hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki Tunatangaza pia katika mita band 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Abdu Shakur Abud. Serikali ya Algeria imeidhinisha vifungu kadhaa vya mageuzi ya katiba katika lengo la kuimarisha demokrasia nchini humo kwa kuweka kiwango cha mihula ya rais na kuongeza nguvu za bunge, lakini wapinzani wanahoji ikiwa mageuzi hayo yataleta mabadiliko ya maana. Mageuzi yalipitishwa hii leo na wabunge 49 tisa walounga mkono na kumi na sita kutoshiriki na wabunge kadhaa wa upinzani kususia kikao cha kupiga kura. Mageuzi hayo yamerudisha kiwango cha mihula miwili ya rais kuwa madarakani ikibadili mageuzi iliyofanyika mwaka elfu mbili na nane yaliyomruhusu rais Abdelaziz Buteflika mwenye umri wa miaka 78 kugombania kwa mihula miwili zaidi. Na mabadiliko sasa yanamtaka rais kumchagua waziri mkuu kutoka chama chenye wabunge wengi katika Bunge la Taifa. Vyama vya upinzani vinasema mabadiliko ya baadhi ya vifungu vina mambo mazuri, lakini yanakosa mageuzi ya kweli ya kisiasa ili kupunguza ushawishi wa chama tawala cha FNL cha rais Buteflika na jeshi. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linakutana kwa kikao cha dharura hii leo kujadili kufyatuliwa kwa roketi na Korea Kaskazini, tukio lilolaaniwa na mataifa yote mengi duniani. Roketi hiyo imesafirisha kile serikali ya Pyongyang inaeleza ni satelaiti iliyofyatuliwa hii leo kutoka kituo cha kurusha satelaiti cha Tongchang ri karibu na mpaka wake na China kaskazini mashariki Kumradhi, kaskazini magharibi ya nchi hiyo. Katibu mkuu wa Umoja Mataifa Ban Ki Moon anasema ni jambo la kulaaniwa kwamba Korea Kaskazini imefyatua raketi ikitumia teknolojia yake ya makombora ya masafa marefu yenye kuweza kubeba kichwa cha nyuklia kwa kukiuka maazimio ya baraza la usalama. Taarifa kama hiyo ilitolewa na waziri wa mambo za nje wa Marekani John Kerry na katibu mkuu wa NATO Jean Stoltenberg. Korea ya Kusini na Japan zimelaani pia kufetuliwa kwa roketi hiyo huku China ikieleza wasiwasi wake kwamba hatua hiyo itazidisha mvutano katika peninsula ya Korea na kuhimiza pande zote zinazohusika kustahimiliana. Kutokana na hayo naibu waziri wa ulinzi wa Korea Kusini, Yo Je Swing, amesema hii leo kwamba serikali ya Seul na Washington zitaanza mazungumzo rasmi ya kuweka mfumo wa ulinzi wa makombora nchini mwake baada ya Korea Kaskazini kudai imepeleka satelaiti katika anga za juu. Kufuatana na idara ya ulinzi ya makombora ya Marekani, mfumo huo unaojulikana kama THAAD, una jukwaa linaoweza kuwekwa kwenye lori ili kufyatua kombora la kombora la masafa marefu ndani na nje ya anga za juu akizungumza na kamanda wa kikosi cha nane cha jeshi la nchi kavu la Marekani lenye makazi yake huko Korea Kusini, Luteni Jenerali Thomas Vandal, naibu waziri Yo alisema ushirika wa Korea na Marekani haukuwa na njia yoyote isipokuwa kuchukua hatua ya ulinzi kama huo, na sababu Korea Kaskazini imefanya uchochezi wa usalama na inataka kuanza inakataa kuanza mazungumzo ya dhati ya kuondoa nyuklia katika peninsula yao. