Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo, ikiwa ni siku ya Jumatano, Januari 27 mwaka wa 2016. E, katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo tutasikia e, ushauri kuhusu maendeleo ya wanawake Tafadhali jamii yetu, kama tulivyo, tujitoe tujipele, tuende sote tukashirikiane na watu kule ambako kutakuwa na vuguvugu ama katika mikutano ya amani, tuende tukatoe maoni yetu, tuende tukashirikiana na wenzetu. Basi hii ni VOA Express, mimi ni BMJ Mridhi na mimi ni Harizon Kamau. Vilevile katika vile VOA Express hivi leo, rais wa Nigeria Muhammadu Buhari awasili nchini Kenya kwa ziara ya siku tatu na watakuwa pamoja, wataweka shada mauwa, kumbu kumbu eleo, la maua katika kumbukumbu ya eneo hilo la um, barracks hapo Eldoret. Ni naibu wa msemaji wa serikali ya Kenya hapo akielezea kuhusu safari ya rais Buhari. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia kwenye matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza, hebu tupate habari muhimu za dunia zikisomwa hapa na mwenzangu Harrison Kamau. Cameroon imefunga baadhi ya masoko yake yaliyoko kwenye eneo la kaskazini linalopakana na Nigeria baada ya mlolongo wa mashambulizi ya mabomu Jumatatu yaliyoua takriban watu 35 na kujeruhi wengine sabini kwenye mji wa Bodo. Msemaji wa serikali ya Cameroon Isa Chiroma Bakari amesema kuwa hilo ni shambulizi la 30 linaloshukiwa kutekelezwa na kundi la Boko Haram tangu mwanzo wa mwaka huu. Baada ya shambulizi hilo la Jumatatu, wanajeshi wa Cameroon walifanya msako kwenye mji wa Chigashia ulioko Nigeria ambapo washambuliaji hao wa kujitoa mhanga wanaaminika kutoka. Chiroma amesema kuwa na mgambo 17 wameuawa kwenye operesheni hiyo. Kiongozi wa waasi wa Sudan Kusini Riek Machar anafanya kampeni za kupinga mpango wa rais Salva Kiir wa kuunda majimbo 28 kwa Umoja wa Afrika hapo kesho. Ezekiel Lol Gatwok waziri wa mambo ya nje wa upinzani SPLM amesema Machar atahudhuria mkutano wa viongozi wa Umoja wa Afrika ambao walikuwa wadhamini wa makubaliano ya amani ya mwezi Agosti, akiwa na lengo la kuwasihi kumshinikiza Salva Kiir kuacha nia ya yake ya kuunda mataifa ishirini na manane. Anasema wanataka kuhakikisha kwamba amani inatekelezwa. Viongozi hao wa upinzani wanasema kugawanya Sudan Kusini katika majimbo ishirini na nane kutasababisha ghasia zaidi katika jumuiya, kwa sababu itachukua ardhi kutoka kundi moja la kikabila na kupeleka kwenye kundi lingine. Marekani na Korea Kusini hadi hivi sasa wameshindwa kuwasihi China kuunga mkono vikwazo dhidi ya Korea Kaskazini kwa kuendelea kupinga marufuku ya Umoja wa Mataifa wa programu yake ya nyuklia. Kwa kuongeza kuna ishara kwamba mbinu zao kali na kuonyesha umoja wao wa kijeshi huenda kukawa kunaitenga China. Baada ya kukutana hivi leo mjini Beijing na waziri wa mambo ya nje wa, wa, wa China, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema nchi hizo mbili zimefanya maendeleo makubwa katika ushirikiano, hasa kwenye maswala kama vile hali ya mabadiliko ya hali ya hewa, lakini bado wamegawanyika juu ya jinsi ya kukabiliana na Korea Kaskazini. Kuna masuala kadhaa muhimu tunayohitaji kubuni njia ya kusonga mbele, moja ikiwa ni suala la programu ya nyuklia ya DPRK, Korea Kaskazini, na changamoto ya usalama ulimwenguni, amesema Bwana Kery. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kamati ya makundi makuu ya upinzani ya Syria inatarajiwa kuamua leo iwapo watashiriki kwenye mazungumzo ya amani yanayofadhiliwa na Umoja wa Mataifa huko mjini Geneva. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa kwa Siria, Staffan de Mistra, Jumanne ametoa mwaliko, lakini hakufichua waliokuwa waliopanga. Viongozi kadhaa wa upinzani ambao hawakuwa sehemu ya kamati Wamesema kuwa wamekaribishwa akiwemo hidh mana kiongozi maarufu wa upinzani ambaye ni mmoja wa wenye viti wa kitengo cha kisiasa katika ushirika wa Wakurdi na Waarabu. Mana hivi leo amekosoa kuenguliwa kwa baadhi ya viongozi wa Kikurdi na Waarabu na kusema ana matumaini kuwa waandaaji watasikiliza kilio chao cha kuunda ujumbe wenye nguvu. Rais Barack Obama wa Marekani ametoa wito wa majaribio ya haraka kwa chanjo ya matibabu ya kirusi cha Zika ambacho kimeambukiza watu kwenye zaidi ya nchi ishirini za eneo la Marekani. Ikulu ya White House imesema Obama amefanya mkutano na washauri wa juu wa afya kuzungumzia kusambaa kwa mbu ambao wanaambukiza kirusi hicho cha athari za uchumi na pia athari za uchumi na maendeleo katika eneo hilo, kulingana na shirika la afya duniani WHO. Kirusi cha Zika kinahusishwa na kesi elfu nne za hali inayojulikana kama microcephaly nchini Brazil, ambao husababisha watoto kuzaliwa na vichwa vidogo kuliko kawaida kwa, na pia kuwa na uwezekano wa kuathiri ukuaji wa ubongo. Taasisi ya kudhibiti na kuzuia magonjwa ya Marekani imeonya wanawake wajawazito dhidi ya kusafiri kwenye maeneo yaliyo na kirusi cha Zika. Afisa wa Marekani amesema leo kuwa ziara iliyopangwa ya rais wa Taiwan Ma Yingjiu kwenye kisiwa kilichoko South China Sea haina manufaa yoyote katika kutatua migogoro wa kieneo. Ofisi ya rais Ma imesema kuwa kiongozi huo atatembelea kisiwa cha Taiping Alhamisi ili kukutana na wanajeshi wa Taiwan walioko huko kabla ya mwaka mpya wa Luna. Kisiwa hicho kiko kwenye eneo lenye rasilimali nyingi na kiini cha mzozo wa kieneo kati ya China na majirani wengine kutoka eneo hilo la Asia ya Pacific. Kisiwa hicho cha Taiping ni mojawapo ya visiwa vilivyo kwenye eneo la Spratly vinavyozozaniwa na Beijing na Taipei pamoja na Vietnam, Ufilipino, Malaysia na Brunei. na shirika la habari la Vietnam limesema kuwa chama cha kikomunisti cha Vietnam Leo kimemchagua tena Nguyen Phu Trong kama katibu mkuu wa muhula mwingine wa kipindi cha miaka mitano. Trong mwenye umri wa miaka sabini na miwili alikabiliana na changamoto za uamuzi wa wanachama 19 ulioongozwa na waziri mkuu Nguyen Tang Dung aliyepitisha mageuzi ya kiuchumi wakati wa uongozi wake wa miaka kumi ambayo yalisaidia Vietnam kuvutia wawekezaji wa kigeni Dung pia aliimarisha uhusiano na mahasimu wa siku nyingi kama vile Marekani na hata kutia saini kwa mtaba, mkataba huru wa kibiashara wa eneo la Pacific ulioongozwa na Marekani wa soko huru. E, mnaendelea kusafiri na VOA Express ambayo ni matangazo ya moja kwa moja yanayokujia kutoka hapa jijini Washington DC, mji mkuu wa