Serikali ya Burundi imesema itakaribisha ombi la Afrika Kusini la kusimamia majadiliano ya ndani ya Burundi yanayoendelea. Waziri wa Mambo ya Nje Alain Nyamitwe amesema ingawaja ombi hilo bado halijawasilishwa rasmi, na serikali yake haitakataa kama litatolewa na Afrika Kusini, ambayo imekuwa na jukumu muhimu katika uratibu wa amani wa Burundi mwishoni mwa miaka 1990 na mapema katika miaka ya elfu mbili. Mazungumzo ya amani yanayosimamiwa na jumuiya ya Afrika Mashariki chini ya uongozi wa rais wa Uganda Yoweri Museveni hadi hivi sasa yameshindwa kuwa na matokeo yoyote. Mazungumzo ya mwisho yalitarajiwa kuanza Januari 6 katika mji mkuu wa Uganda, Kampala, lakini hayakufanyika kwa sababu serikali ya Burundi ilisema tarehe iliyopangwa na wapatanishi bila ya kushauri serikali Mahakama ya juu huko Jamhuri ya Afrika Kati imebatilisha uchaguzi wa bunge wa mwezi uliopita, lakini imethibitisha kwamba mawaziri wakuu wawili wa zamani watakabiliana na kinyang'anyiro cha uraisi. Mahakama ya katiba ya Jamhuri ya Afrika Kati imetoa maamuzi Jumatatu jioni katika duru ya kwanza ya upigaji kura hapo Disemba 30 uliovurugwa na matatizo kadhaa na kusema baadhi ya wagombea wanaonekana kuhusika katika hilo. Rais wa mahakama Zakaria Ndaumba amesema maafisa uchaguzi wamepata zaidi ya malalamiko mia nne kuhusu uchaguzi huo. Waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov leo Jumanne amesema kwamba Rusia haijamwomba rais wa Siria Bashar al Asad kuachia madaraka wala kumpa hifadhi ya kisiasa. Maelezo hayo yamekuja wakati Umoja wa Mataifa ukijiandaa na duru nyingine ya mazungumzo ya amani ya Syria ambayo inasema yataanza Ijumaa mjini Geneva. Lengo ni kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo na kupeleka mpito wa kisiasa ambao unajumuisha katiba mpya na uchaguzi. Rais wa Russia, Vladimir Putin aligusia katika mahojiano hivi karibuni kwamba kumchukua Rais Assad haiwezi kuwa tatizo. Maafisa nchini Afghanistan wanasema polisi anayesadikika kuwa na uhusiano na kundi la Taliban amewaua maafisa wenzake wa polisi kumi mapema leo katika jimbo la kati la Uruzgan. Tukio hilo limetokea alfajiri katika kituo cha usalama kwenye wilaya ya Chinatro. Polisi huyo mwasi aliwakusanya polisi wenzake kabla ya kuwafyatulia risasi na kuwaua, kwa mujibu wa msemaji wa gavana wa jimbo. Ameongeza kusema kwamba polisi huyo Afghanistan anaaminika kuwa mshambuliaji amepotea kutoka kituo cha polisi pamoja na gari na silaha pamoja na vifaa vingine kutoka kwa polisi waliouawa. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express. Mwanasheria mkuu wa Malaysia amefuta madai ya rushwa yaliyokuwa yanamkabili waziri mkuu wa nchi hiyo Najib Razak, madai yanayohusiana na, na kuhamisha dola milioni mia sita themanini na moja kwenda katika akaunti yake binafsi. Mwanasheria ya mkuu Mohamed Apani Ali aliwaeleza wanahabari kwamba fedha hizo halipewa Bwana Najib mwanzoni mwa mwaka elfu mbili na kumi na tatu na, na familia ya kifalme ya Saudi Arabia kama mchango binafsi. Bwana Apandi pia ameongeza kusema waziri mkuu alirudisha dola milioni 620 kwa familia ya kifalme ya Saudi Arabia kwa sababu ya kutozitumia. Waziri mkuu Najib amekuwa katika wakati mgumu toka mwaka jana kutokana na shutuma za upotevu wa fedha kutoka katika akaunti ya serikali ya 1malaysian Development Berhad. Wademokrat watatu wanaowania uteuzi wa kugombea urais wa Marekani walitoa ombi lao la mwisho jana Jumatatu usiku mbele ya wapiga kura wa Iowa ambapo wiki ijayo wanachama wa chama hicho watakapoanza hatua ya kupiga kura kumchagua wa mgombea. Waziri wa mambo ya nje wa zamani Hillary Clinton aliwaambia wapiga kura kwamba yeye ni kiongozi aliye na uwezo huku akielezea uzoefu wake wakati wa utawala wa Rais Barack Obama. Alisema hatua za kijeshi ziwe ni chaguo la mwisho kabisa la kuunga mkono utumiaji wa demokrasia hata kama inachukua muda mrefu na kutovutia. Clinton pia alimshambulia mgombea wa Republican anayeongoza bwana Donald Trump juu ya usemi wake dhidi ya Waislam na kusema maneno hayo ni ya kuwagawanya watu na yanakinzana na hadhi ya Marekani. Amesema kulinda nchi ni pamoja na kuhakikisha kwamba Waislamu wako pamoja nasi na wasiwasi wasi wa haki za binadamu na biashara ya pande mbili imekuwa ndiyo lengo kuu la waziri wa mambo ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ambaye amefanya mfululizo wa mikutano na maafisa nchini Kambodia leo Jumanne. Kerry alisema maendeleo katika haki za binadamu, utawala bora na uhuru ni suala muhimu kulizungumzia ili kuweza kutimiza lengo la mahusiano ya pande mbili na Marekani. Alizungumza na waandishi wa habari baada ya kufanya mazungumzo aliyoyafanya nyakati tofauti na maafisa ikiwa ni pamoja na waziri mkuu Hun Sen na kaimu kiongozi wa upinzani Kem Sokha.