi hiyo Najib Razak, madai yanayohusiana na, na kuhamisha dola milioni 681 kwenda katika akaunti yake binafsi. Mwanasheria mkuu Mohamed Apani Ali aliwaeleza wanahabari kwamba fedha hizo halipewa bwana Najib mwanzoni mwa mwaka 2013 na, na familia ya kifalme ya Saudi Arabia kama mchango binafsi. Bwana Apandi pia ameongeza kusema waziri mkuu alirudisha dola milioni 620 kwa familia ya kifalme ya Saudi Arabia kwa sababu ya kutozitumia. Waziri mkuu Najib amekuwa katika wakati mgumu toka mwaka jana kutokana na shutuma za upotevu wa fedha kutoka katika akaunti ya serikali ya One Malaysian Development Berhad. Wademokrat watatu wanaowania uteuzi wa kugombea urais wa, wa, wa Marekani walitoa ombi lao la mwisho jana Jumatatu usiku mbele ya wapiga kura wa Iowa, ambapo wiki ijayo wanachama wa chama hicho watakapoanza hatua ya kupiga kura kumchagua mgombea. Waziri wa mambo ya nje wa zamani Hillary Clinton aliwaambia wapiga kura kwamba yeye ni kiongozi aliye na uwezo huku akielezea uzoefu wake wakati wa utawala wa Rais Barack Obama. Alisema hatua za kijeshi ziwe ni chaguo la mwisho kabisa, la kuunga mkono utumiaji wa demokrasia, hata kama inachukua muda mrefu na kutovutia. Clinton pia alimshambulia mgombea wa Republican anayeongoza anayongo, bwana Donald Trump juu ya usemi wake dhidi ya Waislam na kusema maneno hayo ni ya kuwagawanya watu na yanakinzana na hadhi ya Marekani. Amesema kulinda nchi ni pamoja na kuhakikisha kwamba Waislamu wako pamoja nasi. Na wasiwasi wa haki za binadamu na biashara ya pande mbili imekuwa ndio lengo kuu la waziri wa mambo ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani, John Kerry ambaye amefanya mfululizo wa mikutano na maafisa nchini Kambodia leo Jumanne. Kerry alisema maendeleo katika haki za binadamu, utawala bora na uhuru ni suala muhimu kulizungumzia ili kuweza kutimiza lengo la mahusiano ya pande mbili na Marekani. Alizungumza na waandishi wa habari baada ya kufanya mazungumzo aliyoyafanya nyakati tofauti na maafisa, ikiwa ni pamoja na waziri mkuu Hun Sen na kaimu kiongozi wa upinzani Kem Sokha. Unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC na moja kwa moja. Basi taarifa zetu zinaanzia nchini Tanzania ambapo taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa nchini humo, TAKUKURU imebainisha kwamba inashughulikia kukamilisha kesi kubwa za rushwa 36 zinazowahusu watuhumiwa wenye ushawishi na hadhi kubwa nchini humo. Mwandishi wetu Dina Chahali anayo taarifa kamili. Kaimu mkurugenzi mkuu wa TAKUKURU kamishna Valentino Mlowola akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam, amezitaja miongoni mwa kesi hizo kuwa ni kesi ya ukwepaji kodi wa kampuni ya mafuta ya Lake Oil, ambapo kampuni hiyo inatuhumiwa kuisababishia serikali hasara ya takriban fedha za kitanzania shilingi bilioni 8.5. Kesi nyingine ni pamoja kesi ya hati fungani inayohusu kampuni ya Egma ambapo TAKUKURU imedai kwamba kiasi cha dola za Kimarekani milioni sita zilitakatishwa na watumishi wa umma wasio waaminifu wakishirikiana na baadhi kutoka sekta binafsi. nani mima mtu alieko elibili na amekubali kulipa fedha ya serikali. Lakini nilisikia karibuni Rais ametengua ten, ame uteuzi wa mkurugenzi mkuu wa rahapo mhandisi Tito. Tunachunguza kesi yake, na karibuni