Marekani. Rais wa Nigeria kuni radhi waziri wa mambo ya ndani wa Marekani biseli juo ashauri um, nchi za Afrika jinsi ya kukabiliana na ujangili, akiwa amezuru bandari ya Mombasa huko nchini Kenya ambayo inatumiwa na walanguzi kupitisha bidhaa haramu. Mwandishi wetu huko Mombasa Liberty Adede anaarifu zaidi. Kwenye siku ya pili ya ziara yake nchini Kenya, ambayo ilimwelekeza hadi Mombasa, waziri wa masuala ya ndani wa Marekani Sally Jewell ameelezea haja ya Marekani kukabiliana kikamilifu na biashara za uwindaji haramu na uharibifu wa mti aina ya msandali nchini Kenya na pia katika taifa lake la Marekani. Akizuru bandari ya Kenya ambako bidhaa nyingi hupitishwa na kusafirishwa hadi mataifa yanayonufaika, Joel amesema kuwa Marekani pia imeyahusisha mataifa ya Uchina na Vietnam katika vita hivyo, mataifa ambako biashara ya bidhaa hizo imekita mizizi hapa. Uh, Joel anasema kuwa, ninatumai kuwa pamoja tutafaulu kuwakamata wahusika na kuwashitaki. Marekani pia ina changamoto zake, lakini tunawekeza kukabiliana na biashara hiyo. Kwa sasa, kutokana na ushirikiano na mataifa mengine, asilimia 80 ya bidhaa hizo sasa zinanaswa huku, na wala sio katika mataifa kunakouzwa. Haya yanajiri siku moja tu baada ya waziri Jewel na rais Uhuru Kenyatta wa Kenya kutia saini mkataba wa makubaliano kupiga vita ulanguzi wa bidhaa zinazotokana na uwindaji haramu, shughuli iliyofanyika mjini Nairobi. Waziri wa masuala ya mazingira nchini Kenya Profesa Judi Wahungu, aliyekuwa ameandamana na Jewel, amepongeza hatua hiyo iliyochukuliwa na serikali ya Marekani ili kuhifadhi wanyama hao ambao ni kivutio kikubwa. The USA and Kenya Hapa waziri wa Hungu anasema Marekani na Kenya zimetia mkataba wa kukabiliana na biashara hiyo, natumai tutapata mafanikio. Ninatambua changamoto zetu. Kenya sio tu taifa linalotatizwa na uwindaji haramu, bali taifa linalotumiwa kusafirisha bidhaa hizo. Tutashirikiana na idara mbalimbali kama vile Umoja wa Mataifa na Marekani kufanikisha azimio hili, kuendeleza vita dhidi ya uwindaji haramu. Waziri wa Hungu amesema wasanii nguli katika fani ya filamu za Hollywood, Marekani, watashiriki tamasha la kutoa ujumbe wa kuhifadhi ndovu itakayoandaliwa mwishoni mwa mwezi Aprili mwaka huu mjini Nairobi. Miongoni mwa wale watakaoshiriki hafla hiyo ni pamoja na Leonardo DiCaprio, Nicole Kidman, mcheza basketbali Yao Ming, mwimbaji Elton John, wafanyabiashara wa Marekani George Soros, Paul Allen, Howard Buffett pamoja na wengine wengi. Wakati wa tamasha hilo, pembe za ndovu zenye uzani wa tani 120 zitachomwa, hii ikiwa ni kiwango kikubwa zaidi cha pembe kuwahi kuharibiwa na taifa lolote duniani. Kulingana na ta takwimu shughuli za uwindaji haramu dhidi ya ndovu na vifaru nchini Kenya hazijazaa matunda ilivyotarajiwa, huku Kenya ikisalia na vifaru 1030 na ndovu 38 pekee. Liberty Dede, Sauti ya America, Mombasa. ni matangazo ya VOA Express yakikujia moja kwa moja kutoka hapa mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Na tukitoka huko Mombasa, na bado tukisalia huko huko nchini Kenya, Rais wa Nigeria Muhammadu Buhari leo alitarajiwa kufanya ziara yake ya siku tatu inayolenga kuboresha uhusiano