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa Kiswahili ya sauti america Washington DC. Maelfu ya wafanyakazi wa uokoaji huko Taiwan wanaendelea kuchimba vifusi hii leo ili kuwatafuta ikiwa watu wamenusurika kutokana na mtetemeko mkubwa wa ardhi ulioharibu mji wa Tainan kusini magharibi ya kisiwa hicho. Maafisa wa idara ya jiolojia wanasema mtetemeko huo ulitokea alfajiri ya jana Jumamosi, ukiwa na nguvu za 6.4 kwenye kipimo cha Richter na kimesababisha vifo vya takriban watu 24 na kujeruhi wengine 500 katika mji wa Tainan wenye wakazi milioni mbili 2. Ajali hiyo imeharibu majumba chungu nzima. Wengi waathirika walikuwa katika jengo la ghorofa 17 la makazi ya watu liliporomoka. Inaaminika kulikuwepo na zaidi ya watu 250 ndani ya jengo hilo wakati mtetemeko ulipotokea, na hii leo, maafisa wanasema huenda kuna zaidi ya watu 120 waliokwama ndani ya vifusi. Rais Juan Manuel Santos wa Colombia anasema zaidi ya wanawake Elfu tatu mia moja waja wajawazito nchini humo wameambukizwa na kirusi cha Zika kinachotokana na mbu. Akirudi moja kwa moja kutoka ziara ya hapa Marekani, rais Santos alieleza kwenye telefoni ya taifa jana kwamba Marekani inapeleka maafisa wa afya kusaidia nchi hiyo. Anasema alikutana na rais Barack Obama na Obama amesema Marekani iko tayari na imekubali kuwasiliana na taasisi ya afya ya nchi hiyo na itapeleka ujumbe wa wataalamu wiki hii. Santos alisema pia, hadi hivi sasa hakuna ushahidi wa uhakika kuthibitisha kuambatanisha kirusi cha Zika na ugonjwa wa microcephaly inayosababisha mtoto kuzaliwa na kichwa kidogo na hitilafu ya ubongo. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti ya Amerika Washington. Kiswahili ya Sauti ya Amerika popote pale ulipo, na kukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki hapa studio namba 15. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, na anayetufungulia kipindi cha salamu siku ya leo ni Raymond Simbo Masawi wa Machame. Salamu zake anataka ziende kwa Juma Idi Isa Fikiri, Dario Gakala, Zakaria Ndemfo, Daudi Piki Koti, Hamadi Sakare, Salome Daniel Elias, popote pale mlipo pokeni salamu siku ya leo. Aliyowasalimia si mwingine Msimbo Masawe wa Machame. Kisiki na kamata salamu zako wewe, si mwingine unaitwa Maganga Es Maganga, unapatikana sanduku la barua mia moja Kigoma, Tanzania. Salamu zako nataka ziende kwa Daman Nzuku, Jofrey Njereka, Joseph Miroro, Rebeka Kwamboka, Mogire Machuki, Julius Mafuriko, Daudi P. Kikoti, Franki Mankongoro, Raymond Simbo Masawe, Juma Idi Isa na Addison Gamba. Kutoka huko Kigoma, sasa ninaelekea kwako wewe hawa mayahana. Ujasema unatokea wapi? Lakini salamu zako unasema ziende kwa Onesimo Mponda, Fasil Kobelo, Leo Mwamaso, Lenus Kingalu, Deus Masunga, Elias Manyero na Mohamed Mwinyi pokeni okay, salamu jumba, unasema jamani, tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, kwani salamu ni nusu ya kuonana. Na kamata kadi yako wewe, maringo jisena, wewe ujasema unapatikana wapi? Lakini salamu zako nataka ziende kwa Emanuel s Capela akiwa Tabora, Sali Bonzali, Fikiri Dario, Simon Seleli, Kennedi Mpemba, Lenga Chapati na Tomas Mambozi wakiwa Shinyanga. Vilevile vile, salamu nataka ziende kwa mchana Nadiej mchana umemsalimia Shele Mitinje, Eliakim Daluloba na Jumanne Lukoba popote pale walipo. Salamu ziende kwa William Makenye, Yakub Saidi na Sud Karuta wakiwa Kenya. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Naelekea kule Mwanza Nyakato. Ni kwako wewe, Mariam Kapambwe. