Kusema kweli tunaipokea kwa masikitiko makubwa, kwa sababu tunahisi hiyo itapunguza sana ile haki ya wananchi ya kupata taarifa zinazowahusu, ambazo hiyo ni haki ya kikatiba hivyo kwenye katiba yetu, na vilevile mazoea, tangu mwaka elfu mbili na tano tulikuwa tunapata hayo matangazo moja kwa moja. Kwa hiyo tunasikitika sana na hiyo kauli, na hasa sababu aliyoitoa kuwa watakuwa na wamepunguza kuonyesha moja kwa moja shauri ya ukata. Unavyojua kuwa TBC ni natakiwa iwe ni shirika la la umma shirika, yani public broadcaster, na sio shirika la binafsi na linaendeshwa kwa kodi za wananchi, kwa hiyo ilikuwa ni lazima waweze kutusaidia kwenye hilo. Tumeona wanasiasa wa upinzani katika bunge la Tanzania wakipigia kelele swala hili, unadhani hoja zao za msingi zinaashiria kile ambacho kwa namna moja ama nyingine wananchi wa Tanzania wanapaswa kukipata kama haki yao ya msingi ya kuweza kutambua kile kinachoendelea ndani ya bunge? Mimi nadhani si si upinzani tu nadhani hata watu ambao au wabunge ambao wametoka kwenye chama tawala wa- wangependa nao upate wananchi fursa ya kwaona jinsi wanaofanya kazi. Mnaiambia nini wizara ya habari juu ya tamko lake gani? Itakuwa busara kama wangelifikiria vizuri zaidi ilo tamko na kulitafakari zaidi na kuangalia kuwa sasa hivi unakuta hata nchi za jirani wanafata kitu ambacho tulikuwa tumeshaanza kufanya miaka mingi sana. nafasi ya MCT kwenye masuala kama haya ni ipi? Baraza pamoja na wenzetu ambao tunafanya nao kazi kwenye masuala ya haki ya ya habari, haki za binadamu, tuna wajibu kusema kweli, wa kuhamasisha na kufikirisha na vilevile kuona kuwa kuna hatua madhubuti zinachukuliwa na serikali lakini na vyombo vyake kuimarisha hiyo haki ya kupata habari na haki ya kujieleza. Kuna msimamo wowote rasmi ambao mnatarajia kuutangaza? Hiyo hiyo itafuata kwa sababu ni leo ametangaza, ame, ame tutafanya tafakuri na wenzetu hasa kwenye ule umoja wa haki ya kupata habari, tuweze kutoa, tuseme tamko au kutoa mwelekeo wa pamoja kwenye suala hili.