Kuja kwao ni kitu ni ka... ishara kuonyesha, ni symbolic, yani kuonyesha kuwa Kenya Somalia na Nigeria wanashia ile shida ambayo ni ugaidi. Pamoja na sasa, kuja kuwao pamoja ni kuonyesha kuwa wako pamoja na wanapigana na hiyo. Wana, wana ujumbe walitoa pale kuwa wako determined, lazima wapigane na hiyo ugaidi kwa njia yoyote. Unakumbuka hapa Somalia kuna alshababu bado wanapiga, al Somalia wanapiga na Kenya huko Nigeria kuna kuna Boko Haram so kuja kwao hapa ilikuwa ni ishara ya kuonyesha kuwa wako pamoja kwa kupigana na ugaidi, na na kuna ile determination. Na je, katika macho ya kimataifa, kukutana kwa marais hao watatu ambao wanakabiliana na ugaidi inaonyesha kwamba wanataka labda msaada kutoka kwa jamii ya kimataifa. Unajua, waki, wakionyesha kuwa o, wako determined kupigana na hiyo huko. Wakati mwingi sana wao hushinda wakisema kuwa hii shida ya terrorism si yao, terrorism ni kitu imeletwa hapa, wanasema ni nchi kama Amerika, kwa sababu ndio inakuanga ni target na hao ma terrorist. Kuja kwa pamoja ni- ni ishara kuwa mwisho watakuja kuambia nchi ambazo zimeendelea kimeleo kuwa tunataka usaidizi fulani, tunataka maybe kitu kama pesa, tunataka magari Nataka special guns, wa kupigana na hii magaidi naje. Unaona, kama mikakati mipya inahitajika ya kukabiliana na magaidi, labda pengine kuwatoa wanajeshi kule nchini Somalia na kuwaweka kwenye mpaka ama labda ni juhudi zizidishwe za kuongeza wanajeshi wengine kule Somalia. Mi kwangu vile mi naona eh, kutoa wanajeshi pale kwa wakati huu, kwa sababu Kenya vile imepigwa, especially hapa Somalia, itakuwa ni pigo kwetu, kwa sababu, kwa Kenya yenyewe, kwa sababu hata vile tangu juzi kumekuwa na habari kuwa Kenya imetoa majeshi yao Elade leo. Kumekuwa na ingine t wametoa kua ni karibu na Kisimayo, wametoka upande huo 30 kilomita sawa, wakaingia Kisimayo. Watu wenyewe uh, wanakuwa na wasiwasi sana, wanasema ni kama wanajeshi wanatoroka hao magaidi. Suluhisho kwa hili maneno ni ku, waweze kutumia njia yenye inaweza kuweza hao magaidi kutumia kitu kama intelligence ndio wajue mahali ya magaidi wako ama ile kitu wanapanga, lakini kukaa tu. Kwa sababu vile vile naona hata wanajeshi wa Kenya kama wamekaa tu kwa makampu pale tu, hatusikii kila siku wanapigana, lakini wanakaa tu. Inaweza kuwa kwamba wakati Kenya inaonekana ikiongoza katika juhudi za kupambana na ugaidi, labda pengine ndio zaidi inazidi kuwa lengo la magaidi wenyewe. Unaona, labda pengine magaidi wale wakiachwa kama wanavyosema, labda Kenya ijiondoe Somali, itakuwa kwamba tumepunguza hatari ya mashambulizi. Ukiacha jamaa wakae independence vile wanataka ili waweze kutawala hizo njia njia kivyao, wataweza kuumiza Wakenya kwa sababu watakuwa nao uwezo. Sasa fikiria wakiwa na uwezo wa kucontrol kitu kama port by control kitu kama port watakuwa, they can be able ku import kitu kama bunduki vitu hatari zenye watatumia kupiga Kenya sasa.