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa mumeo, baba Fadhili akiwa hapo Nyakato, Mwanza. Salamu ziende kwa mtoto wako Fadhili. Salamu pia ziende kwa Lightness umemsalimia pia mdogo wako Tatu. Salam pia unasema ziende kwa mama yako mdogo Kalangaza akiwa Tabora. Salam ziende kwa mama yako mzazi Bi Mwajabu akiwa Tabora. Salam ziende kwa kakaako Ali, vilevile umemsalimia mjomba wako Jabiri, vilevile unasema salam ziende kwa kaka yako Abdala. Popote pale walipo wapokee salamu kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC. Bado nikiwa huko huko Mwanza, Tanzania na kamada kadi yako hivi sasa, wewe unajiita Mariam mwana bibi wewe pia unapatikana huko Nyakato Mwanza. Salamu zako anasema ziende kwa mamako mzazi mwana bibi, popote pale alipo apokee salamu. Salamu pia unasema ziende kwa kakaako Huseini akiwa Tabora, Tanzania. Wamemsalimia kakaako Rajabu akiwa Mwanza. Salamu ziende kwa babu yako babu Idrisa akiwa Nyakato Mwanza, na bibi Idrisa wakiwa Nyakato Mwanza vilevile vile salamu nataka ziende kwa mtoto Idrisa akiwa Nyakato, Mwanza. Salamu ziende kwa wajina wako Mariam akiwa Mwanza. Vilevile amesema vile salamu pia ziende kwa wifi yako Halima akiwa hapo Mwanza. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Baada ya kusoma salamu hizo kutoka Mwanza, ni wakati wa kupata burudani ya muziki moja kwa moja. Basi ninamkaribisha Kofi Olomide na kibao chake cha Selfie. Na msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda hapa katika kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kibao murwa kabisa hicho kutoka kwake Cofi Olomide na hivi sasa basi, ninaendelea na kipindi hiki cha salamu na muziki. Rutahiwa Busisi, wewe unapatikana katika barua pepe busisi rutahiwa gmail.com. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa Juma Hasan Jaka, Mwalimu James kati Mwandu John Abel Mnyaruko kufikiri Dario Deus Masunga kono ise kiejo Juma Maiko mwanaharakati Juma nne Lukoba, popote pale mlipo, pokeni salamu. Salamu ziende kwa Joshua Turuka Salome Daniel Uchumi Firbet Sali Bunzali Abdulaziz Kamata Simon Kikanyagio Manase Bendera Sweid Kaluta Michael Kajembe, ah, pamoja na watangazaji wote wa Sauti America Washington DC. Kwa niaba ya wenzangu basi, nasema shukran sana. Rutahi wa Busisi, na endelea Skiliza idhaa ki ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mahala popote pale ulipo, kwani unaweza ukasikiliza pia salamu hizi wakati wowote muda wowote unaojisikia kupitia kwenye tovuti yetu wwwvoiswahilicom. Basi baada ya kutoka kwa Rutahi wa Busisi sasa nipo Nzega, Tabora, Tanzania. Kwako Juma Maiko mwanaharakati, salamu zako anasema ziende kwa Kennedi Mpemba, Daudi wa Kota, Meshak Mwamala, Ramadhani Mchomvu, Husna Salim, Injinia uchumi salamu ziende kwa Ima Sadala. Salamu pia ziende kwa Frank Sangat Timilaishemalamba Shemalamba za Mpare, Kipara Original, Mabele wa Mabele. Salamu ziende kwa Snale Boaz, Karanje, Goligota, Magabe na wote wanaosikiliza Sauti ya Amerika wapokee salamu siku ya leo. Ujumbe wanasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Basi baada ya kukamata salamu hizo kutoka kutoka kwa Juma Michael Mwanaharakati. Sasa ninaelekea kwake Kideula Robarth, ambapo yeye anataka salamu zake ziende kwa Mwambozi Shukuru wa Mama Hiza, Mpare Edvesta, Tarimo, Husna Salim, Lawena Msonda, Miraji Kibinda, Nasib Rajab, Ima Sadala, Kea Joshua, Kea Mwando wa