Wakizungumza katika mkutano huo leo Alhamisi, Rais Kenyatta na mwenzake Buhari wamesema kwamba pamoja na kushirikiana, nchi hizo mbili pia zitatafuta uungwaji mkono na mataifa mengine ili kupambana na ugaidi ambao umeleta maafa na asara kubwa kwa Kenya na Nigeria. Mataifa hayo mawili yamekuwa yakilengwa na makundi ya kigaidi ya Al-Shabab na Boko Haramu huku wanamgambo hao wakitekeleza mauaji na uharibifu wa mali hususan katika miaka ya hivi karibuni. Rais Kenyatta amesema kwamba nchi yake iko mstari wa mbele katika kutafuta amani na usalama katika bara nzima la Afrika, huku Buhari akisema kwamba vita dhidi ya ugaidi vinafaa kupiganwa na mataifa yote ya Afrika kwani uhalifu huo hauchagui. Kenyatta aidha amemshukuru rais Buhari kwa kuhudhuria ibada ya kumbukumbu kwa wanajeshi waliouawa nchini Somalia wiki mbili zilizopita, na kusema kwamba Kenya inaudhamini uungwaji mkono iliyoupata kutoka kwa serikali ya Nigeria e kufuatia shambulio hilo lililotekelezwa huko el Adde. That kind of solidarity between us as african brothers and sisters sends a very strong message to the enemies of peace To the enemies of tolerance. Hapa rais Kenyatta anasema umoja kama huu kati yetu sisi kama ndugu wa Kiafrika ni ujumbe kwa maadui wa amani na utulivu, kwamba sisi wa Afrika tunasimama pamoja katika juhudi zetu za kumshinda huyu adui. Rais Buhari naye amesema ili kushinda vita hivyo, kuna haja ya kutafuta mikakati mipya ya kupambana na mafunzo ya itikadi kali ambazo zimepelekea umwagikaji wa damu barani Afrika. Nchi za Nigeria na Kenya zimepiga hatua nyingi katika nyanja tofauti tofauti zikiwemo za kisiasa, kiuchumi na kijamii, licha ya kukumbwa na changamoto la ugaidi. Aidha, viongozi hao wawili wamekubaliana kuimarisha uchumi baina ya nchi hizo mbili na kusema kwamba biashara kati ya mataifa ya Afrika ni muhimu katika kuleta umoja katika bara hilo hapa yeah, Agriculture... Rais Buhari anasema hatutasaidika sana na kilimo hapa Kenya, na ndio sababu waziri wangu wa kilimo na maendeleo ya mitaa ni mmoja wa wale walioandamana nami. Lakini licha ya kupiga hatua kwenye nyanja ya kilimo, mataifa hayo mawili yamekumbwa na changamoto ya ufisadi ambayo imetisha kusambaratisha chumi zao. Hata hivyo, marais hao wawili wamesema kwamba watafanya kila wawezalo kuangamiza ulaji rushwa ambao umezipa taswira mbovu nchi hizo mbili. BMJ Muridhi, Sauti ya Amerika, Washington.