Tume ya uchaguzi imesisitiza kwamba ndege hiyo ilichelewa kufika Uganda kutokana na matatizo ya hali ya anga. Huku serikali ya Rwanda ikikana kuwahi kupokea ndege hiyo nchini mwake. Lakini Mbabazi ambaye mara nyingi amedai kujua ujanja wote wa kuiba kura, anasema tume ya uchaguzi inastahili kuwajibika. Swala hilo linatuguza sana na ni muhimu kwa tume ya uchaguzi kufanya mambo kwa uwazi, Hasa masuala yanayohusiana na karatasi za kupigia kura. Wawakilishi wa vyama vya upinzani walisusia kufika katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Entebbe kushuhudia kuasili kwa shehena nyingine ya karatasi za kupigia kura. Tayari kuna taarifa inayosambazwa kwa kasi kwenye mtandao wa kijamii ikiwaomba wakazi walio karibu na mpaka wa Uganda na Rwanda wa Katuna kulitafuta gari lenye namba za usajili WCI 3243 gari hilo aina ya lori linadaiwa kubeba mzigo unaodaiwa kuwa karatasi za kupigia kura kutoka nchini Rwanda na kuendeshwa likielekea maeneo ya mashambani, kijiji cha Kitoma.