tumefikia pazuri, na karibuni ataingia kwenye mkondo wa sheria. Hatutamwacha mtu, pamoja na wale wa waliokuwa mawakala kama ndio mawakala wa zabuni hizo nao tumewakamata. Kaimu mkurugenzi huyo wa TAKUKURU Kamishna Valentino Mlowola amezitaja kesi nyingine zinazoendelea kushughulikiwa na taasisi yake, ni kesi ya shirika hodhi la reli nchini RAHCO, linalohusu ukiukwaji wa sheria na taratibu za kuwapata wazabuni kwenye ujenzi wa reli ya kisasa ya kimataifa unaosimamiwa na RAHCO. Taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa Tanzania imetoa onyo kwa maofisa wa umma hapa nchini ambao wamesema wamefanya rushwa na ufisadi kuwa sehemu zao za kazi na miradi ya kuingizia kipato, kwamba hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yao, wale wote waliokuwa. Nadhani kuna uholela serikalini <coughs> pegemuzoba, tujipange upya, tujenge taifa jipya. Hii ni awamu nyingine, tumuunge mkono rais wetu katika mapambano haya magumu. Mwenyewe alisema kwamba jamani, mniombee. Na mimi nawasilisha tena, amwombee mheshimiwa rais katika mapambano haya. Sisi hatunahitaji sa sala sana, tunahitaji taarifa. Alipokuwa anatoa hotuba ile, na sisi takuru tunajua kwamba mtu anayefumbua majipu si anakuwa na vidole vidole vya kufumbulia majipu. Kaimu mkurugenzi mkuu wa TAKUKURU Kamishna Valentino Mlowola aliteuliwa na rais Desemba 16 mwaka jana kuongoza taasisi hiyo ya kuzuia na kupambana na rushwa nchini baada ya kutenguliwa uteuzi wa aliyekuwa mkurugenzi mkuu Dr Edward Hosea. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. na kutoka huko Tanzania tunasafiri hadi nchini Kenya ambapo wanafunzi wa chuo kikuu cha Kisii waliingia mitaani jana nchini humo kuandamana wakipinga kufungwa matawi kumi ya chuo hicho. Nilipata nafasi ya kuzungumza na mmoja wa wanafunzi wa chuo hicho, Edwin Wafula, aliyekwama kwenye maandamano hayo, na kwanza kutaka kujua kwa nini walichukua hatua hiyo. Tulifanya maandamano kushinikiza Commission of University Education ili watufungulie mabewa yetu ambayo yamefungwa, kwa sababu sisi wanafunzi tunaona kuwa chuo chetu kisalama, tuko na vifaa vya kutosha, hamna shida yoyote ambayo yanasababisha wafunge viuo vyetu. Lakini mlisha andamana wiki iliyopita, kwa nini mkatamua tena mwandamane tena? Wale ambao waliandamana wiki iliyopita walikuwa wanafunzi wa mabewa haya ambayo yalifungwa, lakini leo sasa mabewa kuu lenyewe ndo tumeandamana leo na hapo Kisii mmeandamana hii leo. Baada ya kuandamana, mmeandamana kwa amani, nini ambacho mmepewa, au ni ujumbe gani ambao mmeupeleka na nini ambacho mmeambiwa baada ya haya maandamano? Tuliandamana hadi afisi kuu ya gavana wa wa kaunti ya Kisi ili aweze kutueleza kwa nini wanafunga chuo chetu, ile hali sisi tuko na vifaa vya kutosha, lakini tulipofika kwenye ofisi ile tulipata kuwa gavana na naibu wake hawakuwa na tukabidi, tukarudi shule ili waziri wa elimu atakapofanya fanya mkutano na wakuu wa shule, ndio tuone kuwa watatoa suluhisho gani. Na kwa sababu hamkuweza kumpata gavana, ni nini hatua nyingine, yeah, ambayo mnataka kuchukua? Pengine mmeshapanga kwamba mtaendelea na maandamano au ni nini ambacho mtafanya hivi sasa? Sasa tumengoja siku ya Jumatano, kama hakutakuwa na suluhisho mwafaka, tutarudi tena barabarani ili kushinikiza hiyo