wa kidiplomasia baina ya mataifa hayo mawili muda mfupi uliopita. nimezungumza na Munir Muhammad ambaye ni naibu wa msemaji wa serikali ya Rais Uhuru Kenyatta akiwa huko Nairobi, na kwanza nikamuuliza iwapo Rais Buhari amewasili nchini humo. Rais Buhari amewasili nchini Kenya kwa ziara ya siku tatu hapa nchini, lakini kinyume na ilivyo kawaida kwamba uh, uh, marais huwasili jijini Nairobi ambao ndio mji mkuu, safari hii Rais Buhari amewasili katika uwanja wa ndege wa mji wa Eldoret ambao upo katika eneo la Uh, la North Rift hapa nchini Kenya. Na ajenda kuu ama uh, la muhimu kwa yeye kuwasili mjini Eldoret ni kuja kuungana na mwenyeji wake Rais Uhuru Kenyatta kwa ma, kwa maombi maombi maalum, ambapo ili kuwakumbuka wanajeshi waliouawa katika lile shambulizi la kigaidi na Al-Shabab huko nchini Somalia. Pamoja na Rais Uhuru Kenyatta na Buhari, pia Rais wa Somalia pia amewasili na watakuwa pamoja, wataweka shada la maua katika kumbukumbu kumbu ya eneo hilo la um, baracks hapo Eldoret, kama ishara tu ya kuwakumbuka wanajeshi hao. Na hebu tueleze, Munir, manake hii si kawaida kwa rais kutua katika um, mji wa Eldoret. Kwa kawaida huja Nairobi, uh, basi wanakutana pale, kwa sababu wengi wa wanajeshi ambao waliuawa katika eneo la al-ade walikuwa wanatokea eneo hilo. Uh, ama naam uh, utakumbuka kwamba wanajeshi wengi waliofariki ama walioathirika na shambulizi hilo la El Ade wanatoka katika kambi ya Eldoret, na ndio maana sherehe hii imeonekana ni mwafaka kufanyika katika eneo la Eldoret uh, maanake ndiyo kambi yao hapo mjini Eldoret, na pia uh, waathiriwa wengi ama familia za uh, waathiriwa hao waliofariki wapo katika mji wa Eldoret, ndio ilionekana ni mwafaka kwa sherehe hizo kufanyika katika eneo hilo la mji wa Eldoret. Na pengine pia la muhimu tu kwa Buhari kuwa kwamba ameanza siku yake ya kwanza ya ziara hiyo, ni kwamba kuna nchini Nigeria, utakumbuka kwamba pia wanaandamwa na jinamizi la ugaidi la Boko Haram. Naam, kwa hivyo uwepo kwake kwake ni kuonyesha kwamba viongozi watasimama imara Uh, kukabiliana na janga la kigaidi hapa barani Afrika. Hebu basi tueleze, uh, kwa kifupi tu ratiba yake rasmi akishatoka huko Eldoret kuelekea mjini Nairobi, na ukieleza hivyo, pia tueleze umuhimu hasa wa safari yake, maanake ni kwamba ni safari yake rasmi ya kwanza tangu alipoapishwa kama rais. Akiondoka mjini Eldoret, rais Buhari atawasili Nairobi jioni ya leo, kisha ataelekea ata katika hoteli ya Intercontinental ambapo ni hoteli atakayokuwa nakaa kirasmi. Kisha kesho baadaye, mwendo wa asubuhi kama saa tatu hivi, saa za hapa, uh, nchini Kenya, atakuwa katika ikulu ya Nairobi uh, kwa mkutano rasmi na mwenyeji wake rais Uhuru Kenyatta. Watakuwa na mkutano kati ya nchi hizo mbili uh, mambo muhimu mengi ni ushirikiano kati ya Kenya na Nigeria, mambo ya biashara. Naarifiwa kwamba pia ameandamana na wanabiashara wengi katika ziara hii yake rasmi. Kisha baadaye atarejea tena katika ikulu ya Nairobi kwa chakula cha jioni ama state bank itakayoandaliwa na mwenyeji wake Rais Uhuru Kenyatta. Ataondoka siku ya Ijumaa na ataelekea mjini Adis Ababa kwa mkutano wa AU, Umoja wa Afrika. Ni Munir Muhammed, naibu