Mwando, Madhuri Filmon, Choma wa Choma, Fikiri Dario, Edward Kabamba, Kipara Original, Jingo Edward, Kiprigati, Juma Mburunge, Mchana Jay Mchana, Mwalimu Kennedy Mpemba, Ricky Minde, Kitumunish Kishu Mundu kwetu agri yaguo pokee. Okay, ni salamu siku ya leo. Ujumbe wake huyu anasema jamani Sauti ya Amerika ipo wazi kwa kila mmoja, ni kweli? Basi, sauti ya Amerika ipo wazi kwa kila mmoja. Tumia nafasi hii kumsalimia ndugu jamaa na marafiki kupitia hapa sauti Amerika, Washington DC. Nazareth Mwakipembe, wewe unapatikana katika barua pepe nazareth mwakipembe 11 gmail.com. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa mtangazaji wa zamu. Asante sana, Nazareth Mwakipembe, na vilevile umesema salamu zi wanelobela Senata Robert na Mwandu John. Salamu ziende kwa Jafari Kopo, Mohamed Kachuru, Seremani Mgode na shukuru wa mama. Ujumbe unasema tuzidi kukumbukana. Ni mimi Nazaret Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu, Mbea. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na kamata kadi yako wewe, David Mnenegwa. Salamu zako nataka ziende kwa Christopher Efraim Taita, Juma Michael, Padri Moshi na Mpare Hiza. Salamu ziende kwa Adram Manywele na David wa Davidi. Ujumbe unasema, jamani, tukumbukani kupitia sauti ya Amerika, Washington DC. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki tena basi, ninaingia Tanzania. Sikiliza, vijana hawa kibao kizuri kabisa kwa lugha ya Kiswahili, ha, <laughs> japo natokea tanga mapenzi alipozaliwa sijivishi fundi nikajifanya najua mi na kili timamu naona tu mnavyorukia ukiniona na demo mzuri haimaanishi ndo ntamua napata wakati mgumu washikaji wanakolea kwa uchungu kwa mi na maumivi yangu nasema tu na moyo wangu watu wanalalamika wanavyoumizwa na ndoa zao wengine wanaficha na kufa na maumivu yao sioi leo sioi kesho kutwa wala mtondogo sioi mchana sioijono usiku wala majigo. Morali nlonayo sasa siwezi kubali kuibiwa, ngoja nzekezeke kwanza, pengine nitakuja lewa, eti nizibe masikio wengine, nifumbe macho nisione wakati naibiwa. Mwezi kuwa amja leo, mi nkiona mtu anaibiwa, naona kama naibiwa mimi. Sio miaka kadhaa ijayo ndo mniulize, na waliniaa wali. bao Nipo mama Nasema. Bado nipo nipo sana Bado nipo, nipo kwanza Yes. kwa kwanza kwa mimi mama Asante sana msikilizaji, kwa kuwa nami katika kipindi hiki cha salamu na muziki kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa Washington DC. Jeni Waithera Macharia wa Maryland hapa Marekani, salamu zako nataka ziende kwa Kennedi Macharia akiwa Thom. Salamu ziende kwa Vincent Mwangi Macharia, Winnie Wangari Macharia na Lincoln Maina Macharia popote pale walipo. Salamu ziende kwa Nyambura Kirama wa Kiambu, Kenya. Miss Mrs. Murungu popote pale walipo. Mr. and Mrs. Ruga, popote pale walipo. James Gikera na familia wakiwa Githunguri, ujumbe wanasema, jamani nawatakia maisha mema yenye baraka tele. Margaret Nyambura wa Nairobi, zako salamu anataka ziende kwanza kabisa kwa lazizi la mume wako Bwana Kihara, popote pale alipo, watoto wako Stella, Waweru na Kihara. Solomon Mwandia na familia yako pia pokeeni salamu. Florence Muridhi na jamii nzima ya Muridhi ipokee salamu siku ya leo. Vilevile umemsalimia Kinyanjui Mwandia na familia ya Mwandia popote pale ulipo. Ujumbe unasema jamani, nawapendeni nyote. Hivyo basi, msikae