Commission of University Education ili wafungue vyoo vyetu. Na kwa upande wako bwana Wafula, wewe ukiwa ni mwanafunzi, unaona kwamba mnaathirika vipi mpaka sasa na hatua hiyo ya kuchukuliwa? Kwanza wanavyosema ti chuo chetu hakina vifaa vya kutosha. Sisi kama wanafunzi tunaathirika sana kwa sababu tutakapoenda huko nje kutafuta kazi, watu watasema hiyo sio shule zile, hiyo chuo chenu hakikuwa na hakikuwapatia ile elimu ya kutosha. Sasa tunaona hiyo kuwa ni wanatuchafulia jina sisi kama wanafunzi, na tutaathirika tutakapotoka katika chuo hiki. Na pengine, Edwin Wafula, kwa sababu hiyo ni kitu, hicho ni kitu ambacho mnaona kitawaathiri katika shughuli zenu zinazokuja, ujumbe ambao yeah, ungetaka leo ufikishe kwa uh, waziri wa elimu nchini Kenya ni upi hasa, kwa sababu wengi mlikuwa mnataka kufika kule mtoe ujumbe wenu. Uh, ujumbe ambao nataka ufike kwa waziri wetu wa elimu ni kuwa kama shule ilikuwa na tatizo ambalo halijazingatia e, ubora wa elimu, wangekuja waongee na viongozi wetu wa shule kuliko kwenda kwa vyombo vya habari kwanza kusema shule vio vyetu vimefungwa, ili hali hawajakuja wakaongea na wakuu wa, wa shule yetu ni mwanafunzi wa chuo kikuu cha Kisii, Edwin Wafula akizungumza na Sauti ya Amerika. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja, Live Talk, kila Ijumaa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako, piga simu plus 1 202 6190551. Maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. Asante sana, endelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC, msikilizaji. Moja kwa moja anaona katika masuala ya burudani ya muziki, Rakel yuko tayari hapa mm-hmm. na anakuambia backyard party, japokuwa snow kibao kweli kweli, zimejaa kila kona, lakini haya, tutakula muziki na kupati hapa. Asante sana. Asante sana msikilizaji, ni VOA Express ukisafiri nayo hapa, na Arakel anatusindikiza na kuambia backyard party. Mambo gani haya hapa? Ah, kwa kweli, eh, najua pengine hapo Nairobi, Mombasa, Dar es Salam, Tanzania, eh, kuna joto joto fulani hivi. Hapa baridi kali kwelikweli, lakini tunakwenda hivyo hivyo ndani ya uh, VOA Express kutoka hapa Washington DC, na moja kwa moja tunaelekea kwenye kero zangu, ambapo binti Grace Kariuki anasimulia jinsi alivyokerwa na uchokozi kutoka kwa wahudumu wa magari ya uchukuzi wa umma Nairobi, huku naye dada Amina akiwa nchini Tanzania akielezea anavyokerwa na dhuluma dhidi ya wanawake. Kulingana na mimi, jambo ambalo ilikera sana ni wakati nimejitayarisha na jiandaa inatoka, ni naenda zangu town, nikifika kwenye stage pale unapata wale makanga mwenyewe, nimeona gari ambayo nataka kuipanda lakini unapata wanakuvuta huku na huku, wanakungang'ania, wanakuambia ingia hapa, ingia hapa. But mwisho ukishachagua gari ambayo hiyo unaingia, unapata wengine wanapata kukutukana, wengine wanapata kukuambia unarinda, wengine wanapata kukuambia kwamba umeona ja gari lao. Kwa kweli hiyo jambo ambayo linaudi sana wakati sababu unapata unaingia kwenye matatu unakosa hata amani mwenyewe, kwa sababu unasikia umechafuliwa roho, maanake ulitoka kwa nyumba ukiwa salama, lakini unafika pale unapata wanakutusi Unapata wanakuvuta wengine wanakuvutagusa ambayo inauzu ina sana. Hilo ndio jambo ambalo ulikeradii sana. yangu ni pale, yani