Katika habari za teknolojia hii leo, mtandao wa kijamii wa Facebook umeongeza huduma nyingine kwa watumiaji wake ambao umepokelewa kwa furaha na baadhi ya wateja. Facebook sasa inawawezesha baadhi ya wateja wake kuwasiliana kupitia video ya moja kwa moja, huduma ambayo haikuwepo hapo awali isipokuwa kwa wale waliotumia simu aina ya iPhone hapa Marekani. Lakini sasa iwapo akaunti yako imedhibitishwa na Facebook, unaweza kuwasiliana moja kwa moja na marafiki zako kupitia mtandao huu. Katika hafla ya uzinduzi wa huduma hiyo ya Facebook, wakurugenzi wake walisema wana mpango wa kuisambaza katika maeneo yote ya ulimwengu, kwa wote wanaotumia mtandao huo. Baadhi ya waliopokea habari hizo kwa furaha ni Derel Eves, ambaye ni mtaalamu wa masuala ya kiteknolojia hapa Marekani some... Anasema programu hii inakuwezesha kuona matangazo ya video ya moja kwa moja kutoka pembe zote ulimwenguni. Hii ni kumaanisha kwa mfano, unaweza kutazama maonyesho ya muziki kutoka Rasia au hata mtu akitayarisha kahawa nchini Paraguay. Paraguay, na ingawaje hili si jambo geni kwa baadhi ya watu wanaotumia mitandao, itakuwa ni mara ya kwanza kwa mamilioni ya watu kuweza kuwasiliana kwa njia hiyo, hususan kwa sababu ya wingi wa watu waliojisajili na mtandao wa kijamii wa Facebook. Makampuni kama vile Meerkat na Periscope yalianzisha huduma ya video ya moja kwa moja mwaka jana. Yalifuatwa kwa karibu na mtandao wa kijamii wa Twitter. Mwezi Agosti mwaka jana, kampuni ya Facebook ilizindua mpango wa kuwasiliana kwa kutumia video, lakini huduma hiyo iliwafaidi tu wale waliotumia simu aina ya iPhone na ni wale tu waliokuwa hapa Marekani ambao wangeweza kufanya hivyo. Huduma hii mpya imekaribishwa na wengi ulimwenguni kote, huku baadhi wakielezea ya matumaini yao kwamba sasa wataweza kuwasiliana na ndugu na marafiki wengi zaidi ya vile ambavyo walikuwa wanafanya hapo awali. Na ni hayo tu tuliweza kukuletea kutoka meza ya teknolojia katika VOA Express hii leo.