wa msemaji wa serikali ya Kenya akizungumza na Sauti ya Amerika na kuambia mambo yanaendelea vizuri kabisa. Hapa VOA Express, jiji kuu cool, la Marekani. Nikiangalia upande wa pili naona ziki, yani kuna wimbo moto sana, wimbo Zigo, wimbo wake AY wakishirikiana na, na Diamond Platinumz. Tupate mambo na, na kusema kwanza, kama ni kweli kabisa, huu mziki ambao tunasikiza sasa hivi ni mziki ambao umekuwa na umaarufu mkubwa zaidi, umetia fora kweli kweli, na ya, manake tumeangalia sasa hivi kwenye YouTube tunaona kwamba muziki huu uko na watazamaji au wasikilizaji zaidi ya nusu milioni kufikia sasa. Mambo kali, wanasemaje? Pata kibao, wanasemaje <muchilis> Mzigo, nakwambia mambo noma kabisa, kutoka VOA Express, wakiwa mwana na mwanamziki e AY, wakishirikiana naye Diamonds. Nakwambia wimbo wenyewe umeshika kasi na umetia fora kweli kweli, au vipi, BMJ? Ni kweli kabisa ulivyosema mwenzangu hapo, ni mziki ambao hakika umekuwa na umaarufu mkubwa. Na tukitoka kwenye maswala ya mziki, hebu tuona ni yapi ambayo mwenzetu Amina Mohamed akiwa huko Mombasa anatuelezea katika ushauri wetu ambapo nasikia kwamba anazungumzia wanawake na maendeleo. Majina yangu ni Naima Chem, nafanya kazi na shirika la Sauti ya Wanawake Pwani. Ushauri ni kuwa kina mama ndio huwa tuna jukumu kubwa sana ya kuweka amani, kwa sababu sisi ndio huwa tunaathirika pakubwa ikiwa kuna ukosefu wa amani. Kwa hivyo, ningependa kutoa mwito kwa wanawake wote waweze kuweka amani sana sana majumbani, na hii time ambao watoto wako majumbani hawaendi shuleni, waweze kuangalia na kuhakikisha kuwa hawaendi katika bichez huku Mombasa. Ujue biche ziko nyingi sana, hawaendi katika biche, na pia kuweza kuweka amani katika nyumba zetu na katika ndoa zetu. Kina baba bado wanajihisi kwamba wao ndio vichwa na kila kitu ndani ya nyumba. Na unawashauri nini kina baba katika kuhakikisha kwamba amani imeanzia pale nyumbani? Nashauri kina baba wajue kuwa sote tuko sawa katika familia, ma katika ndani ya ndoa, na pia nazidi kuwambia waweze kuwapa kina mama ile kuweza kuwa empower ekonomikali biashara mara mara nyingi, unajua, ikiwa mama wakati wa kukaa tu, inakuwa ni vigumu mume kumwomba imeisha na pale ikiwa utakuwa una kibarua chako ama una kazi yako ule mume pia atakuheshimu na atakuwa nakuona wewe kama mwenzake, kwa sababu anajua wewe watoa na mimi natoa. Kwa hivyo mtakuwa mko katika equal platform, tunazungumza kwa kauli moja, na pia akiwa ana chochote, atakuwa ni rahisi kuja kukuuliza, je, mke wangu, unataka tufanyeje hii jambo mm? Atakuhusisha. Mimi kwa majina yangu kamili naitwa Florence Kidio, natoka sauti ya na wanawake Pwani. Tafadhali jamii yetu, kama tulivyo tujitoe, tujipele, tuende sote, tukashirikiane na watu kule ambako kutakuwa na vuguvugu ama katika mikutano ya amani, twende tukatoe maoni yetu, twende tukashirikiana na wenzetu kuona utapata suluhisho gani. Ukikaa nyumbani peke yako, naona jambo linakutatiza, hutapata jibu. Toka shirikiana na mwenzako, nenda kwa jirani yako, zungumza, jadilianeni maswala ya amani mkikutana katika vikundi, hali kadhalika na wewe na mme wako na watoto pia, nanyongeni swala la amani na watoto