unyanyasaji wa kijinsia, wanawake wanavyonyanyaswa ni sio vizuri kwa kweli, yani pale wanawake wanapopigwa na waume zao, wanateswa maisha tabu, na pia ukeketaji kwa wanawake. Wanawake ni watu kama wanaume, pia wanahitaji haki, wasikilizwe kile wanachopenda wao, yani wanachohitaji kufanyiwa. Mimi naitwa Helen Kelo. Yangu kwa mazingira ya kwetu ni kuhusu miundombinu, yani barabara. Ukiangalia kipindi cha mvua, kwa kweli barabara maeneo ya kwetu inakuaga sio nzuri sana, inakuwa inaharibika sana, miundombinu inakuwa haipo vizuri, kwa mfano hapa katika eneo letu hili la Kawi. Sasa mimi kwa ushauri wangu, ninachoomba yule anayehusika na ili eneo inatakiwa atusaidie katika kutengeneza miundombinu yetu, ili angalau na sisi tuwe tunapata mazingira mazuri, kwa sababu hata ukiangalia uchafu unakuwa ni mwingi pale mvua inaponyesha, mauchafu mengi yanatoka katika maeneo mbalimbali, anakuja anaingia katika bahari na katika mazingira yetu, kwa kweli inakuwa sio vizuri. Endelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji usahau pia kwenye mtandao wetu www.voaswahili.com. Pale utapata mambo mengi mbali mbali na moja kwa moja basi. Naangalia upande mwingine, naona mambo ya mapishi. Mapishi, msikilizaji ushasikia mapishi wewe, kaya tayari usikie mapishi ya kule pwani. Sikiliza haya mapishi. Mapishi, karibu hapa. ni mwanadada, tueleze jina lako ni nani? Naitwa Margaret Chao. Hivi leo unatuandalia nini? Naandalia chakula inaitwa kibunde. Kibunde ni chakula huwa kinatayarishwa wakati wa jioni, wasiu watu watumie kama kiamsha kinywa. Kibunde ni mahindi mabichi, alafu una sukari na chumvi, alafu unaweka kwa kinu oja. Kwanza, kama tunataka kutengeneza chakula kama cha watu watano, tunahitaji mahindi kiasi gani, sukari kiasi gani, na chumvi kiasi gani? Mahindi sasa, ukisha yatengeneza kama kilo mbili, ikiwezekana, kulingana na familia ya mtu venye alivyo. Alafu na unayeweka kwa kinu, mahindi mabichi unaweka kwa kinu, alafu unayagonga, unayagonga kama vile mtu anatwanga ile nini mdhokoi alafu sinatoa maziwa maziwa, alafu unaweka sukari kiasi na chumvi kiasi, venye tu mtu anataka, alafu naitwanga mpaka inatwangika kabisa, itoe. Wakisha imetoa ile maziwa maziwa yake, alafu sasa unaenda unakata hiyo majani ya mahindi ama majani ya ya mgomba ya ndizi, alafu unakuja unaweka sai zenye unataka, alafu na roli unaifunga vizuri zote, mafungu, mafungu yale unataka, alafu aunataka alafu kisha maliza unywa wakati wa jioni Alafu kisha maliza unawekelea chungu kwa moto, unaweka maji. Alafu kisha roli vile unaweka ndani, unayafinika vizuri, itokote itokote itokote, maana hiyo haina haraka, ni kiamsha kinywa ya asubuhi, inalala kwa moto. Maana sisi kama watoto tunaiweka inalala kwa moto, alafu asubuhi kiamka wenye tu tayari unamkanga asubuhi na jitarisho na pika chai, ndo unatumia kama kiamsha kinywa yeah. Sasa unasema ni mahindi mabichi pekee? Na mahindi mabichi peke yake inaweka na sukari na chumvi, huwa tunachanganya na. Sasa hicho kibunde kinazaliwa na nini? Tunatumia tu na chai hmm. maana inashikana kabisa kama ugali inashikana kabisa hmm. E, yaani kama keki, design ya keki. Oh. Yeah. Hiyo ni keki ya kienyeji tuseme, kama keki ya kienyeji <laughs> na sasa, wapwani huwa wanapenda, labda wanaweka dania, sijui kitunguu saumu waweka ndani, kwa hiyo kweli. Ah, hiyo sioni kama inazawekwa hmm. ni hivyo tu hmm. nani alikufunza kuandaa? We, nilikuwa naona tu nyumbani, mamangu angu anatengeneza ni kiripoti kutoka Kinshasa. Mimi ni Salehe Mwanamilongo. Haidala Kizimana, sauti ya Amerika, Bujumbura. