Tulifanya maandamano kushinikiza Commission of University Education ili watufungulie mabewa yetu ambayo yamefungwa kwa sababu sisi wanafunzi tunaona kuwa chuo chetu ki salama, tuko na vifaa vya kutosha. Hamna shida yoyote ambayo inasababisha wafunge vio vyetu. Lakini mlisha andamana kiliopita, kwa nini mkatamua tena mwandamane tena? wale ambao waliandamana wali wiki iliyopita walikuwa wanafunzi wa mabewa haya ambayo yalifungwa, lakini leo sasa mabewa kule lenyewe ndio tumeandamana leo. Na hapo Kisii mmeandamana hii leo, baada ya kuandamana, mmeandamana kwa amani, nini ambacho mmepewa au ni ujumbe gani ambao mmeupeleka na nini ambacho mmeambiwa baada ya haya maandamano? Tuliandamana hadi afisi kuu ya gavana wa wa kaunti ya Kisii ili aweze kutueleza kwa nini wanafunga chuo chetu, ile hali sisi tuko na vifaa vya kutosha. Lakini tulipofika kwenye ofisi ile, tulipata kuwa gavana na naibu wake hawakuwa na, tukabidi tukarudi shule ili waziri wa elimu atakapofanya fanya mkutano na wakuu wa shule ndio tuone kuwa watatoa suluhisho gani. Na kwa sababu hamkuweza kumpata gavana, ni nini hatua nyingine ambayo yeah, mnataka kuchukua, pengine mmeshapanga kama mtaendelea na maandamano au ni nini ambacho mtafanya hivi sasa? Sasa tumengoja siku ya Jumatano, kama kutakuwa na suluhisho mwafaka, tutarudi tena barabarani ili kushinikiza, kushinikiza hiyo Commission of University Education ili wafungue vio vyetu. Na kwa upande wako Bwana Wafula, wewe ukiwa ni mwanafunzi unaona kwamba mnaathirika vipi mpaka sasa na hatua hiyo ya kuchukuliwa? Kwanza wanavyosema ati chuo chetu hakina vifaa vya kutosha, sisi kama wanafunzi tunaathirika sana, kwa sababu tutakapoenda huko nje kutafuta kazi, watu watasema hiyo ioshule hiyo chuo chenu akikuwa na akikuwapatia ile elimu ya kutosha sasa, tunaona hiyo kuwa ni wanatuchafulia jina sisi kama wanafunzi, na tutaathirika tutakapotoka katika juo hiki. Na pengine Edwin, Wafula, kwa sababu hiyo ni kitu hicho ni kitu ambacho mnaona kitawaathiri katika shughuli zenu zinazokuja, ujumbe ambao yeah, ungetaka leo ufikishe kwa uh, waziri wa elimu nchini Kenya ni upi hasa, kwa sababu wengi mlikuwa mnataka kufika kule mtoe ujumbe wenu? Ha, ujumbe ambao nataka ufike kwa waziri wetu wa elimu ni kuwa kama shule ilikuwa na tatizo ambalo halijazingatia, e, ubora wa elimu, wangekuja waongee na viongozi wetu wa shule kuliko kuenda kwa vyumba vya habari kuanza kusema shule vio vyetu vimefungwa, ili hali hawajakuja wakaongea na wakuu wa shule yetu.