pia. Kama mwenzangu alivyosema, haya mabichi haya, hizi harusi, hatuwezi kusema zivunjwe, zisifanywe, zitafanywa. Na hizi mimba, je, serikali mwaziona lakini na hizi ndoa za mapema, lakini serikali waziona, lakini hawa watoto wataenda wapi Asha? Kwa hivyo hilo ni changamoto kwa serikali, hiyo changamoto kwa wazazi na hata kwa watoto wetu. Kenya saa hizi hatujajielewi, hatujajitambui tuko tu Wakenya wenye vitambulisho. Ni safari ambayo mnaendelea kuwa nayo tukiwa hapa VOA Express, ambapo moja kwa moja sasa tunaelekea kwenye maeneo ya Hollywood, ambapo mwenzangu Mkamiti Kibayasi ananidokezea kwamba mojawapo ya ripoti za Hollywood ni kwamba Rihanna amewaeleza mashabiki wake kwamba amekamilisha kibao chake kipya kiitwacho Anti Akiwa na headphone za thamani ya dola elfu tisa za Marekani. Na vilevile vile Big Sean amezindua kampeni ya kusaidia wakazi wa Michigan wanaotaabika na tatizo la maji. Hebu tusikie ni yapi yanaendelea Hollywood. Nam, shukrani studio namba 15 za VOA Express. Kama ulivyosema, ni kwamba Rihana, ukipenda mwite Riri, amewaeleza mashabiki wa muziki wake kwamba amekamilisha kibao chake kiitwacho Ent. Dada huyu ambaye pia ni mshindi wa mara nane wa tuzo za Grami aliingia katika mtandao wa Twitter na kuweka picha ya selfi ikiwa na maandishi ya listening to Ent kwa mujibu wa jarida la People Style na mtandao wa hollywood.com Riri, mwenye umri wa miaka 27, alionyesha headphones za Dolce and Gabbana zenye thamani ya dola elfu tisa ambazo ndio kwanza zimeingia kwenye style mwaka huu wa 2016 zikiwa na rangi ya dhahabu. Wakati wa huo ziara ya Riri juu ya kibao cha ent mwaka huu inatarajiwa kuanza Februari 26 huko San Diego na mgeni maalum Travis Scott, kisha watasafiri kuelekea Ulaya mwezi Juni na Big Sean na The Weeknd. Vilevile, vile rapper Big Sean mwenye umri wa miaka na 25 amezindua kampeni katika hashtag Heal Flint Kids ambayo inahamasisha kusaidia familia na watoto ambao wamekumbwa na matatizo ya maji huko Flint, Michigan. Kwa kuonyesha mfano bora, rapa huyu alitoa dola elfu kumi za kuonyesha nia yake ya dhati, ambapo pia alipata uungwaji mkono na kampuni ya AT&T ilichangia dola 50 kwenye mfuko wa afya ya na vilevile macelebrity kadhaa waliungana naye rapa huyu kijana katika juhudi za kusaidia jamii huko Michigan. Basi VOA Express Hollywood inakupa kudos Big Sean, pamoja na wale wote waliojitokeza kusaidia wakazi wa Flint Michigan. Huu ni mfano mzuri wa kuigwa. Ni hayo tu niliyokuandalia kwa sasa katika Hollywood. Kwa habari zaidi za burudani tembelea kwenye tovuti yetu ya www voaswahili com, kisha bonyeza Zulia Jekundu. Naitwa Mkamiti Kibayasi na kurudisha tena studio namba 15 za VOA Express hapa Washington DC. VOE Express, mambo yakiendelea sawa kabisa. Naona hapa studioni mwenzangu Idli Ligongo ameshaingia na kujiandaa kwelikweli kutudokezea ya vumayo mitandaoni. Kazi kwako, Idli Ligongo. Shukran kabisa, Harrison Kamau na BMJ Muridhi. Basi moja kwa moja tunaanza kuangalia lile swala ambalo wanaume wengi wanalitolia macho hivi sasa, ama udenda, ni swala zima la Eritrea kudaiwa kwamba imetoa tamko kwamba wanaume inabidi waoe mwanamke zaidi ya mmoja, lakini habari