General David Sejusa, mmoja wa makamanda wakuu katika jeshi la Uganda na mwana sheria, atafika mbele ya mahakama ya kijeshi miaka mitatu baada ya kujingatua jeshini kwenda uhamishoni kurejea nchini Uganda na ombi lake la kutaka kustaafu kutoka jeshi kukataliwa. General Sejusa aliyekuwa mkuu wa upelelezi wa masuala yote ya serikali hasa usalama amekamatwa kwa kusema kwamba Dr. Kiza Besije alishinda uchaguzi wa mwaka 2006 lakini Museveni akaiba kura. Sejusa pia amesema Museveni alishiriki katika wizi wa kura nchini Kenya mwaka elfu mbili na saba zilizoelekea vita vilivyoua maelfu ya watu nchini humo. Pady Ankunda ni msemaji wa jeshi la Uganda. Kuna kesi mbalimbali, na kwanza kabisa ni mazungumzo yake. U alisema kwamba kula ya 2006 Dr. Elizabeth ndiye alikuwa ameshinda, lakini kula wakaiba, na kwa hivyo tunataka tufafanulia. Alikuwa anasema kwamba President Museveni alikuwa katika mapigano wakati kenya walimaliza kula katika kuwawa kwa watu, na kwa hivyo tunataka tueleze hiyo mambo alitoa wapi ndiye Mchambuzi wa masuala ya usalama nchini Uganda Charles Romushana amesema hatua ya kukamatwa kwa jenerali Sejusa inatokana na uoga serikalini, kwamba Sejusa anashirikiana sana na wapinzani wake Museveni kisiasa, hasa Dr. Kiza Besije na aliyekuwa mkuu wa jeshi kwa muda wa miaka kumi jenerali Mugisha mtu, na kutokana na ushawishi wao katika jeshi wanaweza kuipindua serikali yake Museveni. Now imefikia mahala ambapo sasa hawawezi kuketi pamoja na wakazungumza. Hii ni ishara kwamba kati ya sasa na wakati tunafanya uchaguzi, tarajia ya matukio makubwa. Sejusa na wenzake wanapanga kuhakikisha kwamba uchaguzi haufanyiki, na anachofanya Museveni ni kuhakikisha kwamba anawatawanya kabla mambo kumzidi. Jenerali Sejusa alienda uhamishoni mwaka elfu mbili kumi na tatu baada ya kudai kwamba kulikuwepo na mipango ya kuwaua maafisa wakuu serikalini hasa wa usalama waliokuwa wakipinga mpango wa kutaka brigedia Muhoozi Kainerugaba mwanawe rais Museveni kuwa rais wa Uganda baada ya babake. Na tangu aliporudi mwaka jana, kwa ushawishi wa Museveni, amekuwa akikosoa serikali akitaka utawala wake Museveni kuangushwa kwa lazima, akisisitiza kwamba ushiriki wa vyama vya upinzani katika uchaguzi mkuu wa mwezi huu ni sawa na kumaliza muda tu. Na huku Jenerali Sejusa akisubiriwa kizimbani, Waganda wameeleza kukashirishwa na matamshi ya katibu mkuu wa chama tawala cha NRM Kasule Lumumba, kwamba yeyote atakayepanga na kushiriki maandamano kupinga matokeo ya uchaguzi mkuu atapigwa risasi. Kupitia mitandao ya kijamii, Waganda wanataka polisi kumkamata Bi Kasule Lumumba. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.