Kambi yake Mbabazi inasema kuwa na ushahidi wa kutosha kwamba idadi kubwa ya raia wa Rwanda wamesafirishwa na chama cha NRM na kuingia Uganda tayari kupiga kura. Mike Mabike, msemaji wake Mbabazi, amesema raia hao wa Rwanda walisajiliwa kama wapiga kura na tayari wamesambazwa katika mitaa mbalimbali ya Kampala pamoja na maeneo yaliyo magharibi mwa Uganda. Tunaomba wafuasi wetu kuwa makini na kuwanasa raia hao wa Rwanda wanaotaka kupiga kura, tuwanase watu hao ili tuzuie wizi wa kura. Lakini msemaji wa tume ya uchaguzi Jothan Taremwa amesema watu hao ni raia wa Uganda, lakini wazaliwa wa Rwanda na hivyo watapiga kura are the They right... ni Waganda wazaliwa wa Rwanda wanaotambuliwa na katiba wana haki ya kupiga kura. Kambi yake Mbavazi pia inadai kuwa na habari za kuaminika kwamba kuna mipango ya kuwateka nyara maajenti wa vyama vya upinzani siku ya kupiga kura. Matamshi. Tume ya uchaguzi nayo inasema ina habari kwamba maajenti wa upinzani wana mipango ya kutatiza shughuli ya kuhesabu kura. Maajenti wenu wakikosa kuheshimu sheria na mipangilio tuliyoweka, kweli Tutawakamata yes. kume kuwepo ripoti za ndege iliyobeba karatasi za kupigia kura kutangulia kutua nchini Rwanda kutoka Afrika Kusini na karatasi za kupigia kura kuondolewa kabla ya kuelekea nchini Uganda habari. Serikali za Rwanda na Uganda zimekana. Mbabazi amesema mara nyingi kwamba anajua ujanja wote wa kuiba kura na atafanya kila juhudi kufichua ujanja huo. Kenneth Bwire, Sauti Amerika, Kampala.