hii bado haijathibitishwa, haija kuwa rasmi, lakini yeah. Kwa utafiti wangu ambao mimi nimefanya kidogo no. Eritrea, karibu zaidi ya asilimia 80 ya wananchi wake ni ni, ni, ni, ni wa orthodox ama wakatoliki. Kwa maana hiyo, kama unavyojua wakatoliki na wa orthodox hawaamini katika hizi ndoa za mitala. Uh, kwa hiyo hili swala bado He, lakini unajua kitu kimoja nachokijua ni kwamba wanaume kwa masikio yao hawataki kujua kama imethibitishwa ama haijathibitishwa. Inakuwa ni kama mziki kwao, maanake wanaume hasa wa Kenya kwenye mitandao ya kijamii wamekuwa kweli kabisa wamechangamka, ikisemekana wote wanaenda kuomba viza, wanataka kuelekea Eritrea. Na vilevile picha ziko nyingi kwelikweli karibu Afrika nzima. Basi vilevile eh, vile tukiangalia swala lingine hivi sasa eh, ni kuhusiana na maswala ya muziki. Aya, basi wimbo huu umeucheza, umeucheza leo na hata tukasema kwamba umekuwa na umaarufu mkubwa kabisa. Wanasemaje kwenye mitandao sasa? Huu wimbo hivi sasa ni wimbo ambao umevuma uh, kweli kweli, na kama ulivyosema, una uh, views karibu nusu milioni, lakini kitu ambacho kimefurahisha zaidi, wale ambao walioweka alama ya dole gumba juu, yani wakiashiria ya kukubaliana ama kupenda huu wimbo ni asilimia 93, na wale walioweka dole gumba chini ni asilimia tu. Lakini maoni ni mengi, lakini kutu, unafikiria ni kwa nini sana muziki huu umepamba ume, ni aina ya midundo, na vile vile ukiangalia video ile, ah, ni ni matata labda pia pia na na nani <laughs> nani Diamond wanashirikiana pia ni muhimu kabisa hilo nalo. Lakini kuna maoni hapa mawili matatu. Uh, huyo hapa anaitwa uh, mimi Kwamboka, anasema Tanzanian music is on fire, ametumia lugha ya Kimombo, lakini kikubwa alichosema lugha ya Kiswahili. Kwenye swali lingine Donald Trump Nakwambia na, na, na, na, na, na, na huyu naye mwanasiasa machachari na ambaye pia ni, kiyong, ni, ni, ni tajiri mkuu sana, amesema sasa yeye kamwe hatahusika kwenye mdahalo wa kampeni wa chama cha, ya, cha Republican, hapa Marekani, na akasema kwamba yeye hataki kabisa kuwa katika mambo ya kuenda kujadiliana hali ya mambo ya siasa hapa Marekani, mdaalo ambao umekuwa na umaarufu mkubwa, na habari hii ni nzito sana katika hususan hapa Marekani. Ah, wa maanake yeye amekuwa akiongoza katika kura za maoni. Uh, basi msikilizaji, nafikiri ni hayo tu ambayo, hebu tuungane naye, ni hayo tu tuliyokuwa nayo kutoka pande hizo za mambo yanayotanda mitandaoni, na sasa tuungane naye mwenzangu Harrison Kamau kwa muktasari wa habari. Kamerun imefunga baadhi ya masoko yake yaliyoko kwenye eneo la kaskazini linalopakana na Nigeria baada ya mlolongo wa mashambulizi ya mabomu Jumatatu yaliyoua takriban watu 35. Kiongozi wa waasi wa Sudan Kusini, Riek Machar, anafanya kampeni za kupinga mpango wa rais Salva Kiir wa kuunda majimbo 28 kwa Umoja wa Afrika hapo kesho. Tunakushukuru msikilizaji, kwa kutusikiliza alasiri ya leo, kwa niaba ya watu waliofanikisha matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa ni Mary Mgawe, mwelekezi Dwayne Collins, mimi BMJ Murithi na mwenzangu Harrison Kamao tunakuaga kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, twasema kwa herini.