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja Live Talk kila Ijumaa kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako Piga simu plus 1 202 619 0551. Maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. Unaendelea kusikiliza VOA express ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi naamini kabisa mambo ni mazuri kabisa popote pale unapoendelea kututegea sikio na uh, umeshasikiliza habari za hapa uh, za hapa na, basi tunaendelea na kibao cha muziki hivi sasa. Tunamsikiliza Lina anakuambia no stress, kitu kizuri kabisa kutoka hapa Washington DC. Lina Asante sana bilina huyo na sauti maridhawa kabisa, na kwambia no stress, hataki kupata matatizo yoyote katika VOA Express na moja kwa moja. Basi msikilizaji, kaa tayari kabisa kusikiliza muktasari wa habari. Serikali ya Burundi imesema itakaribisha ombi la Afrika Kusini la kusimamia ya majadiliano ya ndani ya Burundi yanayoendelea. Waziri wa mambo ya nje Alain Nyamitwe amesema ingawaji ombi hilo bado halijawasilishwa rasmi, serikali yake haitakataa kama litatolewa na Afrika Kusini, ambayo imekuwa na jukumu muhimu katika utaratibu wa amani wa Burundi mwishoni mwa miaka ya 1990 na mapema katika miaka ya 2000 mahakama ya juu huko jamhuri ya afrika ya kati imebatilisha uchaguzi wa bunge wa mwezi uliopita lakini imethibitisha kwamba mawaziri wakuu wawili wa zamani watakabiliana na kinyang'anyiro cha uraisi mahakama ya katiba ya jamhuri ya afrika ya kati imetoa maamuzi jumatatu jioni katika duru ya kwanza ya upigaji kura hapo desemba 30 uchaguzi unaoelezwa ulivurugwa na matatizo kadhaa na kusema baadhi ya wa wagombea wanaonekana kuhusika katika hilo Waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov leo Jumanne amesema kwamba Rusia haijamwomba rais wa Siria Bashar al Asadi kuachia madaraka wala kumpa hifadhi ya kisiasa. Maelezo hayo yamekuja wakati Umoja wa Mataifa ukijiandaa kwa duru nyingine ya mazungumzo ya amani ya Siria ambayo inasema yataanza Ijumaa mjini Jeneva. Lengo ni kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo na kupelekea mpito wa kisiasa ambao unajumuisha katiba mpya na uchaguzi. Maafisa nchini Afghanistan wanasema polisi yanayesadikika kuwa na uhusiano na kundi la Taliban amewaua maafisa wenzake wa polisi kumi mapema leo katika jimbo la kati la Uruzgan. Tukio hilo limetokea alfajiri katika kituo cha usalama kwenye wilaya ya Chinatro. Polisi huyo mwasi aliyewakusanya wenzake kabla ya kuwafyatulia risasi na kuwaua, kwa mujibu wa msemaji wa gavana wa jimbo hilo. Mwanasheria mkuu wa Malaysia amefuta madai ya rushwa yaliyokuwa yanamkabili waziri mkuu wa nchi hiyo Najib Razak, madai yanayohusiana na kuhamishwa kwa dola milioni 681 kwenda katika akaunti binafsi ya waziri mkuu huyo wa. Tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri hii leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuatia matangazo haya, msimamizi Hadija Riyami, mwelekezi Wayne Collins, mimi ni Sandey Shomari, kwa herini.