kimya, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika Washington DC. Na nakamata salamu zako sasa hivi, wewe ni Abdallah Karim ukiwa Lugufu Kempu. Salamu zako nataka ziende kwa Zakaria Ndemfo wa Moshi, Evans Kizinga wa Kigoma, Daudi Msuya wa Kigoma, Deusi Masunga wa Igunga Tabora, Joseph Muroro wa Keroka Kenya, Rebeka Kwamboka wa Keroka Kenya, Jumaidi Isa wa Moshi, Raymond Simbo Masawe wa Moshi, Addison Gamba wa Arusha, Julius Mafuriko wa Tarime. Ujumbe anasema jamani, tukumbukane kupitia sauti ya Amerika. Yonga wa Yonga, wewe hujasema unapatikana wapi? Salamu zako nataka ziende kwa Kajole wa Kajole, Swahibu Wahibu, Ruben Mahobe, Mwitwe wa Mwitwe, Jumanne Baheza, Daudi Kikoti, Geoffrey Njereka, Mogira Machuki, Rahma Sakumba, Philbert Kiauke, Hawa Mayahma, Juma Kapanga. Juma, unasema salamu ni kuonyesha upendo kwa kila umpendaye. Na kamata hivi sasa, salamu yako wewe, ni Aliyu Mustafa wa Kibirizi. Salamu zako nataka ziende kwa kingi Mustafa wa Kibirizi. Salamu ziende kwa Rubambo wa Rubambo, akiwa Kibirizi, si leo, mkuzi wa Kibirizi, Idi Mchata wa Kagunga, Hamisi Mbedeka wa Kagunga, Hamisi Shamte wa Kagunga, Rahma Sakumba na Richu Sakumba wa Bujumbura, salamu ziende kwa Jumanne Baheza wa Dar es Salamu. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane. Kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC, ipo wazi kwa kila mmoja msikilizaji. Mpaka hapa ndio nakamilisha kipindi cha Salamu na Muziki kwa siku ya leo. Ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi, asante kwa kunisikiliza na kutakia wikendi njema. Naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kupitia www Tabu kabisa kunafalishia kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, na kabla ya kuondoka, tunakuleteni muktasar wa habari. Serikali ya Algeria imeidhinisha vifungu kadhaa vya mageuzi ya katiba yenye lengo la kuimarisha demokrasia nchini humo kwa kuweka kiwango cha mhula wa rais na kuongeza nguvu za bunge, lakini wapinzani wanahoji ikiwa mageuzi hayo yataleta mabadiliko ya maana nchini humo. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linakutana kwa kikao cha dharura hii leo kujadili kufyatuliwa kwa roketi na Korea Kaskazini, tukio linalolaaniwa na mataifa mengi duniani. Roketi hiyo imesafirishwa na, imesafirisha kile serikali ya ni satelaiti iliyofyatuliwa hii leo kutoka kituo cha kurusha satelaiti cha Tong Changri karibu na mpaka wa China, kaskazini magharibi mwa nchi. Naibu Waziri wa Ulinzi wa Korea Kusini Yo Jeng Sung amesema hii leo kwamba serikali ya Seul na Marekani zitaanza mazungumzo rasmi ya kuweka mfumo wa ulinzi wa makombora nchini mwake baada ya Korea Kaskazini kudai imepeleka satelaiti katika anga za juu. Mfumo huo unaweza kufyatua roketi zozote au makombora yote ya masafa, masafa marefu katika anga za juu. Maelfu ya wafanyakazi wa uokoaji huko Taiwan wanaendelea kuchimba vifusi hileo ili kuwatafuta ikiwa kuna watu walionusurika kutokana na mtetemeko mkubwa wa ardhi ulioharibu mji wa Tainan kusini magharibi mwa kisiwa hicho. Watu 24 wanaripotiwa wamefariki. Na rais Juan Manuel Santos wa Kolombia anasema zaidi ya wanawake elfu tatu mia moja waja wazito nchini humo wameambukizwa na kirusi cha Zika kinachotokana na mbu. Mwisho wa muktasari wa habari na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.